`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

Ada เป็นตัวละครที่ดูลึกลับมาก จริงๆแล้วทำง...

boyzamu's Photo boyzamu 12 Mar 2013

Ada เป็นตัวละครที่ดูลึกลับมาก จริงๆแล้วทำงานให้ใคร เพื่ออะไร แล้วมีวัตถุประสงค์อะไรกันแน่ละครับเนี่ย ดูจะเหมือนเป็นคนไม่ดีเพราะไปทำงานให้พวกผู้ร้ายแต่ก็กลับมาช่วยพวกตัวเอก ใครได้ขอมูลอะไรมามาแชร์กันหน่อยซิครับ

kim10's Photo kim10 13 Mar 2013

View Postboyzamu, on 12 March 2013 - 04:31 PM, said:

Ada เป็นตัวละครที่ดูลึกลับมาก จริงๆแล้วทำงานให้ใคร เพื่ออะไร แล้วมีวัตถุประสงค์อะไรกันแน่ละครับเนี่ย ดูจะเหมือนเป็นคนไม่ดีเพราะไปทำงานให้พวกผู้ร้ายแต่ก็กลับมาช่วยพวกตัวเอก ใครได้ขอมูลอะไรมามาแชร์กันหน่อยซิครับ

ใช่ครับเอด้าเป็นตัวละครดูลึกลับมากครับ ไม่มีข้อมูลทีแน่นอน ส่วนที่ถามว่าทำงานให้ใครเพื่ออะไรนี่ ตอบได้ว่า ทำงานให้ได้กับทุกคนครับ โดยที่จะดูว่างานนั้นมีผลประโยชน์ที่แน่นอนแค่ไหน และไม่ชอบทำงานเป็นกลุ่มชอบทำงานเดี่ยวๆสังเกตได้จากทุกภาคเจ๊แกจะลุยเดี่ยวตลอด โดยหวังผลประโยชน์ของตนเองเป็นหลักครับ

Elixir's Photo Elixir 15 Mar 2013

ดูเหมือนจะทำให้ทุกคน เพื่อเงิน

ดูจากในมูฟวี่ภาค Damnation ได้ครับ รู้สึกว่าจะเป็นคนปล่อยไวรัสในตลาดมืดด้วย

kim10's Photo kim10 15 Mar 2013

View PostElixir, on 15 March 2013 - 02:23 AM, said:

ดูเหมือนจะทำให้ทุกคน เพื่อเงิน

ดูจากในมูฟวี่ภาค Damnation ได้ครับ รู้สึกว่าจะเป็นคนปล่อยไวรัสในตลาดมืดด้วย

ผมว่าภาคนี้ เอด้า เจ๊แกดูหน้าแก่ๆไปหน่อยนะครับว่ามะครับ

boyzamu's Photo boyzamu 21 Mar 2013

View Postkim10, on 15 March 2013 - 11:12 AM, said:

ผมว่าภาคนี้ เอด้า เจ๊แกดูหน้าแก่ๆไปหน่อยนะครับว่ามะครับ

มันก็สมเหตุสมผลดีนะครับ ที่ตัวละครต้องดูแก่ลงเพื่อความสมจริง ใครจะเป็นเด็กตลอดกาลเหมือนโนบิตะละ

p'gamer's Photo p'gamer 16 May 2013

หาหนังสืออ่านครับ แล้วจะเข้าถึงมากขึ้น ออกมา 2 เล่มแระ :smart: