`
←  God of war
Logo
»

ทวยเทพต้องหลั่งน้ำตา พูดคุย หาแนวทางให้พี่...

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 10 Mar 2013

เล่นถึงไหนกันแล้วงับเพื่อนๆ ตอนนี้ผมติดอยู่ตรงที่มีรูปปั้นซ้ายขวาที่เลื่อนได้ (ที่ย้อนเวลาได้) งงทางนี้มาใครถึงแล้วเฉลยหน่อย 555+

brightuan's Photo brightuan 10 Mar 2013

View PostZeroprofessional, on 10 March 2013 - 09:51 PM, said:

เล่นถึงไหนกันแล้วงับเพื่อนๆ ตอนนี้ผมติดอยู่ตรงที่มีรูปปั้นซ้ายขวาที่เลื่อนได้ (ที่ย้อนเวลาได้) งงทางนี้มาใครถึงแล้วเฉลยหน่อย 555+

จบละ :r18:

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 11 Mar 2013

Spoiler
:o_cry2:
Edited by Galaxy Exposition, 11 March 2013 - 01:15 AM.

brightuan's Photo brightuan 11 Mar 2013

View PostGalaxy Exposition, on 11 March 2013 - 12:43 AM, said:

Spoiler
:o_cry2:

เทพเกินไปละท่านผม normal เอง
Edited by brightuan, 11 March 2013 - 01:11 AM.

underworld's Photo underworld 11 Mar 2013

ติดตรงที่หน่วงเวลาเหมือนกันครับ กำลังงมอยู่..

peXXeq's Photo peXXeq 11 Mar 2013

ติดตรงเดียวกับพี่โอมมา 1 วันเต็มๆ

Spoiler

ตรงหน่วงเวลา บางจุดมันหยุด ช่วงครึ่งนึงได้นะครับ

View PostZeroprofessional, on 10 March 2013 - 09:51 PM, said:

Chapter ไหนอ่ะครับ นึกไม่ออก
Edited by peXXeq, 11 March 2013 - 08:23 AM.

Zmile's Photo Zmile 11 Mar 2013

เล่นที่ Hard เหมือนกัน แต่พึ่งถึง Chapter 10 เอง -__-""

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 11 Mar 2013

ผมกะจบระดับปานกลางก่อนครับ แล้วค่อยไปฮาร์ดประสบการณ์จากภาค 3 ฮ่าๆ กว่าจะแพลตยากโพด ตอนนี้ถึงหัวอพอลโล่แร๊ะ ไปทำงานก่อน อยากเล่นวันเดียวจบเหมือนเมื่อก่อนจัง กลับมาก็ง่วงเล่นได้สองชั่วโมง T_T

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 11 Mar 2013

View PostpeXXeq, on 11 March 2013 - 08:25 AM, said:

ติดตรงเดียวกับพี่โอมมา 1 วันเต็มๆ

Spoiler

ผ่านได้ยังคับเป็กซี่ พยายามหลายครั้งแล้วไม่ไหวขิงๆคัฟ :o_worry:

peXXeq's Photo peXXeq 11 Mar 2013

ผ่านซะทีลุง

แทคติดนะ ใช้ร่างแยก กด L2 สามเหลี่ยม ก่อนเลยให้ร่างแยกเข้าไปนัวพวกกอร์กอน

จากนั้นกด L2 สี่เหลี่ยมใส่ลูกโป่งให้อีกตัว จากนั้นเข้าไปซ้ำไอ้ตัวที่ร่างแยกซุยอยู่

พอจังหวะนัวๆ กด R2 เลย ใช้เวทย์ใหญ่ไปเลย สายฟ้าก็ได้ รวมกลุ่มดี

พอสังหารกอร์กอนได้เราจะได้ Orb ฟ้าครับ ดังนั้นช่วงนี้เน้นใช้เวทย์ฆ่าให้เร็วที่สุด

พอตัวสายฟ้าเริ่มเกิด ก็กันให้ดีๆ หาจังหวะใช้ร่างแยก แช่ลูกโป่ง แล้วกดใช้เวทย์ใหญ่

จะให้ดีเก็บหลอดเวทย์ให้ใช้ได้สัก 3 ครั้ง พอขึ้นชั้นต่อไป ตามสูตรเดิม ร่างแยกก่อน แช่ลูกโป่ง จากนั้นหรอยฟรี

พยายามกันเรื่อยๆ ดีดไปดีดมาอย่าให้โดนรุม หาจังหวะที่มันอยู่เยอะๆ กดใช้เวทย์รวมกลุ่มไปเลย

พอจัดการได้หมดเหลือ ฮาร์ปี้ก็สบายแระ จากนั้นเสาจะยิงไฟออกมา ให้ระวังให้ดี พอไอ้ค้อนยักเกิดก็ตามสูตรเดิม แช่ลูกโป่ง ตามด้วยร่างแยก

เหลือมันตัวเดียวก็สบายแล้วชั้นนี้ พอจัดการได้ขึ้นไปอีกชั้นก็จะเจอเซนทอร์ ตัวนี้ก็ไม่มีอะไรระวังดีดตัวเองไปโดนหนามรอบๆละกัน

ใช้ร่างแยกเข้าลุยก่อน แล้วนัวตาม สบาย พอเซทอร์ตาย จะมีไอ้ผีดำดินมาอีก 2 ตัว ก็ไม่ยากเท่าไหร่แล้ว มีเวทย์ใช้เวทย์ซุยมันเลย

เพราะไอ้ผีดำดิน พอมันตายเราจะได้ Orb ฟ้า จัดการได้ก็ผ่านละ

โอยเหนื่อยชิหาย

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 11 Mar 2013

ตอนนี้พึ่งผ่านหัวอพอลโล่ เดี๋ยวกลับบ้านไปซัดต่อ ค่อยๆเล่นเกมส์มันสั้นสำหรับเรา เอิ้กๆ เดี๋ยวมาต่อยากสุดอีกทีได้ข่าวว่าย๊าก ยาก 555+

ปล. ลุงโอมยังว่ายาก แล้วผมจะรอดไหมเนี่ย T_T

จบฮาร์ดแย้วกั๊บ ผ่าน Chapter 28 ได้ก็ไม่มีอะไรขวางกั้นแล้ว

แม่มยากกว่าบอสใหญ่อีกสาดดดดดดดดดด

เด่วคืนเน้ลุยต่อ ขอบคุณมากคับเป็กซี่ ปาจอยไปหลายรอบแระ ปาลงเตียงนะคัฟ :o_smoke:

Methawut's Photo Methawut 11 Mar 2013

View PostpeXXeq, on 11 March 2013 - 03:53 PM, said:

ผ่านซะทีลุง

แทคติดนะ ใช้ร่างแยก กด L2 สามเหลี่ยม ก่อนเลยให้ร่างแยกเข้าไปนัวพวกกอร์กอน

จากนั้นกด L2 สี่เหลี่ยมใส่ลูกโป่งให้อีกตัว จากนั้นเข้าไปซ้ำไอ้ตัวที่ร่างแยกซุยอยู่

พอจังหวะนัวๆ กด R2 เลย ใช้เวทย์ใหญ่ไปเลย สายฟ้าก็ได้ รวมกลุ่มดี

พอสังหารกอร์กอนได้เราจะได้ Orb ฟ้าครับ ดังนั้นช่วงนี้เน้นใช้เวทย์ฆ่าให้เร็วที่สุด

พอตัวสายฟ้าเริ่มเกิด ก็กันให้ดีๆ หาจังหวะใช้ร่างแยก แช่ลูกโป่ง แล้วกดใช้เวทย์ใหญ่

จะให้ดีเก็บหลอดเวทย์ให้ใช้ได้สัก 3 ครั้ง พอขึ้นชั้นต่อไป ตามสูตรเดิม ร่างแยกก่อน แช่ลูกโป่ง จากนั้นหรอยฟรี

พยายามกันเรื่อยๆ ดีดไปดีดมาอย่าให้โดนรุม หาจังหวะที่มันอยู่เยอะๆ กดใช้เวทย์รวมกลุ่มไปเลย

พอจัดการได้หมดเหลือ ฮาร์ปี้ก็สบายแระ จากนั้นเสาจะยิงไฟออกมา ให้ระวังให้ดี พอไอ้ค้อนยักเกิดก็ตามสูตรเดิม แช่ลูกโป่ง ตามด้วยร่างแยก

เหลือมันตัวเดียวก็สบายแล้วชั้นนี้ พอจัดการได้ขึ้นไปอีกชั้นก็จะเจอเซนทอร์ ตัวนี้ก็ไม่มีอะไรระวังดีดตัวเองไปโดนหนามรอบๆละกัน

ใช้ร่างแยกเข้าลุยก่อน แล้วนัวตาม สบาย พอเซทอร์ตาย จะมีไอ้ผีดำดินมาอีก 2 ตัว ก็ไม่ยากเท่าไหร่แล้ว มีเวทย์ใช้เวทย์ซุยมันเลย

เพราะไอ้ผีดำดิน พอมันตายเราจะได้ Orb ฟ้า จัดการได้ก็ผ่านละ

โอยเหนื่อยชิหาย

step เทพเลยครับ ผมก็แบบนี้ แต่ผมจะแช่ลูกโป่ง แล้วแยกร่าง เวทใหญ่
แต่จบแค่ normal เอง hard จะไหวไหมนี่เรา

View PostGalaxy Exposition, on 11 March 2013 - 04:54 PM, said:

เด่วคืนเน้ลุยต่อ ขอบคุณมากคับเป็กซี่ ปาจอยไปหลายรอบแระ ปาลงเตียงนะคัฟ :o_smoke:

ลุงโอมมมมมมม ขนาดปกติสมาธิไม่มีเยยตายชั้นสองตลอด งือๆ

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 12 Mar 2013

View PostZeroprofessional, on 11 March 2013 - 10:55 PM, said:

ลุงโอมมมมมมม ขนาดปกติสมาธิไม่มีเยยตายชั้นสองตลอด งือๆ

ลุงจบแบ้วนะคับช่างออฟแทบรากเลือด ใช้วิธีแบบเป็กซี่ว่า จุดเน้น่าจะยากสุดในเกมแล้ว ได้ยาหม่องตราถ้วยทอง จบ HARD แบ้วคับ โย่วๆ :letme:

THX มากมายเป็กซี่คับ ส่วนวิธีคุณ Methawut ก็โออยู่นะคับ แต่ลุงผ่านไปก่อนพอดีคับ บอสใหญ่ง่ายกว่าตรงจุดเน้จิงๆอย่างเป็กซี่ว่าขิงๆด้วย :laugh3:
Edited by Galaxy Exposition, 12 March 2013 - 01:25 AM.

peXXeq's Photo peXXeq 12 Mar 2013

จบแย้วก็ดีใจด้วยนะลุง เย้ๆ

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 12 Mar 2013

ถ้าผมเล่นไตตันจะได้ถ้วยทองของฮาร์ดโหมดเลยไหมงับ ผมจบปานกลางมา มันจะเหมือนภาคสามไหมงับ ^ ^

peXXeq's Photo peXXeq 12 Mar 2013

ไตตัน ไม่มีถ้วยนะครับ อยากเล่นก็เล่นไปครับ 5555 แค่ฮาร์ดก็ขี้แตกแล้ว