`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

ช่วยแนะนำแหล่งซื้อน้องด๋อยให้ทีครับ

gardener's Photo gardener 12 Dec 2012

ว่าจะเริ่มเก็บสะสม แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง ไม่สันทัดเรื่องนี้ เพิ่งมาสนใจ พอดีเมื่อวานลองไปหาที่ภิรมย์พลาซ่าดูแล้ว แต่รู้สึกตอนนี้เปลี่ยนเจ้าของตึก ขึ้นค่าเช่า หลายร้านเลยย้ายออกไป ที่เหลือตอนนี้ก็มีอยู่ไม่กี่ร้าน หาร้านน้องด๋อยโดยเฉพาะไม่มี ไม่ทราบว่าจะพอไปเดินหาซื้อได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ ขอทั้งแบบจีนและไม่จีนเลยนะครับ หรือว่าต้องสั่งจากเว็บอย่างเดียว ขอบคุณครับ

cOKeZeroO's Photo cOKeZeroO 12 Dec 2012

ตามนี้เลยครับ

http://www.hobbymoe.com/home/

มีหน้าร้านอยู่ที่ สถานีรถไฟฟ้าใต้ดินจตุจักร ส่วนใหญ่ผมดูที่นี้นะครับ มีของหลายอย่างดี

gardener's Photo gardener 12 Dec 2012

โอ้ว! ขอบคุณมากครับ
แล้วมีร้านจีนบ้างมั้ยครับ เผื่อเอาน้องด๋อยมาไว้ในรถ ตากแดดละลายจะได้ไม่เสียดายมาก :r18:

cOKeZeroO's Photo cOKeZeroO 13 Dec 2012

อันนี้ไม่รู้เหมือนกันครับ :r38:

L-JacK's Photo L-JacK 13 Dec 2012

ของจีน ตามเวปเลยครับ หรือที่สะพานเหล็กก็มีขายครับ ระวังสกิลเรียกพวกนะครับ แป๊ปๆ มาเต็มเลย

แต่ผมสะสมกันพลานะ ตอนแรกทีตัวเดียว หลังๆมาเต็มพื้นที่ไม่มีที่จะวางละ

gardener's Photo gardener 13 Dec 2012

ของแท้มันทนแดดบ้างไหมอ่ะครับ คือโดนแดดเลียนานๆสีอาจจะซีดจางลงไปบ้าง ก็ไม่เป็นไร แต่ตัวหุ่นหรือสีมันจะละลายรึป่าว?
ผมตั้งใจจะซื้อเอาวางไว้ท้ายรถน่ะครับ วางหลายๆตัวเป็นเพื่อนกันน่าจะน่ารักดี ของจีนก็ทนดี ไม่ต้องเสียดายมันมาก แต่ของแท้โมเดลมันก็จะน่ารักกว่า
นี่ว่าจะลองสั่งของจีนมาลองใส่ไว้ในรถซักเดือนสองเดือน ถ้าทนความร้อนเมืองไทยได้ ก็อาจจะหาของแท้มาวางเป็นเพื่อนๆกัน รอเต็มท้ายรถค่อยโละของจีนออก เหอๆ

น้องด๋อยมันน่ารักอ่ะ อยากพาไปเที่ยวเล่น ใส่ตู้ไว้ที่บ้านฝุ่นขึ้นป่าวๆ อิอิ แต่กลัวเรื่องความคงทนเท่านั้นเอง ใส่ไว้ในรถจะได้เรียกสาวๆมาขึ้นรถเพิ่มขึ้น :r18:

cOKeZeroO's Photo cOKeZeroO 13 Dec 2012

View PostL-JacK, on 13 December 2012 - 02:02 PM, said:

ของจีน ตามเวปเลยครับ หรือที่สะพานเหล็กก็มีขายครับ ระวังสกิลเรียกพวกนะครับ แป๊ปๆ มาเต็มเลย

แต่ผมสะสมกันพลานะ ตอนแรกทีตัวเดียว หลังๆมาเต็มพื้นที่ไม่มีที่จะวางละ

สกิลเรียกพวกนี้น่ากลัวจริงๆ ครับ ไอ้เรากะจะซื้อตัวเดี่ยว (จากกาตูนเรื่องที่ชอบ ) ดันเรียกมาหมดซะงั้น :r38:

rikukung's Photo rikukung 14 Dec 2012

เข้าเวป www.modxtoy.com มีของเล่นทุกอย่างที่ต้องการครับผม ลองดูนะครับ ^^

gardener's Photo gardener 14 Dec 2012

ขอบคุณครับ ^^