`
←  DGO CLUB : iGamers
Logo
»

เปิดวงแชร์ Theatrhythm Finalfantasy (IOS)

boybangna's Photo boybangna 22 Dec 2012

View Postkengie, on 22 December 2012 - 12:29 AM, said:

เข้ามาลงชื่อที่นึงครับ
จริงๆผมอยากแนะนำว่า คนที่ sync อีกสี่คน(ไม่นับ จขกท) น่าจะเป้นคนที่พร้อมจ่ายให้มากสุดนะครับ ( อ้างอิงจาก gcon )
จะได้วินวินสองฝ่าย คนจ่ายมาก ก็ได้ sync ไป
คนไม่อยาก sync ก็จะได้จ่ายน้อยลง

แต่เอาแบบเดิมก็ได้ครับ ผมไงก็ได้อยู่ละ :)

ก็จริงนะครับ ขอบคุณมากครับกับคำแนะนำ ไว้ครั้งต่อไปผมจะปรับปรุงครับ
ขอบคุณค้าบ

View PostNeAx, on 22 December 2012 - 12:56 AM, said:

เอาด้วยครับผม ^_^

อันนี้ โหลด ของ Iphone หรือว่า Ipad ก็ได้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ใช่แล้วครับ

KITCAT's Photo KITCAT 22 Dec 2012

ผมขอลงชื่อเอาด้วยครับ. สรุปให้ด้วยว่าทันใหม่ แต่เครื่องผมเจลเบรก. นี่ลงยังไงช่วยแนะนําด้วยคับ. แล้วเรื่องไอดี นี้ถ้าอนาคต ล็อกเอาท์ออกไปใช้ไอดีเดิม นี่มีผลอะไรกะที่จะลงนี่ไหมคับ

boybangna's Photo boybangna 22 Dec 2012

View PostKITCAT, on 22 December 2012 - 01:35 AM, said:

ผมขอลงชื่อเอาด้วยครับ. สรุปให้ด้วยว่าทันใหม่ แต่เครื่องผมเจลเบรก. นี่ลงยังไงช่วยแนะนําด้วยคับ. แล้วเรื่องไอดี นี้ถ้าอนาคต ล็อกเอาท์ออกไปใช้ไอดีเดิม นี่มีผลอะไรกะที่จะลงนี่ไหมคับ

เจลก็ลงได้ครับ เข้าไปที่
setting --- itune & appstore ---เลือกตรงที่ APP ID ให้เปลี่ยนเป็น ID ที่ผมให้ไปใหม่ พอเปลี่ยนเสร็จก็เข้า appstore ไปโหลดเกมส์มา พอโหลดเสร็จคุณก็มาเปลี่ยนมาใช้ไอดีเดิมได้อยู่ครับแอพเดิมก็ยังอยู่ครบครับวิธีนี้

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 22 Dec 2012

ขอร่วมวงด้วยคนนึงครับผม

KITCAT's Photo KITCAT 22 Dec 2012

ตกลงผมเอานะคับ. เดี๋ยววันอาทิตย์จะพีเอ็มหานะ

แต่ผมลงเกมส์ไปแล้ว. ต้องลบออก. แล้วลงของคุณใหม่ไหมคับ.

View PostKITCAT, on 22 December 2012 - 02:17 AM, said:

ตกลงผมเอานะคับ. เดี๋ยววันอาทิตย์จะพีเอ็มหานะ

แต่ผมลงเกมส์ไปแล้ว. ต้องลบออก. แล้วลงของคุณใหม่ไหมคับ.

ลบของเก่าออกด้วยนะครับ แล้วก็ signin ID ใหม่ที่ผมส่งไป แล้วก็เข้าไปโหลดได้เลยครับ

ขอบคุณครับ มันคงมีมากกว่าสองเพลงใช่มะ ผมเข้าใจถูกไหมเนาะ

rufast's Photo rufast 22 Dec 2012

ก็บวกค่า FF IV ไปเลยก็ได้ครับ จากนั้นก็หารแล้วโอนทีเดียว
ที่นี้คุณ boybangna ก็เอาไปซื้อ itune giftcard
ได้เลยไงครับ ไม่จำเป็นต้องซื้อก่อน รอโอนครบแล้วซื้อทีเดียว
ถ้าเงินใน id เหลือก็เก็บเป็นส่วนกลางไว้เกมอื่น

พอดีๆคิดว่าถ้าโอนกันสองสามรอบ เดี๋ยวถ้าไม่ใช่ธนาคารเดียว
กันจะโดนค่าธรรมเนียมซ้ำซ้อน เสียดายแย่เลย

ส่วนเรื่อง sync ไม่ sync นี่ผมไม่ใช่ปัญหาน่ะ เพราะ ไม่เคย sync กับคอมมานานล่ะ

sindy's Photo sindy 22 Dec 2012

ทันไหมครับเอาด้วยคน
แล้วถ้าเราไปซิงค์คอมแล้วเกมส์หาย กลับมาก็โหลดไวไฟใหม่ได้ตลอดใช่ไหมครับ
ใช้แบงค์อะไรครับ กสิกรยิ่งดี pm มาแล้วกัน
ว่าแต่เวลามันมีลูกสอน ขึ้นลงซ้ายขวากดยังไงครับ
Edited by sindy, 22 December 2012 - 08:10 AM.

@Top_Hero@'s Photo @Top_Hero@ 22 Dec 2012

ทันไหมครับ ลงชื่อด้วยคน

ถ้าทันเดี๋ยวผมโอนให้เย้น ๆ เด้อ
Edited by @Top_Hero@, 22 December 2012 - 09:50 AM.

pro4Rmz's Photo pro4Rmz 22 Dec 2012

อยากรู้ว่า ผมสามารถอัพเดตแอปได้ตลอดรึเปล่าครับ ถ้าได้ขอ 1 ที่ครับ ขอรายละเอียดด้วยครับผม

A-No?'s Photo A-No? 22 Dec 2012

ขอร่วมวงด้วยคน ส่งpmไปหาแล้วครับ

KillerQ's Photo KillerQ 22 Dec 2012

ร่วมด้วยครับ

graphic's Photo graphic 22 Dec 2012

ขอด้วยคนนะครับ

Torita's Photo Torita 22 Dec 2012

บัญชีอะไร PM มาด้วยนะครับ

@Top_Hero@'s Photo @Top_Hero@ 22 Dec 2012

อ้าว ดูคิวชื่อ ไม่ทันซะง้านนน :r19:

rufast's Photo rufast 22 Dec 2012

Dear K.บอย and the gang ครับ
พอดีเที่ยงคืนวันเสาร์นี้ ผมอยู่ต่างจังหวัด
ไม่ได้ sync คอมแน่นอน
ดังนั้นขอสละสิทธิ์ทำหรับ sync คอมให้ท่านที่ 5 หรือท่านอื่น
ตามแต่ตกลงกันครับ
ส่วนผมเดี๋ยวกลับโหลด wifi แล้วกัน

แต่ยังอยู่ในวงอย่าตัดเค้าออกน่ะครับ

spooney's Photo spooney 22 Dec 2012

ไม่ทันแล้วใช่มั้ยครับ T_T

kengie's Photo kengie 22 Dec 2012

View Postrufast, on 22 December 2012 - 11:56 AM, said:

Dear K.บอย and the gang ครับ
พอดีเที่ยงคืนวันเสาร์นี้ ผมอยู่ต่างจังหวัด
ไม่ได้ sync คอมแน่นอน
ดังนั้นขอสละสิทธิ์ทำหรับ sync คอมให้ท่านที่ 5 หรือท่านอื่น
ตามแต่ตกลงกันครับ
ส่วนผมเดี๋ยวกลับโหลด wifi แล้วกัน

แต่ยังอยู่ในวงอย่าตัดเค้าออกน่ะครับ

ถ้างั้นผมขอสิทธิ์คนที่5ได้ไหมครับ
โดยผมยินดีจ่ายเพิ่มเป็น 400
ส่วนต่างเอาไปเฉลี่ยเป็นส่วนลดให้เพื่อนคนอื่นๆครับ
จะได้วินวินทังคู่เพื่อนๆเห็นว่าไงครับ :)
Edited by kengie, 22 December 2012 - 03:36 PM.

kengie's Photo kengie 22 Dec 2012

กำ พึ่งเห็นที่อีดิท
แนะนำลองติดต่อ itunes support ดูก่อนครับ
เพราะทุกคนคงอยากได้ ff แบบครบเพลงมากกว่าครับ

แต่ถ้าไม่ได้จริงๆ ผมยังคอนเฟิร์มอยู่ครับ

ไม่อยากทิ้งให้ จขกท รับเคราะห์คนเดียว
ไม่งั้นสงสัยโดนแฟนด่าตายเลย 55