`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

รวมรายชื่อนักล่า MH3U บน WiiU (อัพเดทเรื่อยๆ)

Jin's Photo Jin 02 Mar 2013

พี่นพ ว่างๆมาเขียนคอมโบ อาวถธให้หน่อยสิครับ ผมกดไม่เป็นอะ ลิ้งก็ได้ หอกปืน ทำไมมันชาร์จยิงได้ครัั้งเดียวอะครับ พอรีโหลดแล้วกลับยิงได้แต่กระสุนธรรมดา - - งง เล่นไม่เป็น แล้วดาบขวานนี่กดยังไงให้ ชักออกมาเป็นดาบเลยอะครับ รบกวนเกจิมังกือตอบให้หน่อยครับ

koch's Photo koch 02 Mar 2013

จินหาเอาในยูทูปเหอะเยอะแยะเลย
ถ้าให้ผมบอก ก้เอาเคล็ดวิชาไปละกัน กระบวนท่าไปฝึกเองนะ
เคล็ดวิชาหอกปืน
1 แทง - แทง - แทง -สับ ยิงชุดใหญ่ (หมดแม็ก) ฝึกท่านี้ก่อน
2 วิ่งไปแทง -ถอยหลัง แทง-ยิง -รีโหลด - ยิง
3 แทงขึ้น - ยิง
4 แทง - แทง -แทง ชาทต์หนักเลเซอร์
5 แทงเฉียง -ชาตท์ เบา ยิงชาสท์ ต่อเนื่องตามกระสุนในลำเพลิง
6 กันด้วยโล่-สลับแทงเฉียง เดินหน้า ฆ่ามัน
สรุป หอกปืนมันต้องฝึกแทง+กันด้วยโล่ ก่อนฝึกยิง การยิงเป็นการต่อท่า หรือจุดชุดกระบวนท่า
หอกปืนจะมีประสิทธิภาพสูงสุด ถ้ามีสกิล กันเนอร์คิง -และสกิลเกี่ยวกับการบล้อกด้วยโล่
ที่จะไม่ทำให้เรากระดอนจากการถูกโจมตี อาวุธชนิดนี้ชัก-เก็บ ช้านะครับ
****หอกปืนทุกรุ่นจะมีจำนวนกระสุนในลำเพลิงต่างกันไป3นัดบ้าง5นัดบ้าง 2นัดก็มี***

เคล็ดวิชา ดาบ เลื่อน+ขวาน (แสลทแอค)
1 ไถนาด้วยขวาน (ท่านี้สำคัญมาก ฝึกให้เก่ง)
2 รำขวาน ฟันกากะบาท
3 ฝึกไสลด์ตัวหลบ1ก้าวออกด้านข้าง
3 ฝึกวิชาระหว่างรำขวานต้องเปลี่ยนเป็นดาบให้เป็น และระหว่างรำดาบต้องกลับเป็นขวานให้เป็น
เพื่อความต่อเนื่องในการโจมตี (เปลี่ยนร่างอาวุธระหว่างคอมโบ)
***ดาบขวานทุกชนิดจะมีน้ายาของมันอยู่ ถ้าน้ำยาหมดขวานจะแปลงเป็นดาบไม่ได้
ต้องรีโหลดน้ำยา การฝึกคอมโบต่อเนื่องจะแก้ไขจุดอ่อนตรงนี้ได้***
4 ท่าขาตท์เลื่อย อย่าหวังอะไรมาก มันแค่เท่ และอัดสเตตัสใส่ได้ แต่ท่าพิฆาติจริงๆคือ รำขวาน
5 ในขณะที่ เป็นดาบ อาวุธเราจะเป็นแฟนซิ่ง คือ ฟันอะไรแม้แข็งแค่ไหนก็ไม่กระเด้ง
6 ถือขวานจะกระโดด หรือกลิ้งตัวไม่คล่อง ถือดาบจะกระโดด คล่องกว่า
สรุป ดาบขวาน มันเท่ แต่ชักออกมาช้า และเก็บวิ่งหนีก็ช้า
ดังนั้น ชักอาวุธแล้วต้องจัดหนัก ไม่มั่นใจอย่าชัก เพราะจะกลายเป็นเป้านิ่งให้แย้กัดตูดได้

***ผิดพลาดหรือมั่วข้อมูลอะไรไป รอคนรู้จริงมาว่าวคร้าบ ผมใช้เล่าแบบผมเข้าใจของผม ออกตัวไว้ก่อน ไม่ถนัดหมวดนี้คร้าบ
Edited by koch, 02 March 2013 - 01:20 PM.

อยากได้วิธีกดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ งง ตรงกดเนี่ยแหละ เด๋วเปิด redtube เฮ้ย youtube ดูก็ได้ครับ

koch's Photo koch 02 Mar 2013

เพื่อบักจิน เอาไป!! แทนค่าปุ่มเอาเองเด้อ

Edited by koch, 02 March 2013 - 02:44 PM.

