`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

ระบายหลังจบ Assassin's Creed 3 แบบงงๆ+...

ANuBiS GaTE's Photo ANuBiS GaTE 11 Nov 2012

ภาคนี้อุตส่าห์ว่าจะไม่เผลอรีบเล่นเนื้อเรื่องแล้วเชียว ไปเก็บไซด์มิชชั่นตั้งนาน ไปๆมาๆ สุดท้ายก็จบแบบโคตรงง

พ่อพระเอกออกมาให้เราฆ่าเองง่ายๆ ไม่ต้องฝ่าด่านอะไรมาก อีลุงชาร์ลส ลีก็แทบไม่ต้องทำไร วิ่งไล่แกให้ทัน จากนั้นพระเอกจะฆ่าแกเองในฉากคัทซีน ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้แกจับเราได้แล้วแกก็ปล่อยเราออกมา ดูโง่ๆยังไงไม่รู้

ภาคนี้เป็นถึงภาคหลัก เนื้อเรื่องทำได้ดีมาก แต่มันขาดสิ่งที่เรียกว่า"การลักลอบฆ่า"ที่แท้จริง ภาคเก่าๆยังมีแฝงตัวเข้าไปในปราสาทบ้าง เข้าแคมป์ทหารบ้าง กว่าจะฆ่าบอสได้แต่ละตัวนี่ยากเย็นสุดๆ

ตัวเกมไม่ค่อยเน้นให้เราเล่นไซด์มิชชั่นเท่าไหร่ ภาคเก่าๆยังมีทำมิชชั่นของเพื่อนคนนั้นคนนี้บ้าง (เช่นดาวินชี) แต่ภาคนี้ นอกจากพวก Liberation Mission (สนุกดีนะ) แล้วก็ไม่เห็นไซด์มิชชั่นอื่นๆเท่าไหร่

อาวุธในร้านก็มีน้อยมาก จนไม่รู้จะใช้อะไร แปปๆก็เบื่อไม่ซีเรียส ใช้ไปงั้นแหละ ตึกรามบ้านช่องในอเมริกาก็ไม่ค่อยเจริญเหมือนยุโรป ไม่ได้วิ่งเล่นบนหลังคาสักเท่าไรเลย ติดดินมาก ฮา

สรุปคือผมว่าภาคนี้เอนจิ้นใหม่ กับเนื้อเรื่อง ดีมาก แต่นอกนั้นสู้ภาค 2 ไม่ได้ครับ มีอะไรให้ทำเยอะก็จริง แต่เกมไม่ได้ให้ความสำคัญเลย

คำถาม

1. ผมยังไม่เคยอัพเกรดอะไรสักอย่าง (ลืม) ไม่ทราบมีอะไรให้เราอัพเกรดได้บ้างครับ แล้วที่บ้านอาคิเลสนี่ที่มันมีสมุดบัญชี แล้วเราส่งคน ส่งสินค้าไปกับรถ Convoy นี่คืออะไรครับ ขายของอย่างเดียว หรือมีอะไรมากกว่านั้น

2. แล้วล่องเรือนี่ทำไงครับ เรือแจวน่ะ เอาตรงๆผมไม่ค่อยอยู่ในป่าเลยเพราะกลัวหมีกับหมาป่า เจอแล้วตายประจำ ฮา

3. ลูกน้องเรานี่มันอัพเกรดได้มั๊ยครับ มีตั้ง 5 คนแต่ตายประจำ ไม่เก่งเหมือนพวกลูกน้องในภาค Brotherhood กับ Revelation เลย

4. มีกิจกรรมอะไรที่น่าเล่นแนะนำอีกบ้างครับ ยังรู้สึกไม่สุดเลย ผมไม่ได้จบเร็วไปนะ เล่นอยู่เกือบสามอาทิตย์ แต่รู้สึกว่ามันน้อยไปจริงๆ

5. มีอะไรคุยกันได้ครับ อยากระบาย

punk_maggot's Photo punk_maggot 11 Nov 2012

ผมจบแค่ 36% เองง่ัะ ไม่รู้พลาดอะไรไปมั้ย ทำไมมันน้อยจัง!! :r19:

ANuBiS GaTE's Photo ANuBiS GaTE 11 Nov 2012

View Postpunk_maggot, on 11 November 2012 - 06:47 PM, said:

ผมจบแค่ 36% เองง่ัะ ไม่รู้พลาดอะไรไปมั้ย ทำไมมันน้อยจัง!! :r19:

เออะ ไม่น่าจะต่ำกว่า 50 นะครับ ถ้าจบแล้วมันต้อง 50 เป็นอย่างน้อย (คือไม่ได้ทำอะไรที่เขากำหนดมาสักอย่าง ผ่านอย่างเดียว)

hayabusa's Photo hayabusa 11 Nov 2012

1.สมุดaccountเอาไว้ ซื้อ สร้าง และส่งขาย(หาเงิน)
ซื้อและสร้าง ของจะเพิ่มขึ้นตามการช่วยชาวบ้าน
"สร้าง"ก็ต้องใช้materialและlevelช่างที่เพิ่มจากการช่วยเค้าทำภารกิจต่างๆ
(พวกเพิ่มกระเป๋าความจุกระสุน ระเบิด อะไรพวกนรี้ก็ต้องสร้างจากนี่)
"ส่งขาย"ก็ต้องสร้างconvoy3คันก่อน(และเพิ่มควมจุให้ได้คันละ8อย่าง)
ขายพวกpeltหน่ะรวยเร็วดี ซื้อแล้วเอามาใส่รถ เลือกว่าจะส่งร้านไหนได้ตังค์เยอะก็ส่งไปเลย
(ส่งครั้งแรกจะเสี่ยง35% อาจมีต้องกลับไปป้องกันconvoyที่ป่า)แต่หลังจากการส่งครั้งแรกok
ครั้งต่อไปจะเหลือเสี่ยงแค่10%ตลอด ส่งpeltขายอย่างเดียวรอบนึงรวมๆแล้วได้เป็นหมื่น
แป๊บเดียวมีตังค์อัพเรือครบเลย

2.ยังไม่เคยเจอเลย ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ 555

3.มี6คนครับ boston3คน+newyork3คน ส่งไปทำงานเหมือนภาคก่อน เดี๋ยวก็เก่งขึ้น(ถึงlv11สูงสุดเป็นassassin)
ภาคนี้มันเหมือนควบรวมไม่ต้องจ้างน้องโสมายั่ว จ้างนักเลงไปตี
มันเลือกจากlbค้างว่าจะให้ทำอะไร ซุ่มโจมตี,ปลอมเป็นทหารคุ้มกันเรา etc(6คนจะได้ความสามารถมา6อย่าง)

4.ผมชอบเกมส์กระดาน fanorona กับ morris อ่ะ(ต้องเล่นที่homesteadนะ ai.เทพดี เล่นที่อื่นai.กลางๆงั้นๆ)
เล่นแล้วอยากเล่นกับคนจริงๆ รู้สึกว่าเกมสืโบราณพวกนี้คิดมาให้สู้กันสนุกมากกก

5.เรือนี่ถ้าแยกไปทำacภาคยุทธนาวีเต็มรูปแบบ(เอาระบบแบบนี้เลย)
แล้วเพิ่มการวางแผนเข้ามาให้เป็นaction strategyแบบkingdom underfireได้นี่จะโคตรน่าเล่นเลย
เพลงตอนท้ายใส่เองนะ แบบว่าจิ้น อยากให้ออกdlc เจอflying dutchman+black pearlมาซะจริงๆ

ตอนนี้ผม90% ยังsequence9อยู่เลย ค่อยๆกระดึ๊บไป...
(แต่ที่ผ่านๆมาก็จะfull syncหมด ถ้าไม่fullก็รีบทำใหม่เลย กลัวลืม อารมณ์ไม่ต่อเนื่อง^^)
Edited by hayabusa, 11 November 2012 - 07:03 PM.

