`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

จบ re6 แล้ว เล่นรอบ 2 ต้องเก็บปืนใหม่หมดหร...

maakk's Photo maakk 15 Mar 2013

เล่นจบ 4 ตัวแล้ว กะเริ่มเล่นรอบ 2 แต่ไม่เห็นมีปืนเก่ามาเลย อุตส่าห์ซื้อ Infinite magnum (ไม่ใช่ไอติม)
ทำยังไงละครับทีนี้

kim10's Photo kim10 15 Mar 2013

View Postmaakk, on 15 March 2013 - 02:47 PM, said:

เล่นจบ 4 ตัวแล้ว กะเริ่มเล่นรอบ 2 แต่ไม่เห็นมีปืนเก่ามาเลย อุตส่าห์ซื้อ Infinite magnum (ไม่ใช่ไอติม)
ทำยังไงละครับทีนี้

ตอนเริ่มใหม่เกมมันจะถามว่าให้ reset อาวุธใหม่หมดหรือเปล่า
สงสัยท่านคงไปตอบ Yes อะครับมันเลย reset อาวุธเหมือนตอนเริ่มเล่นใหม่หมดเลยครับ

maakk's Photo maakk 15 Mar 2013

View Postkim10, on 15 March 2013 - 04:33 PM, said:

ตอนเริ่มใหม่เกมมันจะถามว่าให้ reset อาวุธใหม่หมดหรือเปล่า
สงสัยท่านคงไปตอบ Yes อะครับมันเลย reset อาวุธเหมือนตอนเริ่มเล่นใหม่หมดเลยครับ

แล้วต้องทำอย่างไรครับ
อยากเล่นใหม่แบบมันๆ ยิงให้กระจาย ถ้าต้องเล่นใหม่อีกรอบแบบเดิม คงไม่เล่นดีก่า

ขอบคุณมากครับ

kim10's Photo kim10 03 Apr 2013

View Postmaakk, on 15 March 2013 - 05:19 PM, said:

แล้วต้องทำอย่างไรครับ
อยากเล่นใหม่แบบมันๆ ยิงให้กระจาย ถ้าต้องเล่นใหม่อีกรอบแบบเดิม คงไม่เล่นดีก่า

ขอบคุณมากครับ

ก็อย่างที่ผมบอกแหละครับ คือเวลาท่านเล่นจบ chapter แล้วถ้าไปกด new game ห้ามตอบ yes เด็ดขาดไม่งั้นมันจะล้างอาวุธ
แต่ถ้าท่านกด yes ไปแล้ว ก้แก้อะไรไม่ได้ครับ

tonzz's Photo tonzz 10 Apr 2013

โดนมาเเล้วครับ เเสบสันเลยอาวุธหายเกลี้ยงงเพราะ Yes ตัวเดียว