`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

Tekken Tag2 โดนยำตลอดเลย

boest's Photo boest 03 Dec 2012

สอบถามแนวทางการเล่นหน่อยครับ คอมโบ ก็เริ่มฝึกมาบ้างแล้ว ไหงเวลาเล่นจริง กดไม่ค่อยติดเลย โดนยำตลอดเลย
และเวลาเราโดน คอมโบ Tag ของฝ่ายตรงข้าม เราจะกด Tag อีกคนมาช่วย ยังไงครับเนี่ย ใครพอจะมีคู่มือการเล่น คอมโบแทคบ้างไหมครับ ในเกมมันบอกแค่ คอมโบแต่ละตัวเองครับ ตั้งแต่ซื้อมา ชนะไม่ถึง 10 ครั้งเลย โดนอัดตลอด 555+

วานผู้รู้แนะทำ ทริคการเล่นหน่อยครับ (ผมย้ายมาจาก Street นะครับ เล่นไม่เหมือนกันอย่างแรงเลย :r52: )

ขอบคุณครับ

ppao's Photo ppao 03 Dec 2012

แวะมาร้าน Arcadia Game Arcade ดิจิม่อนเกจเวย์ ชั้น5

วันจ - ศ

เดี๋ยวผมจัดให้เลยงับ

www.facebook.com/groups/TekkenRank/ <<< เกี่ยวกับ TTT2 arcade

http://www.facebook....s/tekkenonline/ <<< เกี่ยวกับ TTT2 online ps3/360

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 03 Dec 2012

ถ้าเล่นบน PS3 เจอผมเรียกเล่นได้นะครับ ผมก็พวกชอบโดนยำเหมือนกัน

boest's Photo boest 04 Dec 2012

ผมเล่นบน PS3 ครับ
Keroro_toy แอดมายำผมได้นะครับ :r38:

tkv9999's Photo tkv9999 05 Dec 2012

ผมเล่นด้วย XBOX360 ครับ

ฝึกใน training หาท่าที่ใช้แล้วสามารถ tag เพื่อนมาซ้ำได้ สังเกตจะมี icon ด้านขวาสีเขียวที่มีลูกศรพุ่งลงมาแล้วเฉียงขึ้นอ่ะครับ
กับท่าที่เราใช้แล้วกด tag ให้เพื่อนมาต่อก็เป็น icon สีแดง มีลูกศรวิ่งสลับกัน
Combo ต่อเนื่องที่มีให้ฝึกสังเกตให้ดีถ้าช่วงไหนมีท่าที่ตรงกับกด tag ให้เพื่อนมายำได้พอกดไปที่ combo ตรงนั้นกด Tag ให้เพื่อนมายำ
แต่ถ้าให้ดีเกมนี้ก็ต้องจำท่า 2 คน ที่เราจะเล่นครับ

ช่วงนี้ผมเล่น Kunimitsu+Angle มันส์ดีครับ แนะนำดู Clip Combo tag ตัวอย่างใน youtube ด้วยก็ดีครับ จะได้ช่วยสอนเราไปด้วย

พิมพ์ผิดครับ icon ที่ว่าอยู่ด้านซ้ายมือในแถบท่า command ครับ

GnoOKz's Photo GnoOKz 06 Dec 2012

View Postboest, on 03 December 2012 - 07:55 PM, said:

สอบถามแนวทางการเล่นหน่อยครับ คอมโบ ก็เริ่มฝึกมาบ้างแล้ว ไหงเวลาเล่นจริง กดไม่ค่อยติดเลย โดนยำตลอดเลย
และเวลาเราโดน คอมโบ Tag ของฝ่ายตรงข้าม เราจะกด Tag อีกคนมาช่วย ยังไงครับเนี่ย ใครพอจะมีคู่มือการเล่น คอมโบแทคบ้างไหมครับ ในเกมมันบอกแค่ คอมโบแต่ละตัวเองครับ ตั้งแต่ซื้อมา ชนะไม่ถึง 10 ครั้งเลย โดนอัดตลอด 555+

วานผู้รู้แนะทำ ทริคการเล่นหน่อยครับ (ผมย้ายมาจาก Street นะครับ เล่นไม่เหมือนกันอย่างแรงเลย :r52: )

ขอบคุณครับ

เรื่องTAG-ขอเชิญคลิปคุณหยกเลย มีบอกอยู่ครับ

boest's Photo boest 14 Dec 2012

โอ้คลิปช่วนได้เยอะเลยครับ ขอบคุณครับ