View Posthayabusa, on 11 November 2012 - 07:00 PM, said:

1.สมุดaccountเอาไว้ ซื้อ สร้าง และส่งขาย(หาเงิน)
ซื้อและสร้าง ของจะเพิ่มขึ้นตามการช่วยชาวบ้าน
"สร้าง"ก็ต้องใช้materialและlevelช่างที่เพิ่มจากการช่วยเค้าทำภารกิจต่างๆ
(พวกเพิ่มกระเป๋าความจุกระสุน ระเบิด อะไรพวกนรี้ก็ต้องสร้างจากนี่)
"ส่งขาย"ก็ต้องสร้างconvoy3คันก่อน(และเพิ่มควมจุให้ได้คันละ8อย่าง)
ขายพวกpeltหน่ะรวยเร็วดี ซื้อแล้วเอามาใส่รถ เลือกว่าจะส่งร้านไหนได้ตังค์เยอะก็ส่งไปเลย
(ส่งครั้งแรกจะเสี่ยง35% อาจมีต้องกลับไปป้องกันconvoyที่ป่า)แต่หลังจากการส่งครั้งแรกok
ครั้งต่อไปจะเหลือเสี่ยงแค่10%ตลอด ส่งpeltขายอย่างเดียวรอบนึงรวมๆแล้วได้เป็นหมื่น
แป๊บเดียวมีตังค์อัพเรือครบเลย

2.ยังไม่เคยเจอเลย ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ 555

3.มี6คนครับ boston3คน+newyork3คน ส่งไปทำงานเหมือนภาคก่อน เดี๋ยวก็เก่งขึ้น(ถึงlv11สูงสุดเป็นassassin)
ภาคนี้มันเหมือนควบรวมไม่ต้องจ้างน้องโสมายั่ว จ้างนักเลงไปตี
มันเลือกจากlbค้างว่าจะให้ทำอะไร ซุ่มโจมตี,ปลอมเป็นทหารคุ้มกันเรา etc(6คนจะได้ความสามารถมา6อย่าง)

4.ผมชอบเกมส์กระดาน fanorona กับ morris อ่ะ(ต้องเล่นที่homesteadนะ ai.เทพดี เล่นที่อื่นai.กลางๆงั้นๆ)
เล่นแล้วอยากเล่นกับคนจริงๆ รู้สึกว่าเกมสืโบราณพวกนี้คิดมาให้สู้กันสนุกมากกก

5.เรือนี่ถ้าแยกไปทำacภาคยุทธนาวีเต็มรูปแบบ(เอาระบบแบบนี้เลย)
แล้วเพิ่มการวางแผนเข้ามาให้เป็นaction strategyแบบkingdom underfireได้นี่จะโคตรน่าเล่นเลย
เพลงตอนท้ายใส่เองนะ แบบว่าจิ้น อยากให้ออกdlc เจอflying dutchman+black pearlมาซะจริงๆ

ตอนนี้ผม90% ยังsequence9อยู่เลย ค่อยๆกระดึ๊บไป...
(แต่ที่ผ่านๆมาก็จะfull syncหมด ถ้าไม่fullก็รีบทำใหม่เลย กลัวลืม อารมณ์ไม่ต่อเนื่อง^^)

ขอถามข้อสาม ส่งไปทำงานนี่ทำยังไงครับ (แต่ไม่จำเป็นแล้วนี่หว่า ปราบหมดแล้ว ป้อมก็เก็บหมดแล้ว T^T)

แล้ว Full Sync ตลอดนี่ได้อะไรครับ ผมเห็นมันก็มีรางวัลเล็กๆน้อยๆ เท่านั้นเอง หลังๆเลยไม่ค่อยซีเรียส

ผมไม่ค่อยเห็นความสำคัญของเงินภาคนี้เท่าไหร่ นี่ขนาดไม่ได้อัพอะไรสักอย่างเลยนะ จบเฉยเลย จบแบบไม่ตั้งใจด้วย ไม่คิดว่าจะจบง่ายขนาดนี้ แอบคิดว่ายังมีเบื้องหลังลุงลีอีก

สรุปแล้วสำหรับผมภาคนี้ ชอบมากกว่าภาคแรกแค่ภาคเดียว ไตรภาค Ezio นี่คือสุดๆแล้ว

ขอถามเพิ่มเติม อาวุธอะไรเนี่ยมีมากกว่าที่มีขายในร้านมั๊ยครับ หรือพวกชุดเกราะก็ได้ จริงๆผมชอบร้านขายของแบบแยกมากกว่าร้านในภาคนี้นะ (แต่ไม่ชอบเปิดร้านเอง มันดูพิลึกๆยังไงไม่รู้)

คำถามสุดท้ายถามคุณ hayabusa โดยตรง จุดเสียในเกมนี้ คิดเหมือนกับที่ผมพิมพ์มาไหมครับ หรือยังมีจุดไหนที่ไม่ชอบอีก

voyevoda's Photo voyevoda 11 Nov 2012

เรื่องเรือเกมนี้สุดๆจริงๆ แค่ mission ย่อยๆ แต่ระบบไม่เลวเลยแล้วไม่เคยเห็นเกมไหนให้ได้เล่นแบบนี้มาก่อน

แอบหวังว่า Rockstar จะหันมาทำแบบนี้บ้าง อย่างน้อยก็เกมยุค American Revolution ระบบหน้าคนมันก็มี ม้าก็มี(RDR เทพซะด้วย) เหลือเรือถ้ามันทำจริงก็เทพไปเลยได้สอย limited ชัวร์ๆ

ความเห็นสำหรับเกมนี้ ถ้ามันไม่มี Naval mission / Homestead mission / แล้วตัวละครแหล่มๆอย่าง Haytram
กับ ost ดีๆ AC ภาคนี้จะเป็นอะไรที่บัดซบมาก bug ก็เยอะ glitch แบบสาหัสอีกบาน
Edited by voyevoda, 11 November 2012 - 07:37 PM.

hayabusa's Photo hayabusa 11 Nov 2012

lbค้างแล้วกดxครับ จะมีส่งไปเมืองไหนๆจากเมนูได้ตลอดเลย สะดวกกว่าไปซุ้มนกพิราบแบบภาคก่อน
assassinนี่พลาดตัวผู้หญิงรึเปล่าครับ ตอนเหนือของnewyork(เช็คโซนที่mapดูได้ว่าliberateครบรึยัง)

full syncเหมือนท้าทายตัวเองครับ ทำแล้วมันหนุกกว่าแค่เล่นผ่านๆไป เกมส์รวมภาคนี้มันง่าย
(จริงๆacมันก็ง่ายๆทุกภาคถ้าไม่เน้นfull sync)

ชุดเจ๋งๆมันต้องทำsubmission เก็บpeg leg24อัน(รูปถ้วยในmap)ครบแล้วออกเรือไปแก้ปริศนาบนเกาะโอ๊คนิดหน่อย
ได้ชุดกัปตันคิดด์มาอ่ะ เท่ห์ดี
ส่วนอาวุธ ลองโน่นลองนี่เฉยๆสุดท้ายผมก็ใช้แต่hidden bladeยืนพื้นมาตั้งแต่ภาคแรก
(จริงๆหมัดดุ้นๆก็เอาอยู่ทั้งเกมส์แระ ไม่ต้องการอาวุธเทพอะไร 555)
มันมีอาวุธที่สร้างเอาด้วยครับ แต่สูตรการสร้างส่วนมากมันจะเป็นรางวัลได้มาจากการเก็บโน่นนี่ครบ
หรือchallengeครบแถมยังต้องใช้ช่างlvสูง2-3คนร่วมกันอีก

ที่ไม่ชอบในภาคนี้ก็พวกบั๊กอ่ะแหละ ยิ่งไล่ทำsub missionยิ่งเจอเยอะ ทั้งnpcหายๆโผล่ๆ ค้างๆ ไม่ยอมให้ทำต่อ
หรือตกฉากไปอวกาศไปค้างอยู่เหมือนกำลังเล็งอะไรตลอด(โหลดใหม่ไม่หายต้องปิดเครื่องเปิดใหม่เลย)
หรือบั๊กทหารในnewyork ที่ถึงจะปกติ อยู่ๆก็เหมือนโดนalert3รุมวิ่งไล่ทั้งเมืองเฉยเลย
(บ้าชิบ แต่อันนี้ไม่แน่ใจว่าถ้าผ่านseq9ไปจะยังเจออยู่ไม๊ แต่ลองอัพtuแล้วไม่หาย)

