`
←  God of war
Logo
»

GOW สมเป็นเกมส์ของเทพจริงๆ [No spoil]

BiGGa's Photo BiGGa 12 Mar 2013

ไม่ทราบว่าใครจบกันแล้วบั้งครับ

คราวๆและกันนะครับ
- ปริศนาตรึม
- ระบบการต่อสู้หลากหลาย
- ศัตรูหลังๆโหดได้ใจ

เจอกันใหม่บน PS4 นะพี่โล้น

gaget's Photo gaget 12 Mar 2013

เมื่อวานเปิดลอง ฟันๆ กับตัวแรก(ที่มีขาเยอะ) เสร็จแล้วตกลงมาไม่กล้าเล่นต่อครับ มันดึกแล้วกลัวยาว ....ภาคนี้เนื้อเรื่องตอนเริ่มไม่เข้าใจอะครับ มีใครอธิบายหน่อยครับ

Zmile's Photo Zmile 12 Mar 2013

View Postgaget, on 12 March 2013 - 11:25 AM, said:

เมื่อวานเปิดลอง ฟันๆ กับตัวแรก(ที่มีขาเยอะ) เสร็จแล้วตกลงมาไม่กล้าเล่นต่อครับ มันดึกแล้วกลัวยาว ....ภาคนี้เนื้อเรื่องตอนเริ่มไม่เข้าใจอะครับ มีใครอธิบายหน่อยครับ
เล่นไปเรื่อยๆเด๋ว มันจะท้าวความว่าทำไม เครโทสถึงถูกจับครับ

ว่าง่ายๆคือมันเอาเนื้อเรื่องหลังๆจับมาให้เล่นในฉาก Tutorial จากนั้นค่อยย้อนไปเหตุการก่อนโดนจับ

BiGGa's Photo BiGGa 12 Mar 2013

ตามที่คุณอ๊อคบอกครับ เรื่องราวมันย้อนอดีต เป็นเรื่องเป็นราวมาก

peXXeq's Photo peXXeq 12 Mar 2013

จบแล้วครับ Mode Hard

ปริศนาภาคนี้ทำมาดีครับอันนี้ยอมรับ สำหรับมือใหม่ปริศนาเหล่านี้ผมว่าเข้าขั้นยาก เลยนะครับ

แต่สำหรับขาประจำ สังเกตุนิดหน่อย ไม่กี่นาทีก็แก้ได้ครับ

ส่วนระบบต่อสู้ผมว่าไม่หลากหลายเลยนะครับ อาวุธ 4 ธาตุ มันก็แทบจะไม่ต่างกันเลย

แล้วบัคก็เยอะมากๆ ต้องเจอกันทุกคนแหละ ผมว่า

เสียงก็ขาดๆหาย ถึงแม้ว่าจะกระหึ่มดีก็เถอะ แต่เหมือนเสียงจะโหลดไม่ทัน

โดยรวมๆ ก็ถือว่าเป็นเกมส์ที่ดี แต่ผมว่ายังไม่เทพเท่าภาค 3 เพราะตอนนั้นมันสดใหม่กว่า ภาคนี้เลยออกจะเฉยๆ

ยิ่งภาคที่แล้วได้ลุยกับมหาเทพ 3 องค์ มาภาคนี้เจอเทพีต๊อกต๋อย มันเลยดร็อปลงมาเยอะ

ปล. Chapter 28 ยากจริง อะไรจริง ไม่เชื่อลองดูได้

nubell's Photo nubell 12 Mar 2013

ไม่รู้ผมเป็นคนเดียวหรือป่าว ทุกทีเล่นทุกภาค ตื่นตาตื่นใจ มัน สะใจ แต่กับภาคนี้มันก็สนุกนะ แต่รู้สึกเฉยๆยังไงไม่รู้อะ แล้วรู้สึกเหมือนมุมมองเกมมันดูไกลๆตัวอะ มองไม่ค่อยเห็น 555

peXXeq's Photo peXXeq 13 Mar 2013

View Postnubell, on 12 March 2013 - 09:25 PM, said:

ไม่รู้ผมเป็นคนเดียวหรือป่าว ทุกทีเล่นทุกภาค ตื่นตาตื่นใจ มัน สะใจ แต่กับภาคนี้มันก็สนุกนะ แต่รู้สึกเฉยๆยังไงไม่รู้อะ แล้วรู้สึกเหมือนมุมมองเกมมันดูไกลๆตัวอะ มองไม่ค่อยเห็น 555

เห็นด้วยครับ คงเพราะภาคที่แล้วมันพีคมากได้ลุยฆ่ามหาเทพทั้ง 3 แต่มาภาคนี้แค่เทพีต๊อกต๋อย

ส่วนมุมกล้องนี่ชวนหงุดหงิดมาก บางฉากก็ล็อคมุมกล้องซะจนมองไม่เห็นตัวละคร

เสียงก็ขาดๆหายๆ บัคก็เยอะ

shuad042's Photo shuad042 13 Mar 2013

View PostpeXXeq, on 13 March 2013 - 07:29 AM, said:

เห็นด้วยครับ คงเพราะภาคที่แล้วมันพีคมากได้ลุยฆ่ามหาเทพทั้ง 3 แต่มาภาคนี้แค่เทพีต๊อกต๋อย

ส่วนมุมกล้องนี่ชวนหงุดหงิดมาก บางฉากก็ล็อคมุมกล้องซะจนมองไม่เห็นตัวละคร

เสียงก็ขาดๆหายๆ บัคก็เยอะ

เห็นด้วยอีกเสียงครับ เหมือนผ่านจุดพีคที่สุดไปแล้ว ย้อนไปอดีตเลยรู้สึกจืดไปนิด แต่ยังอลังการเหมือนเดิม และต้องเล่น ครับ ^ ^

faris's Photo faris 14 Mar 2013

เห็นด้วยครับเรื้องมุมกล้องมองมันดูไกลๆ

kraisiri360's Photo kraisiri360 16 Mar 2013

เกมส์นี้มาแบบว่ายังไงก็ต้องเล่นแต่พอได้เล่นกลับรู้สึกเฉยๆส่วนตัวผมชอบภาค3มากกว่าเพราะมีอาวุธหลายชนิดดีหรือบางทีที่เกมส์อาจดูจืดเกินไปเพราะช่วงนีเกมส์ออกมามากเหลือเกิน

tongnism's Photo tongnism 22 Mar 2013

รู็สึกเหมือนหลายๆคนเลย ภาคนี้เฉยๆมากครับสำหรับผม เกมมันไม่ค่อยมีอะไรใหม่ๆ แต่มันและก็ยากเหมือนเดิม

ninokuni's Photo ninokuni 23 Mar 2013

ผมไม่รู้เพราะว่าภาค3 มันมีแต่เทพบิ๊กๆหรือเปล่านะเลยทำให้รู้สึกอลังการ

แต่เล่นภาคนี้รู้สึกมันดรอปๆ ไม่รู้ว่าหมดมุขจากภาค3หรือเปล่า

บอสที่ตัวใหญ่ๆ เหมือนสู้กับโครนอส ไม่รู้ไคใหญ่กว่ากัน

Donny's Photo Donny 23 Mar 2013

ผมว่าตั้งแต่เล่นมาภาคสองสนุกสุดแล้ว แต่ภาคสามมันอลังการตรงที่ได้เก็บพวกเทพที่เหลือทั้งหมด

ภาคนี้เหมือนทำมาให้เล่นมัลติเพลย์เยอร์มากกว่า

FanaGu's Photo FanaGu 06 Apr 2013

เพิ่งได้เล่น ภาคนี้ผมเล่นแล้วแอบเบื่อ
ไม่ตื่นตาตื่นใจเหมือนภาค3 เนื้อเรื่องก็ธรรมดา
ระบบต่อสู้ผมเฉยๆ
สรุป แฟนพันธุ์แท้ยังไงก็เล่น ยังเยี่ยมอยู่ แต่ไม่ถึงยอดเยี่ยม :r13: