`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

nissin cup noodle มีที่ไหนขายบ้างครับ

one's Photo one 05 Mar 2013

http://www.nissinfoo...ducts/CupNoodle

แบบถ้วยโฟม เคยกินสมัยก่อนซัก10กว่าปีที่แล้ว
แต่ตอนนี้มีที่ไหนขายบ้างครับ

Burm's Photo Burm 05 Mar 2013

อิเซตันมีขายครับ
ผมยังกินอยู่เลย มีรสแกงกะหรี่อยู่ใน stock อันนึงยังไม่ได้กิน
รสชาติต่างกับของไทยราวฟ้ากับเหว

แถมวันดีคืนดี เอาอันที่ใกล้ๆ หมดอายุ มาจัดซื้อ 1 แถม 1 อีก
คราวนั้นซื้อ รสซีฟู้ดมาคู่นึง (กลัวกินไม่ทัน อายุมันแค่ 1-2 อาทิตย์เอง) เสียดาย จะกลับไปซื้ออีกทีหมดไปแล้ว (รู้งี้น่าจะเหมามา)

ผมเข้าใจว่า พวก super ญี่ปุ่นน่าจะมีเกือบหมดนะครับ

one's Photo one 05 Mar 2013

มันถ้วยละเท่าไหร่แล้วครับ

สมัยก่อนกินของhk ใครไปทีก็ฝากเขาซื้อมาเป็นลัง
สมันนั้นตกถ้วยละ 20กว่าๆ
สมัย10กว่าปีทีแล้ว

อาทิตย์ที่แล้วไปเดินisetanแต่ไม่เห็นครับ
มองแบบกวาดสายตา เจอแต่ของเกาหลีคล้ายๆกัน 35
ส่วนของญี่ปุ่นยี่ห้ออะไรไม่รู้อันละ 63

ถามเพิ่มครับ มีใครชอบทําแกงกะหรี่กันเองบ้าง
ชอบใช้ของยี่ห้อไหนกัน
ผมเคยใช้แต่กล่องเหลืองที่มีรสappleซื้อแต่เบอร์5แต่ไม่เผ็ดเลยเต็มพริกป่นกับพริกไทยเพิ่ม
มันมียี่ห้อไหนที่อร่อยแบบสุดๆบ้างไหม

Burm's Photo Burm 05 Mar 2013

ต้องลองเดินดูดีๆ น่ะครับ จริงๆ มันก็อยู่แถวๆ หมี่กระป๋องนั่นแหละครับ
ราคา ผมจำไม่ได้ แต่น่าจะเกิน 70-80 เนี่ยแหละ

แกงกะหรี่ ผมก็ใช้ Vermont นั่นแหละครับ
แต่แฟนผมเป็นกรดไหลย้อน กินเผ็ดไม่ได้ เลยต้องกินแบบไม่เผ็ด

Burm's Photo Burm 08 Mar 2013

isetan ณ บัดเดี๋ยวนี้ มีขายครับ เป็น 1 แถม 1 ราคา 97 บาท มีรสซีฟู้ด กับแกงกะหรี่ ซีฟู้ดมีไม่เยอะ แต่แกงกะหรี่เพียบ
หมดอายุ 30 เดือน 3 ครับ ผมซื้อมา 2 คู่เลย ขนาดว่าจะ diet นะ

one's Photo one 09 Mar 2013

ของญี่ปุ่นยังไม่ลอง

ลองของไทยก่อน เห้นว่ามันใช้บะหมี่ใข่แบบญี่ปุ่น อันละ19บาท

มี2รส ลองแล้ว ครั้งเดียวพอเลย

Burm's Photo Burm 09 Mar 2013

เทียบกันไม่ได้ครับ ต่างกับของญี่ปุ่นคนละโลกเลย

gchoi's Photo gchoi 17 Apr 2013

ลองดูตาม max valueหรือยังครับ(จำไม่ได้เหมือนกันว่ามีหรือไม่มี)

esonic's Photo esonic 14 May 2013

หาแทบไม่ได้แล้วครับผมไมเคยเห็นเลย

manu16's Photo manu16 16 Dec 2013

เคยกินตอนเด็ก ฝังใจมากโคตรอร่อยเลย