`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

yayoi กับ ootoya ในญี่ปุ่นถือว่าอยู่ในระดั...

chobitstae's Photo chobitstae 31 Dec 2012

เพิ่งกลับมาจาก japan ไม่นานมานี้ เห็น ยาโยอิ เยอะมากๆ กว่า โอโตะยะ ครับ ดูดีกว่าด้วย

แต่ไทย โอโตะยะ ดูจะอร่อยกว่า

Shirokung's Photo Shirokung 05 Jan 2013

โอโตยะ รสชาดจะออกไปทางได้รสแท้ๆของวัตถุดิบครับ เวลาผมไปกินจะชอบกินปลาชิมะฮอกเกะย่างถ่าน มันเค็มนิดๆกินกะไชเท้าฝนมันเข้ากันแบบบอกไม่ถูกจริงๆนะ

hilxoxo's Photo hilxoxo 26 Jan 2013

ผมชอบอุด้งร้อนของโอโตยะมากๆเลย จะเรียกว่าติดเลยก็ได้ เพราะกินอาทิตย์ละ 3-4ครั้ง

Jerryf4's Photo Jerryf4 03 Feb 2013

ผมว่า yayoi กลางๆนะครับ ส่วน otoya ไม่เคยกินครับ

tanakio's Photo tanakio 03 Feb 2013

OOTOYA อร่อยกว่าเยอะเลยครับ

pednoy's Photo pednoy 04 Feb 2013

Yaoiเมื่อตอนเปิดใหม่ๆ ดี กินล่อย
ตอนนี้แพงขึ้นมาก แถมแซลมอนแล่ซะบางเฉียบเลย

lek's Photo lek 12 Mar 2013

Otoya ผมชอบมากเลยนะ
อูด้งร้อน ผมสั่งไห้ลูกทุกครั้ง
ส่วนผมขอบข้าวหมูกิมจิ

The_In_Side's Photo The_In_Side 26 Mar 2013

ผมรู้จักแต่ ยาโยอิ เองอ่าา

b4lmung's Photo b4lmung 01 Apr 2013

View Postchobitstae, on 31 December 2012 - 07:52 PM, said:

เพิ่งกลับมาจาก japan ไม่นานมานี้ เห็น ยาโยอิ เยอะมากๆ กว่า โอโตะยะ ครับ ดูดีกว่าด้วย

แต่ไทย โอโตะยะ ดูจะอร่อยกว่า

บอกแหล่งได้ไหมครับ ?