`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

เพิ่งเริ่มต้นเก็บ Dragon Quest ขอคำแนะนะด้...

suntornpia's Photo suntornpia 21 Oct 2012

ยังขาด msx อยู่ไว้ได้ครบแล้วจะมาลงเพิ่มครับ

kittituch's Photo kittituch 25 Oct 2012

นี้คือพึ่งเริ่มเก็บเหรอครับ 555

warakul's Photo warakul 25 Oct 2012

โหขนาดเริ่มเก็บนะเนี้ย สอบถามหน่อยครับ เกมส์ dq เคนชินที่เป็นดาบอ่ะ เคยมีใครเล่นจบบ้างเปล่า ผมชนะบอสไปสองตัว เจอตัวที่สามไม่รอดเลย มีเทคนิคอะไรบ้างไหมครับ แล้ว DQ6 มีใครเล่นจนจบด้วยตนเองล้วนๆโดยไม่ดูเฉลยหรือถามวิธีผ่านทางใดๆบ้างเลยครับ ผมว่าภาคนี้ปริศนามันเลื่อนลอยมากๆเลยอ่ะ โดยเฉพาะโล่ห์วิเศษอ่ะ

suntornpia's Photo suntornpia 25 Oct 2012

View Postwarakul, on 25 October 2012 - 02:47 PM, said:

โหขนาดเริ่มเก็บนะเนี้ย สอบถามหน่อยครับ เกมส์ dq เคนชินที่เป็นดาบอ่ะ เคยมีใครเล่นจบบ้างเปล่า ผมชนะบอสไปสองตัว เจอตัวที่สามไม่รอดเลย มีเทคนิคอะไรบ้างไหมครับ แล้ว DQ6 มีใครเล่นจนจบด้วยตนเองล้วนๆโดยไม่ดูเฉลยหรือถามวิธีผ่านทางใดๆบ้างเลยครับ ผมว่าภาคนี้ปริศนามันเลื่อนลอยมากๆเลยอ่ะ โดยเฉพาะโล่ห์วิเศษอ่ะ

dq เคนชิน ผมเล่นถึงกำแพงครับ ตอนนั้นไม่มีบทสรุป(ญี่ปุ่น)เลยเล่นไม่ผ่าน

แต่ตอนนี้ได้มาแล้วแต่ยังไม่มีเวลาเล่นครับ กำลังเล่น DQ X อยู่ครับ

ส่วน DQ 6 ผมต้องใช้บทสรุปครับ เพราะผมไม่เล่น DQ ที่เป็นภาษาอังกฤษครับ (ติดมาตั้งแต่เด็กครับ)

anurak2821's Photo anurak2821 25 Oct 2012

เอ่อ มีภาคแปด อังกฤษขายต่อถูก ๆ สักแผ่นไหมครับ เอาจริง ๆ นะ ลอง pm ราคามา ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

suntornpia's Photo suntornpia 26 Oct 2012

View Postanurak2821, on 25 October 2012 - 09:43 PM, said:

เอ่อ มีภาคแปด อังกฤษขายต่อถูก ๆ สักแผ่นไหมครับ เอาจริง ๆ นะ ลอง pm ราคามา ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

ผมเก็บแต่โซนญี่ปุ่นครับ

suntornpia's Photo suntornpia 29 Oct 2012

ได้มาครบคู่เลยมาลงเพิ่มครับ

supertoy's Photo supertoy 04 Nov 2012

ผมสนใจภาคเก่าๆ ที่ซ้ำกันเยอะๆ ตามรูปน่ะครับ ไม่ทราบว่าขายมั้ยครับ อยากได้ภาคละ 1 อันน่ะ ครับ
ขอบคุณครับผม

agscc's Photo agscc 04 Nov 2012

ชอบๆๆ ชอบดนตรีประกอบ

suntornpia's Photo suntornpia 04 Nov 2012

View Postsupertoy, on 04 November 2012 - 03:20 PM, said:

ผมสนใจภาคเก่าๆ ที่ซ้ำกันเยอะๆ ตามรูปน่ะครับ ไม่ทราบว่าขายมั้ยครับ อยากได้ภาคละ 1 อันน่ะ ครับ
ขอบคุณครับผม

ผมไม่ขายครับ ต้องขอโทษด้วยครับ

กว่าจะได้สภาพสวยๆ แต่ละอัน

ถ้าขายไปหากลับมายากครับ

kirari's Photo kirari 08 Nov 2012

ถามตรงๆครับว่าที่สะสมนี่สั่งจากเวบนอกหรือว่ายังไงหรอครับ งามมากๆ

suntornpia's Photo suntornpia 08 Nov 2012

View Postkirari, on 08 November 2012 - 11:38 AM, said:

ถามตรงๆครับว่าที่สะสมนี่สั่งจากเวบนอกหรือว่ายังไงหรอครับ งามมากๆ

แผ่นเกมนี่ สัดส่วน ซื้อในไทย กับเวบนอก นี่ครึ่งๆ ครับ

ส่วนหนังสือนี่เกือบหมดฝากซื้อจากญี่ปุ่นครับ

suntornpia's Photo suntornpia 10 Nov 2012

เพิ่ม เกมนี้ไม่ใช่ตระกูล DQ แต่มี Slime มาแจมเป็นตัวละคับลับครับ

tata's Photo tata 29 Dec 2012

สุดยอดมากครับคุณคิว เพิ่งเห็นเต็มก็คราวนี้แหละ เอาพวก board game มาลงด้วยซิครับ อลังการสุดๆ

gchoi's Photo gchoi 30 Dec 2012

สวยงามอลังการมากเลยครับ

Natarn's Photo Natarn 01 Mar 2013

สุดยอดครับ อยากให้ซูมทีละกล่องจัง อยากดูงานอาร์ตของ โทริยาม่าชัดๆ อิอิ

joamz3's Photo joamz3 04 Mar 2013

Mario sport mix wii กับ super mario dragon quest ds. สั่งจากที่ไหนครับ รบกวนด้วยครับหามานานเลย

suntornpia's Photo suntornpia 20 Mar 2013

View Postjoamz3, on 04 March 2013 - 01:41 AM, said:

Mario sport mix wii กับ super mario dragon quest ds. สั่งจากที่ไหนครับ รบกวนด้วยครับหามานานเลย

ผมฝากเพื่อนซื้อที่ญี่ปุ่นครับ

esonic's Photo esonic 09 May 2013

ขนาดพึ่งเริ่มนะครับนี่ :r19:

suntornpia's Photo suntornpia 05 Jul 2013

เพิ่มครับ