`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

มีใครซื้อ Nokia 920 มาแล้วบ้างป่ะครับ รบกว...

korea's Photo korea 16 Nov 2012

รอสีเหลืองครับๆ จองไปแล้ว!!!

Granzon's Photo Granzon 16 Nov 2012

View Postkorea, on 16 November 2012 - 08:31 AM, said:

รอสีเหลืองครับๆ จองไปแล้ว!!!

จองของ nokia หรือ ค่ายมือถือ ไปน่ะครับ แล้วได้ของเมื่อไหร่

เหมือนทรูจะเอาไปขายพรุ่งนี้ แต่ผมก็ไม่สะดวกไปอยู่ดี คงรอจนมันวางตามร้านทั่วไปล่ะครับ กลัวว่าจะได้เป็น iphone 5 แทน

Devilot's Photo Devilot 16 Nov 2012

ไปอ่านๆรีวิวในพันทิปมา ไม่ค่อยประทับใจแฮะรอเจนต่อไปดีกว่า ที่แย่เลยคือแบตสูบมากเห็นคนรีวิวบอกว่าแย่กว่าไอโฟน 5 อีก นอกนั้นก็เรื่องภาพผมไม่ค่อยประทับใจแฮะจากหลายๆกระทู้ คิดว่าน่าจะทำได้ดีกว่านี้

Granzon's Photo Granzon 16 Nov 2012

ผมอ่านจากกระทู้นี้อ่ะครับ http://www.pantip.co.../T12936125.html
ก็ดูเหมือนว่าโอเคนะ แต่ถ้าเจอ iphone 5 ก่อน ก็คิดว่าจะหวดนะครับ ไปดูที่ dtac shop หลายรอบ ไม่เคยทันเลย
ลังเลอยู่เยอะทีเดียวครับ เพิ่งไปเทรนเขียน program บน iphone มา ก็อยากมีไว้ใช้สักเครื่องเหมือนกันครับ แต่กลัวเจอรอย เฮ้อ

Mr.HoshiMoRo's Photo Mr.HoshiMoRo 16 Nov 2012

มันเป็นทุกเครื่องนะ เอาขีด จริงๆ จัง แมร่งไม่เป็นรอย พอไม่ตั้งใจเท่านั้นแหละ แมร่ง เป็นรอยได้ไงฟ่ะ -.- โครตแปลกเลย จอ โทรศัทพ์สมัยนี้

เจอแระครับ อันนี้เป็น review ที่บอกว่าแบตหมดไว
http://www.pantip.co.../T12940470.html

อืม... น่าคิดๆ

Granzon's Photo Granzon 17 Nov 2012

โทรไปทรู 1331 เมื่อตอน 8 โมงเช้า จนท เขาบอกว่า
วันนี้ไม่ได้เอาโทรศัพท์ของ nokia ไปขายนะคะ

ผมก็ อ้าว เหรอครับ... :r19:

Mr.HoshiMoRo's Photo Mr.HoshiMoRo 17 Nov 2012

View PostGranzon, on 16 November 2012 - 09:28 PM, said:

เจอแระครับ อันนี้เป็น review ที่บอกว่าแบตหมดไว
http://www.pantip.co.../T12940470.html

อืม... น่าคิดๆ
น่าจะแบทไม่เข้าที่มากกว่า ตอน 900 ก็เป็น กว่าจะคงตัว ล่อเป็นอาทิตย์เลยหลังจากนั้น ก็ซดน้อย เพราะแด๊กเยอะเกินแล้ว

TAKUMI's Photo TAKUMI 17 Nov 2012

ตัวนั้นมันตัว Test Drive

Granzon's Photo Granzon 19 Nov 2012

ได้มาล่ะนะครับ สมคำร่ำลือจริงๆ ลื่นมากเลย

boXy's Photo boXy 20 Nov 2012

View PostGranzon, on 19 November 2012 - 04:24 PM, said:

ได้มาล่ะนะครับ สมคำร่ำลือจริงๆ ลื่นมากเลย

หาได้ที่ไหนครับ ไปเดินที่งานเมื่อวันเสาร์ที่บูท Nokia ก็บอก 920 อาจรอเป็นเดือน ถ้าเป็น 820 ก็ได้ของเลย
ไปถามในห้างบ้างก็ไม่ทราบว่าของจะเข้าเมื่อไร บ้างก็บอกปลายเดือน บ้างก็เดือนหน้า

Granzon's Photo Granzon 20 Nov 2012

ผมซื้อต่อจากคนที่ขายใน overclockzone น่ะครับ สีเทา
เท่าที่สังเกตุ battery ก็กินชั่วโมงละ 10% ได้ครับ
นี่คือปิดเกือบทุกอย่างทั้ง background process และ nfc
แต่ sync mail exchange server กะเปิด location service.

ส่วนการใช้งานทั่วไปโอเคมากครับ ติดตรงกินแบตไปนิด
ไม่เคย restart เองครับ

Devilot's Photo Devilot 20 Nov 2012

ในพันทิปก็บ่นกันมากมายเรื่องแบตนี่แหละครับ กับกล้องกลางวันที่ไม่ดีอย่างที่คาด และเรื่อง Noti ที่เตือนช้า
Edited by Devilot, 20 November 2012 - 12:48 PM.

Granzon's Photo Granzon 20 Nov 2012

ครับ แบตนี่มีพวก background process run เยอะๆก็หมดไวครับ อีกตัวคือ nfc
พวก Nokia drive ก็กินพอสมควรครับ เดี๋ยวลองใช้สักพักจะมา update อีกทีครับ

boXy's Photo boXy 20 Nov 2012

ถ้ามันกินแบตต์ สงสัยต้องซื้อหมอนไวร์เลสชาร์ตเจอร์มาให้มันแล้วมั้ง จะได้ไม่ต้องเสียบสายบ่อยๆ

Granzon's Photo Granzon 21 Nov 2012

ผมไม่ได้เปิด battery saver เท่าที่ลองเมื่อคืน เหลือ 35% จากหลังชาร์ต 12 ชั่วโมง
เล่นใน taxi พอถึงบ้านเหลือราวๆ 75% ได้ หลังจากนั้นก็ไม่ได้ทำอะไรครับ

galaxy nexus เครื่องเก่าผมเคยเปิด google map จะไปงานแต่ง พอถึงงาน แบตก็เกือบเกลี้ยงเหมือนกัน
น่าจะเป็นที่การใช้งานด้วยครับ smart phone คงกินจุกันหมด

boXy's Photo boXy 21 Nov 2012

เห็นว่าจอของ 920 มาแรงมาก ปรับลดความสว่างลงบ้างก็น่าจะลดได้อีกเยอะ ใช้ IP4 และ Galaxy Nexus มา เล่นกับความสว่างจอ ก็ลดการกินแบตต์ได้เยอะเลย

น้องที่ทำงานบอก รู้จักน้องอีกคนที่ทำงานที่ Nokia บอก เดือนนี้เครื่องมาเฉพาะที่สั่งจอง อาจถึงกลางเดือนหน้าถึงจะส่งให้ตามร้าน แต่เสาร์นี้ก็คงโฉบไปดูศูนย์ Nokia อีกที

boXy's Photo boXy 21 Nov 2012

ถามอีกนิดครับ เรื่อง account เอา email ที่สมัคร xbox-live มาใช้ได้หรือเปล่า
กำลังสงสัยเรื่องการชื้อ app ที่ของ xbox มันไม่ยอมรับบัตรเครดิส เพราะใช้ที่อยู่มั่วๆในอเมริกา

blue k's Photo blue k 21 Nov 2012

เอาจริงๆนะ ผมว่าผมชักเอียงแล้วล่ะ

Edited by blue k, 21 November 2012 - 08:04 PM.

Granzon's Photo Granzon 21 Nov 2012

วันนี้ไปเดินหาร้านติดกันรอยที่ digital gateway เขาบอกว่าของเข้าพรุ่งนี้ครับ
ไปที่ shop Nokia paragon ก็ไม่มี เดินไปที่ไหนมีแต่เคส iphone
accessories ก็จะเข้าต้นเดือนหน้าครับ

โดยคร่าวๆ ผมชอบตัวนี้มากกว่า galaxy nexus ครับ แม้มันจะมีเกมส์น้อยกว่า
แต่ app ระบบนำทางที่ให้มาก็ตอบโจทย์ผมแล้ว ที่สำคัญชอบ UI มาก

แต่ตอนนี้เสียงพูดมีแต่เสียงผู้ชาย ฟังแล้วขัดหูชอบกล