`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

street fighter ผมอยากรู้วิธีสู้พวกเก่งๆอ่ะคับ

sk130za's Photo sk130za 22 Sep 2012

คือแบบว่าเกมมันไว ถ้าผมสู้ในระดับกันเองแบบว่า คอมโบไม่โหดมากผมจะสู้ไหวเลย แต่พอเจอผู้เล่นที่ต่อยเป็นชุดๆจับบ้างไรบ้างผมสู้ไม่ไหวเลย 3-0 ตลอด
พอจะแนะนำวิธีสู้ได้ไหมครับ ผมเล่นตัว claw อ่ะครับ บุกไม่ได้เลยโดนดักตลอด T T แม่งรู้มากสุดๆ

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 24 Sep 2012

คิดไวๆ คับ อย่าเอาแต่กันอย่างเดียว ตัว Claw ผมว่ามันก็เร็วแล้วนะ ผมเล่นนักมวยอย่างช้าเลย เจอวิ่งหนียิงพลังอย่างเดียวเข้าลำบาก -_-'

ถ้าเล่นบน PS3 เจอผมชวนได้เลยคับ

Auy's Photo Auy 21 Nov 2013

เรปบน เกย์... :r13:

coolersi's Photo coolersi 14 Dec 2013

ทำใจครับ สู้ไม่ได้ ตายเหมือนเขียด :r14: เลิกเล่นแล้วครับชีวิตนี้ ลงขายจอยโยกไว้ สนใจไปห้องขายดูได้ครับ

aspirin's Photo aspirin 27 Dec 2013

ไม่รู้จะบอกยังไงดี บอกได้แต่ว่าต้องฝึกครับตอนแรกผมก็อ่อนๆ เหมือนกันฝึกไปฝึกมาตอนนี้ก็ไปคุยอวดได้ไม่อายใครแล้วครับว่าเราก็ดีพอตัวเหมือนกัน (สำคัญคือเราต้องหาตัวที่เราถนัดก่อนแล้วค่อยๆฝึกหาจุดอ่อนจุดแข็งของตัวละครที่เราเล่นแล้วนำมาปรับปรุงวิธีการในการเล่นของเรา)

boyzamu's Photo boyzamu 06 Jan 2014

Claw คือตัวไรอ่ะ Ballog(Bison) เหรอ