`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

Wii U [US] เสียบไฟใช้ได้เลยนะ ไม่ต้องใช้ a...

vimarn's Photo vimarn 07 Jan 2013

มายืนยันว่าได้ครับ
ลองกับเครื่องที่บ้าน ใช้ไฟตรงจากปลั๊กได้เลย

NUVEAU's Photo NUVEAU 07 Jan 2013

แฟนผมมันก็เพิ่งซื้อมาเหมือนกันครับ เครื่อง wii u โซน us นี่ล่ะ
แล้วทางร้านเขาก็ขายหม้อแปลงให้ 600 บาท บอกว่าต้องเสียบด้วย
ไม่งั้นเดี๋ยวเครื่องพัง พอมาเห็นข่าวนี้ โล่งอกนึกว่าต้องเสียตังซื้อ
Wii U: Power Adapter 220v เพิ่มซะอีก หลังจากลองต่อตรงแล้ว
ใช้ได้ครับ มันต่อตรงได้เลย แรกๆ มันก็ไม่กล้าลอง สุดท้ายลองกับ
จอย wii u game pad ก่อน(เพราะหากเสียบพังแล้วน่าจะจ่ายถูกกว่าเครื่อง)
แต่ก็เสียบตรงได้เลย

Nocknong's Photo Nocknong 22 Mar 2013

ตอนเเรกผมก็เสียวเมือนกันไม่กล้าเสียบเลย

Board's Photo Board 29 Nov 2013

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