รวมๆภาคนี้ผมชอบที่เด่นๆเลยอยู่3อย่าง เนื้อเรื่องอิงeventจริงๆเยอะๆ ยำแต่ได้รมณ์,เกมส์กระดาน,เรือรบ
หักลบบั๊กแล้วยังไม่รมณ์เสียเท่าไหร่ ยังชอบในความเป็นacอยู่^^
(แต่มีคนเตือนเรื่องบั๊กap completionistไว้แระ ก่อนจะเริ่มทำsubอันนั้น คงจะแยกsaveออกไปใส่flashdriveกันไว้ก่อน)

ส่วนเรื่อง"สั้น"นี่ผมไม่เคยคิดว่าopen worldไหนมันสั้นนะ เพราะชอบเล่นแนวนี้อยู่แล้ว
มักจะไล่ทำsubก่อนmainเสมอ เหมือนค่อยๆเสพแต่ละส่วนไปทีละstep มันสนุกกว่าเล่นmainรวดเดียว
พออยากรู้อะไรเพิ่ม มาเล่นหลังจากนั้น มันไม่ค่อยมีแรงดึงดูดให้เล่นต่อแระ เนือยๆ
Edited by hayabusa, 11 November 2012 - 08:20 PM.

blackdoom's Photo blackdoom 11 Nov 2012

ทำเควสหลักจบครบ 100 ได้ชุด อาตาเอี้น มาใช้ กากๆ
ชุดกัปตันดิด กันกระสุดได้ บางครั้ง ได้ชุดจะได้ ดาบมาอัน ปืนมาอัน
นอกนั้น อาวุธต้องสร้างเอง กับ dlc สร้างเอง มีดาบลินคอน กะ ดาบวอชิงตัน ผมว่าคง แรงสุดละ นอกนั้น ความลับไม่มีละมั้ง

cobra's Photo cobra 11 Nov 2012

เพิ่งจบสด ๆ ร้อน ๆ เมื่อกี้ครับ งงกับฉากจบมันเหมือนกันตัวเป้ง ๆ ตายง่ายไปมั้ย แถมตายแบบคัทซีนอีก = ='

ผมรักเกมส์นี้นะครับ ตั้งแต่ภาคหนึ่งแล้ว แต่ภาคนี้ทำผมอึนกับภารกิจไปเลย คือมันง่ายไปไหมนั่น

สิ่งที่ทำให้ผมประทับใจคือ เรือ มันทำได้เทพมาก เป็นเกมส์เดียวที่ทำให้การบังคับเรือใหญ่ ๆ เล่นได้ง่ายและสนุกมาก ๆ

แถมทำกราฟิคน้ำขั้นเทพอีก

punk_maggot's Photo punk_maggot 11 Nov 2012

View PostANuBiS GaTE, on 11 November 2012 - 06:49 PM, said:

เออะ ไม่น่าจะต่ำกว่า 50 นะครับ ถ้าจบแล้วมันต้อง 50 เป็นอย่างน้อย (คือไม่ได้ทำอะไรที่เขากำหนดมาสักอย่าง ผ่านอย่างเดียว)

ก็ทำตามครบนะครับไม่งั้นมันจะผ่านไปได้ไง แต่น่าจะเป็นต้องเก็บกระดาษหรือขนนกไรพวกนั้นหรือป่าว

