`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

อยากได้กระทู้สุมหัว doa5

miyalovic's Photo miyalovic 01 Oct 2012

ไหนๆเกมก็ออกมาแล้ว พอลองเล่นออนไลน์รู้สึกว่ามันจะมีอะไรแปลกๆเยอะเหมือนกันครับ เช่น ตัวละครใส่แว่น หรือ ฉากแปลกๆ (ฉากละครสัตว์ ที่ปกติเป็นหุ่นตัวตลก แต่ไปเจอเป็นการแสดงเสือ!!) และอาจจะมีอะไรมากกว่าที่เห็น เลยอยากได้ซักกระทู้ที่เอาไว้สุมหัวคุยกันหนะครับ mod ช่วยสนองให้หน่อยได้มั้ยครับ @^__^@

donutpla2's Photo donutpla2 01 Oct 2012

วันๆเอาแต่ถ่ายรูปอะครับ

miyalovic's Photo miyalovic 01 Oct 2012

ถ่ายรูปนี่ต้องเข้าไปโหมดไหนครับ :r63:

donutpla2's Photo donutpla2 02 Oct 2012

ถ้าจำไม่ผิดต้องเข้าจากextra > watchก่อน แล้วให้มันสู้กันเองหรือดูรีเพลย์อะครับ
แล้วกดลูกศรให้มันหยุดหรือเล่นต่อแล้วกดสี่เหลี่ยมเรียกกล้อง กดr1ถ่ายรูปครับ
แต่รีเพลย์ไม่เคยทำเหมือนกัน คงต้องเซฟก่อน

จากนั้นดูรูปโหมดอัลบั้ม โหลดได้ทีละรูปนะครับ ผมเลยเอากล้องถ่ายไว้อีกทีสิ้นเรื่อง

miyalovic's Photo miyalovic 02 Oct 2012

ช่วยเสริมให้อีกอย่าง เวลาเลือกตัวละคร ถ้าอยากให้ใส่แว่น ก่อนกด ok กดปุ่มซ้าย หรือขวาค้างไว้ด้วยนะครับ โนเนะสุดๆอ่ะ 55

tkv9999's Photo tkv9999 04 Oct 2012

เล่นต่ tekken tag 2 เกมนี้ผมคงไม่ได้ลองแน่ๆ เล่นแต่แท้ อ่ะครับ

นินจาช่วยเจ้าหญิง8's Photo นินจาช่วยเจ้าหญิง8 16 Jan 2013

2 อาทิตย์ก่อนดันได้มีโอกาสผ่านร้านเกม เลยแวะเข้าไปดู เหอๆ เจอแผ่นมันแถมผ้าเช็ดหน้าด้วย เลยหวดมาซะ

ผ่านมา2อาทิตย์ วันนี้เลยไปงัดเครื่องแท้มาปัดฝุ่น ลองเล่นซะหน่อย โอ้วววว มันส์จริงๆ(ตอนซื้อลังเลแว่นดำไม่อยู่จะมันส์รึเปล่า)

ไม่ผิดหวังแฮะ ฉาก และคิวบู้ ดุเดือดมาก สนุกจริงๆเกมนี้ คุ้ม :r31:

aspirin's Photo aspirin 20 Jan 2013

ภาคนี้ดดนยำในเนตตลอดเลยผมจังหวะมันผิดจากเดิมไปหน่อย แถมเคานืเตอร์ก็ไม่ไแรงเท่าเดิมแล้ว

mirekavip's Photo mirekavip 25 Jan 2013

คนไทยเล่นเยอะไหมครับ ถ้ามีพอสมควรจะได้ซื้อ
แล้วเล่นกะต่างชาติไม่ดีเลย์เหรอครับ

นินจาช่วยเจ้าหญิง8's Photo นินจาช่วยเจ้าหญิง8 27 Jan 2013

View Postmirekavip, on 25 January 2013 - 08:20 PM, said:

คนไทยเล่นเยอะไหมครับ ถ้ามีพอสมควรจะได้ซื้อ
แล้วเล่นกะต่างชาติไม่ดีเลย์เหรอครับ

หลายวันนี้ที่เล่น ของผม xboxนะครับ จะเห็นแต่ญี่ปุ่น และฝรั่งผสมชาติทั่วไป lag ครับ
ส่วนใหญ่ผมจะเห็นแค่ขีดเดียว บางคนใจดีเค้าก็เล่นด้วยเป็นเพื่อน ไม่ยอมเล่นด้วยก็เยอะครับ 555+

ถ้าเล่นของ xbox และอยากมาเล่นกัน addมาได้เลยนะครับ NinninTH ครับ