`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

yayoi กับ ootoya ในญี่ปุ่นถือว่าอยู่ในระดั...

one's Photo one 22 Dec 2012

พอใช้ ปานกลาง ดี ดีมาก

ไม่รู้ว่าทําไมร้านอาหารของญี่ปุ่นถึงมาเปิดที่บ้านเรามากขึ้น

เคยลองปลาชิมาฮอกเกะของootoyaชิ้นละเกือบ200ที่ขายตรงหน้าsuperของisetan

นึกว่าปลาญี่ปุ่นจะขนาดไหน อย่างกะปลาสํารีย่าง

oshi146's Photo oshi146 22 Dec 2012

Yayoi นี่น่าจะของไทยนะครับ

Noelle's Photo Noelle 22 Dec 2012

yayoi ผมว่าน่าจะระดับล่างสุดนะ

kumagift's Photo kumagift 23 Dec 2012

ootoya ผมว่าห่วยลงไปมาก ตั้งแต่กลุ่มเซนทรัลซื้อไป

Elixir's Photo Elixir 23 Dec 2012

yayoi มันของไทยอ่ะ

ToNK's Photo ToNK 24 Dec 2012

Yayoiนี่เครือmkมั้งคับ

ไหนๆก็ไหนๆขอพิมพ์หน่อย

Yayoiนี่สุดยอดแล้วคับ เคยไปกินที่เซ็นเวิลหนนึง
ตอนแรกเข้าไปเห็นราคาไม่แพง ก็ทำใจแล้วหละว่ารสชาติก็คงไม่เท่าไหร่
สั่งชุดทงคัตสึมากิน หมูทอดตามโรงอาหารชิ้นละ10บาทยังอร่อยกว่า ข้าวก็หุงได้แบบว่า เอ่อ ข้าวหรือแป้งเปียก ซอสก็หวังไรไม่ได้เลย
แต่ทั้งหมดนั้นล้วนทำใจไว้แล้ว

แต่ว่ามีอยู่อย่างนึงคับ ที่ไม่ได้เตรียมใจ
....มิโสะซุป
รสชาติที่สุดจะบรรยายมาก
เข้าปากปุ๊บสำลักพุ่งออกจากปากเลย เซอไพรซ์มาก ไม่นึกไม่ฝันมาก่อนจิงๆ เกินบรรยายมาก
สรุป ร้านเข็ดคับ

zineryl's Photo zineryl 24 Dec 2012

ootoya ผมว่าเค็มอะโดยเฉพาะซอท

Burm's Photo Burm 24 Dec 2012

otooya ผมว่าโอเคนะ มิโสะซุปมันจะแปลกๆ หน่อย นอกนั้นรสชาติโอเค ถือว่าพอๆกับพวก franchise ญี่ปุ่น

ยาโยอิ เมื่อก่อนผมว่าโอเค เพราะมันถูก ไม่ถึงร้อย
ตอนนี้ไม่ไหวอ่ะ ราคาเกินคุณภาพมาก

one's Photo one 24 Dec 2012

Yayoi มันเหมือนกันทุกสาขาไหม เคยลอง3ที่แต่มีที่เดียวที่ทําแบบนี้

สาขาที่ไปกินเด็กผู้ชายตอนยกนํ้ามาก็จะก้มหัวให้ทีวางเสร็จก็ก้มอีกที
ตอนเอาอาหารมาก็ทําแบบเดิมอีก
เกรงใจเด็กมันจัง

แถวบ้านมียาโยอิกับอีกที่เป็นfoodcourtแต่คนญี่ปุ่นเป็นคนทํา
ราคาก็ใกล้ๆกัน ชุดทงคัตสิ
ใครมาแถวplatinum ลองไปห้างpalldium ที่อยู่เยื้องๆกันลองดูครับ

studioinu's Photo studioinu 24 Dec 2012

ในญี่ปุ่นไม่รู้ แต่ในประเทศไทยผมว่า otooya อร่อยกว่า ยาโยอิ เยอะ (ราคาก็น่าจะต่างกันอยู่นะ)

GianBuffalo's Photo GianBuffalo 24 Dec 2012

หากินร้านข้างนอกหร่อยกว่าเยอะครับ :r31:

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 26 Dec 2012

ootaya ผมกินทุกอาทิตย์เลย ลูกสาวชอบอุด้งร้อน

กินมันครบทุกเมนูแล้ว อร่อยทุกอันนะ ขนมหวานก็อร่อยแต่แพงไปนิด แต่อร่อยอ่ะ

ตอนนั้นกินที่สาขา the mall บางแค มีเจ้านายเป็นคนญี่ปุ่นพร้อมทีมงานบริหารใส่สูทเดินมาตรวจร้าน เลยมั่นใจว่าคุณภาพก็น่าจะดี

แต่สาขาที่อร่อยสุดก็ K village อ่ะ แย่สุดในความคิดผมก็ central ปิ่นเกล้าอ่ะ

ส่วน Yayoi นี่ ห่วย หุหุ

Boyd's Photo Boyd 26 Dec 2012

ถ้าในญี่ปุ่นไม่ทราบครับว่าระดับไหน แต่ที่ได้ไปทานมาเองกับกลุ่มเพื่อนที่ทานอาหารญี่ปุ่น yayoi ราคาแพงเมื่อเทียบกับคุณภาพอาหารครับ
Otooya ต้องสมัยก่อนอร่อยครับถึงจะราคาสูงกว่า yayoi แต่สมัยนี้ ผมว่าพอๆกันครับ otooya ลดคุณภาพของอาหารลงกว่าเมื่อก่อนครับ

warakul's Photo warakul 26 Dec 2012

Yayoi ช่วงแรกทำใจได้ที่ราคาไม่แพง อาหารคาดหวังเรื่องรสชาติไม่ค่อยได้ บางครั้งดี บางครั้งแย่มาก แต่ช่วงหลังปรับราคาหลายรอบ กลายเป็นแพงมากไปแล้วครับ

one's Photo one 26 Dec 2012

Yayoi มันดันให้บัตรลด10% เลยไปกินทุกอาทิตย์ มื้อนึงก็ตกเกือบ200

ถ้าอาหารญี่ปุ่นใกล้บ้านสุดมันก็มีแต่yayoiที่เดินไปได้และถูกสุด fujiก็แพงไป

ถ้าเป็นพวกของหวานยังพอบอกว่าอันไหนดีไหนไม่ดีได้
แต่พอของคาว มันใกล้ๆกันหมดแยกไม่ค่อยออก

chusaku's Photo chusaku 27 Dec 2012

ร้าน Otooya ราคาใกล้เคียงกับระดับ FUJI ZEN เลยครับ ผมว่าอร่อยดี แต่ yayoi นีกินตอนหิวอร่อยดีๆๆฮ่าๆๆๆ

Trigger-Happy's Photo Trigger-Happy 27 Dec 2012

ส่วนตัวชอบ Ootoya มากกว่า Yayoi (ที่เขาบอกว่ามีหลายร้อยสาขาในญี่ปุ่น) และ Fuji, Zen ซึ่งรสชาติมันไทยมาก

Shirokung's Photo Shirokung 29 Dec 2012

Yayoi สำหรับผมเฉยๆครับ ชอบ Otoya มากกว่า

gchoi's Photo gchoi 30 Dec 2012

otooya นี่ชอบตรงที่ของข้าวเปล่าได้ไม่อั่น
:laugh3:

arnon_ara's Photo arnon_ara 31 Dec 2012

Otoya ดีแต่เค็ม คนญั่ปุ่นเค้ากินรถชาติแบบนี้กันคับ แนวญั่ปุ่นจ๋าจิง ๆ

ยาโยอิ เครือ MK สงสัยจะรวยไม่พอเลยผุดอาหารญั่ปุ่นขึ้นมาดูดเงิน โดยไม่ดูคุณภาพเล้ยยย สักแต่ว่าขายชื่อว่าเจ้าของเดียวกับเอ็มเค....นึกว่าาจะขายดีเหมือนเย็นเตร็กกันเลยทีเดียว