stillenigma's Photo stillenigma 11 Nov 2012

ผมติดใจอยู่อย่างคือพระเอกเรานี่โคตรเก่งเลย แต่บทจะโดนจับจะสลบนี่มันง่ายเหลือเกิน = ="
อีกเรื่องที่เซ็งเล็กน้อยคือตึกภาคอะไรภาคนี้ไม่สูงเลยหง่ะปีนแล้วโดดลงมาไม่มันเลย
ถามมั่งแต่คงไม่ได้กลับไปเล่นแค่แก้ความสงสัยเฉยๆ
1 ทำไมผมได้ลูกน้องไม่ครบหล่ะเนี่ยT-T ได้แค่4เองอ่ะ ผมว่าผมทำทุกเควสย่อยที่ผมหาเจอแล้วนะ บางตัวก็โผล่มาเหมือนจะเป็นพวกด้วยแล้วก็หายไปเลย
2 มันมีเรือแจวด้วยเหรอครับ= ="
3 convoyนี่ถ้าโดนโจมตีแล้วมันเจ๊งไปเลยเหรอครับซ่อมหรืออะไรไมได้เลยเหรอ ผมโดนโจมตีไปคันนึงเลยเหลือใช้ได้แค่2เอง
ส่วนตัวผมว่ามันก็ไม่สั้นอะไรนะครับ(แต่ผมเล่นทุกเควสที่เจอเลยนะ) คือถ้าเน้นเล่นแต่เควสหลักไปจนจบนี่ผมว่าโอเพ่นเวิร์ลเกมไหนมันก็สั้นกว่าความเป็นจริงทั้งนั้นแหละฮะ เควสย่อยๆหลายๆเควสก็สนุกนะครับเกมนี้ถึงจะมีเควสเป็นผู้ใหญ่บ้านซะเยอะก็เถอะ :r31:
ป.ล.ผมว่ามี3.1 3.2ออกมาอีกแหงมๆ
ป.ล.2ผมอยากเล่นเป็นassasinหมวยที่เคยไปโผล่ในmovie cgช่วงพระเอกภาค2แก่แล้วหง่ะ แต่สงสัยจะยาก
Edited by stillenigma, 11 November 2012 - 11:38 PM.

3.รถconvoyพังไปก็สร้างใหม่ได้ครับ(เต็มที่3คัน)
สร้างเรือconvoyได้อีก2ลำ (ลำนึงส่งเฉพาะหนังหมีขายนี่ได้ลำละหมื่นกว่าแระ ความเสี่ยง5%เอง)
แต่ช้ากว่ารถเกือบเท่าตัวนะ สงสัยจะเรือเกลือ-_-'

stillenigma's Photo stillenigma 11 Nov 2012

View Posthayabusa, on 11 November 2012 - 11:44 PM, said:

3.รถconvoyพังไปก็สร้างใหม่ได้ครับ(เต็มที่3คัน)
สร้างเรือconvoyได้อีก2ลำ (ลำนึงส่งเฉพาะหนังหมีขายนี่ได้ลำละหมื่นกว่าแระ ความเสี่ยง5%เอง)
แต่ช้ากว่ารถเกือบเท่าตัวนะ สงสัยจะเรือเกลือ-_-'
มันต้องกดตรงไหนอ่ะครับ มันขึ้นว่าพังไปคัน แต่พอผมจะกดสร้างใหม่มันดันบอกว่าช่องเก็บของเต็มแล้วT-T
พึ่งรู้เลยนะครับว่ามีเรือconvoyด้วยนึกว่ามีแต่รถ แต่จริงๆขนาดผมใช้convoyได้แค่2คันยังไม่รู้จะเอาเงินไปทำอะไรเลย นี่ถ้าได้หมดทั้งเรือทั้งรถสงสัยรวยเละเทะ

Something's Photo Something 11 Nov 2012

เห็นเขาว่าภาคนี้คอนเซ็ปต์คือนักล่าครับ ภารกิจเลยให้ความรู้สึกเป็นนักล่า

hayabusa's Photo hayabusa 12 Nov 2012

View Poststillenigma, on 11 November 2012 - 11:50 PM, said:

มันต้องกดตรงไหนอ่ะครับ มันขึ้นว่าพังไปคัน แต่พอผมจะกดสร้างใหม่มันดันบอกว่าช่องเก็บของเต็มแล้วT-T
พึ่ง รู้เลยนะครับว่ามีเรือconvoyด้วยนึกว่ามีแต่รถ แต่จริงๆขนาดผมใช้convoyได้แค่2คันยังไม่รู้จะเอาเงินไปทำอะไรเลย นี่ถ้าได้หมดทั้งเรือทั้งรถสงสัยรวยเละเทะ
สร้างใหม่ก็land convoyเฉยๆอ่ะนะครับ ไปกดสร้างland convoy capacity(ความจุ)เข้ารึเปล่า
อือ ตังค์เหลือเยอะจริงๆนะครับหลังๆ อัพเกรดเรือหมดแล้ว ซื้อmaterialสร้างของแล้ว ตอนนี้ยังเหลืออีกเป็นแสนๆ
เลยเอาไปโยนๆเล่นให้คนมาขวางๆเวลาหนีบั๊กทหารnewyorkวิ่งไล่มันซะเลย ไม่รู้จะเอาไปซื้ออะไรแล้วเหมือนกัน-_-'

View PostSomething, on 11 November 2012 - 11:57 PM, said:

เห็นเขาว่าภาคนี้คอนเซ็ปต์คือนักล่าครับ ภารกิจเลยให้ความรู้สึกเป็นนักล่า
ผมชอบการล่าสัตว์ในป่านะภาคนี้ มันมีมิติเหมือนล่าสัตว์ดี คนละโทนไม่โล้นๆแบบreddeadอ่ะ
ล่าทหารในป่าด้วยrope dartก็สะใจดี จับแขวนๆ
ฮาอย่าง เวลาไปหาเบาะแสสัตว์ละแวกนั้นๆ พี่แกชิมขี้สัตว์ไปเรื่อยเลย-_-'
Edited by hayabusa, 12 November 2012 - 12:13 AM.

ANuBiS GaTE's Photo ANuBiS GaTE 12 Nov 2012

View Posthayabusa, on 11 November 2012 - 07:36 PM, said:

lbค้างแล้วกดxครับ จะมีส่งไปเมืองไหนๆจากเมนูได้ตลอดเลย สะดวกกว่าไปซุ้มนกพิราบแบบภาคก่อน
assassinนี่พลาดตัวผู้หญิงรึเปล่าครับ ตอนเหนือของnewyork(เช็คโซนที่mapดูได้ว่าliberateครบรึยัง)

ใช่แล้วผมพลาดตัวผู้หญิง คุณพูดแบบนี้เลยทำให้ผมนึกคำถามได้อีกข้อ

ทำไมเวลาผมไปที่สัญลักษณ์ liberate mission มันเข้าไปพูดคุยได้ทุกตัว ผมก็คุยมันหมดเลยทุกคน แต่พอเอาจริงๆ มิชชั่นที่มีให้ทำ มันไม่ค่อยโผล่มาเท่าไหร่ สรุปว่าในแผนที่ผมยังมีสัญลักษณ์ AV ซ้อนกันอยู๋อีก 2 จุด ทำไงก็ไม่เจอมิชชั่น คือถ้าทำมิชชั่นเสร็จก็คงได้ฆ่าหัวหน้าเทมพลาร์แล้วได้ลูกน้องครบทีม

ขอบ่นดังๆอีกสองสามเรื่องว่า เบื่ออเมริกามากกกกก ฉากในเมืองไม่สนุกเลย เป็นเมืองที่น่าเบื่อสุดๆ มิชชั่นเจ๋งๆไม่ค่อยมีด้วย (แต่ผมชอบนะที่เอาภารกิจยึดป้อมกลับมา แต่ไม่ชอบภารกิจผู้ใหญ่บ้านเลย ทำแม่งทุกอย่าง ฮา) แล้วก็ตัวละคร Connor ไม่มีสเน่ห์เลย ไม่ใช่เพราะไม่หล่อหรอก แต่มันไม่มีในสิ่งที่ อัลทาเอียร์กับเอซิโอมีอะนะ ไม่อยากให้มีภาคย่อยต่อเลย ขอภาค 4 เลยได้ไหม อยากเล่น Assassin ฝั่งเอเชียบ้าง จีน ญี่ปุ่นก็ได้ หุหุ

ANuBiS GaTE's Photo ANuBiS GaTE 12 Nov 2012

อ่อ ถ้าให้คะแนนภาคนี้ผมให้แค่ 7.5 พอ ภาคแรกให้ 7 แต่มันได้ความตื่นตาตื่นใจในฐานะที่เป็นภาคแรกยังใหม่อยู่ ส่วนภาคเอซิโอ ผมให้ 9.5 / 9 / 8.5

จริงๆผมบ้าซีรีส์นี้มาก ไปแกะคอนเสปต์เนื้อเรื่องภาคเก่าๆเอาไว้ด้วย ทำซับการ์ตูน AC Embers ปล่อยบิทด้วย

แต่ภาคนี้ก่อนเกมออก ทำตัวเป็นติ่งไว้เยอะ พอเล่นจบแล้วจริงๆ รู้สึกไงไม่รู้ ไม่อยากสั่งพวกสินค้าของเกมมาสะสมแล้ว ฮา

stillenigma's Photo stillenigma 12 Nov 2012

View Poststillenigma, on 11 November 2012 - 11:50 PM, said:

มันต้องกดตรงไหนอ่ะครับ มันขึ้นว่าพังไปคัน แต่พอผมจะกดสร้างใหม่มันดันบอกว่าช่องเก็บของเต็มแล้วT-T พึ่งรู้เลยนะครับว่ามีเรือconvoyด้วยนึกว่ามีแต่รถ แต่จริงๆขนาดผมใช้convoyได้แค่2คันยังไม่รู้จะเอาเงินไปทำอะไรเลย นี่ถ้าได้หมดทั้งเรือทั้งรถสงสัยรวยเละเทะ

View Posthayabusa, on 12 November 2012 - 12:07 AM, said:

สร้างใหม่ก็land convoyเฉยๆอ่ะนะครับ ไปกดสร้างland convoy capacity(ความจุ)เข้ารึเปล่า อือ ตังค์เหลือเยอะจริงๆนะครับหลังๆ อัพเกรดเรือหมดแล้ว ซื้อmaterialสร้างของแล้ว ตอนนี้ยังเหลืออีกเป็นแสนๆ เลยเอาไปโยนๆเล่นให้คนมาขวางๆเวลาหนีบั๊กทหารnewyorkวิ่งไล่มันซะเลย ไม่รู้จะเอาไปซื้ออะไรแล้วเหมือนกัน-_-'
ครับผมกด land convoy มันไม่ยอมให้สร้างหง่ะ ของใช้สร้างก็มีครบนะครับ(จริงๆผมลองกดมันทั้งสองอันเลยland convoyกับland convoy capacity) ไม่รู้เป็นbugหรือเปล่าเพราะbugที่คนอื่นเขาเจอกันผมก็ไม่ค่อยเจอ= ="
เห็นพูดเรื่องลูกน้องผู้หญิง ตัวนี้ผมก็ไม่ได้เหมือนกันครับ คือเจอแล้วนะคุยแล้วด้วยภาระกิจอะไรแถวนั้นก็วิ่งทำหมดแล้ว จนมันไม่มีสัญลักษณ์โชว์ในแม็พแล้วผมก็ยังลองวิ่งหาดููแถวๆนั้นเลย แต่ก็หาไม่เจอทั้งลูกน้องทั้งภาระกิจT-T

cobra's Photo cobra 12 Nov 2012

ผมจบไปหมดแล้วเพิ่งจะมาไล่เก็บ มัชชั่นเสริมต่าง ๆ ให้หมดไล่เก็บขนนก กล่องสมบัติ ออกทะเล ตบทหาร ฆ่าหมี ยิงกระต่าย

พอจบเนื้อเรื่องแล้ว เป็นอะไรที่โรคจิตมาก เจอทหารเดินไม่ได้จับปาดคอทิ้งทั้งเมือง = ='

spock's Photo spock 12 Nov 2012

ผมยังไม่จบนะครับ แต่เล่นๆแล้วเกิดเบื่อเลยกลับมาเล่นภาคRevelationให้จบก่อนดีกว่า

รู้สึกได้เลยว่าบ้านเมืองมันน่าดูกว่าอเมริกา เสื้อผ้าก็อลังการ สีสวยกว่าแยะ

ตัวเอกคอนเนอร์หน้าสรพงศ์นี่ ราศีเทียบเอซิโอไม่ได้ซักกะติ๊ด