`
←  God of war
Logo
»

ติด chapter 11 หอคอย งู delph catacombs

elac's Photo elac 13 Mar 2013

ฉากที่ โดด เกาะบนโคมไฟ พอดึงหัวงูลงมา มีควันสีเขียว แล้วพื้นถล่มลงไป ต้องโดดยังไงถึงผ่านครับ

DeeRRaiDeR's Photo DeeRRaiDeR 13 Mar 2013

นึกมะออกพรุ่งนี้จะเข้าไปเล่นอีกรอบแล้วม่ตอบให้นะครับ

peXXeq's Photo peXXeq 14 Mar 2013

นึกไม่ออก Chapter เท่าไหร่ครับ

ลองเอาไปกดดูใน Youtube นะครับ

มีแน่นอน

tsigalko's Photo tsigalko 14 Mar 2013

กระโดดไปตามทางเรื่อยๆก่อนที่ทางจะหล่น ระหว่างทางก็จะมีให้ดึงหัวงูอีกทีคับ พอผ่านแล้วอย่าลืมเดินย้อนกลับมาเก็บหีบนะคับจะมีเม็ดแดง ลูกตา แล้วก็ขนนก

พึ่งเล่นถึงตรงนี้เหมือนกันคับ

elac's Photo elac 17 Mar 2013

thank มากคราบ

tongnism's Photo tongnism 22 Mar 2013

ดึงหัวงูอันแรก พอตกลงมาไปให้รีบวิ่งไปตรงทางขาด สังเกตุดีๆ จะมีจังหวะที่แท่นอันที่สองมันจะลอยขึ้นมา ให้รีบกระโดดขึ้นไปให้ทัน (ถ้าไม่ทันจะหล่นลงไปตาย)
พอขึ้นอันที่สอง ดึงหัวงูอีกที แล้ววิ่งขึ้นทางลาด พอทางขาดให้กระโดด มันจะมีจุดเขียวๆให้ กด R1 เกาะให้ทัน จากนั้นจะมีให้กดปุ่มอีกที เราจะกระแทกประตูพังเข้ามาได้ครับ