Hugsama's Photo Hugsama 02 Mar 2013

ผมนึกว่าตาจินคล่องนะเนี่ยเกมส์นี้ ที่แท้ ยังอ่อนนี่นา :r18:

โอ้ขอบคุณครับพี่นพ นั่นภาพเวอร์เพล 3 เหรอ ห่างกับวียูเยอะเลยงะ - - ส่วนลุงฮีกผมมีเครื่องละนะฮ๊าฟ

Hugsama's Photo Hugsama 02 Mar 2013

View PostJin, on 02 March 2013 - 06:26 PM, said:

โอ้ขอบคุณครับพี่นพ นั่นภาพเวอร์เพล 3 เหรอ ห่างกับวียูเยอะเลยงะ - - ส่วนลุงฮีกผมมีเครื่องละนะฮ๊าฟ

ว่าจะสอยอยู่เหมือนกัน ขืนรอเกมส์ออกตอนนั้นหาเครื่องไม่ได้แหงเลย :r38:

peXXeq's Photo peXXeq 02 Mar 2013

กระทู้นี้ให้ลงชื่อครับ ไม่ได้ให้มาถาม วู้วววววววววววววววววว

Elixir's Photo Elixir 03 Mar 2013

รอได้เครื่องก่อนฮะ

ว่าแต่ถ้าเล่นคนเดียว แล้วเล่นค้อน สงสัยจะลำบาก สู้อัลบาค่อนข้างยากทีเดียว

skaraider's Photo skaraider 05 Mar 2013

ของผมด้วยคนนะครับ
เล่นไม่ค่อยเก่งแต่ชอบเกมส์นี้มากๆเลย ปกติเล่น ดาบใหญ่ ดาบยาว ครับ

ID : DanteMustDie

peXXeq's Photo peXXeq 05 Mar 2013

View Postskaraider, on 05 March 2013 - 08:33 AM, said:

ของผมด้วยคนนะครับ
เล่นไม่ค่อยเก่งแต่ชอบเกมส์นี้มากๆเลย ปกติเล่น ดาบใหญ่ ดาบยาว ครับ

ID : DanteMustDie

ไม่เก่ง ไม่เป็นไรครับ หลายๆคนยินดีเป็นป๋าดันให้ครับ

skaraider's Photo skaraider 05 Mar 2013

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับการอุปการะคับ ฮ่าๆ

lek's Photo lek 05 Mar 2013

เรียนถามท่านประธาน
เกมนี้ของฝั่งJP มันแบ่งห้องยังงัยครับ จะได้สะดวกในการนัดรวมพล แล้วระบบแชทวุ่นวายไหมครับ
ถ้าเทียบashoc partyของps3 เข้าไปแล้วเข้าห้องที่friend list เราได้ทันที เขียนคุยที่ห้องรวมได้ ส่วนแชทเสียงต้องห้องย่อย4คน
ที่ถามถ้าเกิดไม่ดี เราจะได้แจ้งline idกันเลย

peXXeq's Photo peXXeq 05 Mar 2013

View Postlek, on 05 March 2013 - 12:54 PM, said:

เรียนถามท่านประธาน
เกมนี้ของฝั่งJP มันแบ่งห้องยังงัยครับ จะได้สะดวกในการนัดรวมพล แล้วระบบแชทวุ่นวายไหมครับ
ถ้าเทียบashoc partyของps3 เข้าไปแล้วเข้าห้องที่friend list เราได้ทันที เขียนคุยที่ห้องรวมได้ ส่วนแชทเสียงต้องห้องย่อย4คน
ที่ถามถ้าเกิดไม่ดี เราจะได้แจ้งline idกันเลย

ป๋ม ไม่รู้อ่ะครับ เรื่องการแบ่งห้อง หรือ แชท ต้องถามลุงนพครับ

คงคล้ายๆ Tri ของ Wii มั้งครับ ต้องรอของจริงแหละ

แต่มันไม่น่าจะวุ่นวานอะไรนะ ถ้าทำมาติดต่อกันลำบาก ก็ไม่ไหวนะ

judah's Photo judah 05 Mar 2013

ทำเป็นแบบไตรก็ดีเลยคับ

Jin's Photo Jin 05 Mar 2013

อยุ่กาชาด รีบปั้ม hr รอเลยนะเด่วไปโจ้ด้วย

Jin's Photo Jin 05 Mar 2013

ท่านใด แอดเฟรนผมมา อย่าพึ่งยกเลิกนะครับ พอดีเก็บเครื่องลงกล่องรอมอนส ฮันไปแล้วครับ

koch's Photo koch 06 Mar 2013

แป็ก ของพี่ขอเปลี่ยนไอดีเป็น Crowkaizaa นะคร้าาบ

snipe's Photo snipe 07 Mar 2013

รบกวนอัพเดทชื่อผมหน่อยครับรู้สึกจะตกสำรวจ SaMSnipE เล่นคาบซามูไรกับหอกครับ

Hugsama's Photo Hugsama 07 Mar 2013

ผมเล่น ดาบใหญ๋ กับ ธนู ครับ ไอดี Hugsama

ปล. ยังไม่มีเครื่องนะ :r38: