`
←  Lost Planet
Logo
»

ช่วยทีครับบบบ บอส ด่าน 11 ฆ่ายากมาก

Hawk's Photo Hawk 05 Mar 2007

ฆ่าไง ฟันๆๆ ก็แพ้มัน ใครว่าง่ายหว่า แมงมุม ยังง่ายกว่าอีก

hmashin's Photo hmashin 05 Mar 2007

วิธีฆ่าไม่มีอะไรมากครับ คุณต้องจ้วงมันให้ได้มากที่สุดก่อนมันจะเรียกปืนครบสองกระบอก
อีกอย่าง อย่าสักแต่ฟันแลกนะครับ ศัตรูมันยิงแรงกว่าเรา

โอกาสทองก็คงเป็นช่วงศัตรูยิงปืนกลแหละครับ พอยิงหมดชุดปุ๊บ เข้าไปฟันได้เลย

หลัง ๆ พอมันเริ่มยิงมิซไซล์ เราต้องพยายามยิงวัลแคนทำลายมิซไซล์ก่อน
ไม่งั้นจะเสียจังหวะ ทำให้อาจโดนเลเซอร์ (ซึ่งโดนก็เจ็บหนักแน่นอน)

May the force be with you

turbo_geek's Photo turbo_geek 05 Mar 2007

เล่น Normal ผม Retry ประมาณ 20 รอบ

แลกกับมันอย่างเดียว 555

Hawk's Photo Hawk 06 Mar 2007

555+
และแล้วเราก็ เล่นจบเป็นเกมแรกใน Xbox ที่จบ ยากมาก เล่น 3 ชม เฉพาะด่าน 11 เล่นเอาเกือบท้อเลย คอมคุณมากๆ ครับกับคำแนะนำ ครับ เกม ต่อไป เล่นเกมไร ดี แนะนำ ที ครับบบ

bluray360's Photo bluray360 07 Mar 2007

View PostHawk, on Mar 6 2007, 01:37 PM, said:

555+
และแล้วเราก็ เล่นจบเป็นเกมแรกใน Xbox ที่จบ ยากมาก เล่น 3 ชม เฉพาะด่าน 11 เล่นเอาเกือบท้อเลย คอมคุณมากๆ ครับกับคำแนะนำ ครับ เกม ต่อไป เล่นเกมไร ดี แนะนำ ที ครับบบ

gears of war...ถือปืน เดินหน้า เลื่อยมัน uh!!yeah!! let's do this...

c.tsubasa's Photo c.tsubasa 08 Apr 2007

ผมสงสัยนิดนึงครับ ผมโจมตีจนพลังของศัตรูเหลือ 0 แล้วแต่มันก็ไม่แพ้ แถมพอโจมตีต่อ ก็ไม่มีผลด้วย จะมีบาเรียมาป้องกันตลอดเวลา มีวิธีการอะไรพิเศษหรือเปล่าครับ ไม่จบซะที

Xils's Photo Xils 08 Apr 2007

ผมจบมาได้ไงก็ไม่รู้ สู้ครั้งแรก ชนะขาดเลย แต่พอมาเล่นอีกก็ไม่เคยชนะมันอีกเลย :her

XParm's Photo XParm 09 Apr 2007

ผมกดเล่นใหม่ไป 30 ครั้งได้มั้งครับ มีครั้งนึงโจมตี hp มันเหลือ 0 ก็ไม่ยอมตายเหมือนกัน ตอนนั้นเสียอารมณ์มาก :her สุดท้ายชนะได้ไงก็ไม่รู้ครับ เล่นจนจอยเปียกเหงื่อเลยครับ :blur