`
←  God of war
Logo
»

ใครซื้อ GOD OF WAR ASCENSION แบบ กล่องเหล็...

brightuan's Photo brightuan 12 Mar 2013

ผมถามนิดนะครับเฉพาะท่านที่ซื้อแบบกล่องเหล็กมารู้สึกไหมครับเวลาเอาแผ่นออกจากกล่องมันยาก ผมกดจนนิ้วบวมบางทีมันยังไม่ออกมาเลย ผมเลยเปลี่ยนกล่องใส่แผ่นแล้วครับ ตรงกลางที่กดมันไม่มีนูนๆนิ่มๆคำว่า push ให้กดเหมือนกล่องเกมส์อื่น
Edited by brightuan, 12 March 2013 - 01:49 PM.

Dengdong's Photo Dengdong 12 Mar 2013

เป็นเหมือนกันครับ เสียวแผ่นหัก

kim10's Photo kim10 12 Mar 2013

เห็นด้วยเลยครับ ตั้งแต่ UC3 แล้วว

คือมันไม่มีปุ่นกดตรงกลางทำให้เราต้องแงะแผ่นออกมา

POUNDDROID's Photo POUNDDROID 12 Mar 2013

ถูกต้องเลยครับ เอาแผ่นออกมานี่เสียวแผ่นหักมาก :r13:

benzpha's Photo benzpha 12 Mar 2013

ล็อคตรงกลางลักษณะนี้ต้องเอาออกแบบนี้ครับ นิ้วโป้งกดตรงกลางไว้ให้มั่น(ไม่ใช้กดให้ยุบไปนะครับ แค่กดให้นิ้วโป้งไม่เลื่อน) แล้วใช้นิ้วกลางกับนิ้วนาง(มือข้างเดียวกันกับนิ้วโป้งนะครับ)แตะตรงขอบแผ่น แล้วงัดขึ้นมาจากขอบแผ่นด้วยนิ้วกลางกับนิ้วนางที่ไปแตะขอบนั่นแหละครับ เหมือนแผ่นแท้Gamecubeอ่ะครับ ล็อคเป็นแบบนี้แหละ

Dr.T's Photo Dr.T 12 Mar 2013

ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับ อยากเห็นว่าสวยไม๊

GenesiiS's Photo GenesiiS 12 Mar 2013

เสี่ยวๆเหมือนกันครับ ก็เอาออกไม่ยากเท่าไหร่นะครับ

Assyfer's Photo Assyfer 12 Mar 2013

วิธีการเอาอกง่ายๆนะครับ
อย่ากดตรงกลางเพราะมันไม่ได้ช่วยอะไรเลย ให้เอานิ้วโป้งกดที่ขอบด้านนึงของตัวแผ่น แล้วเอานิ้วชี้งัดขอบอีกด้านให้ตรงข้ามกัน
เหมือนจะน่ากลัวแต่แผ่นออกมาอย่างง่ายดายครับ ลองดู

zxcv's Photo zxcv 13 Mar 2013

ผมว่ามันน่ากลัวจริงครับเพิ่งซื้อมาเลย ตอนนี้เลยแยกกล่องเก็บดีกว่า 555