`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

jeffersteak เขาใช้เนื้อแบบไหนครับ

one's Photo one 21 Sep 2012

เพิ่งได้เข้าไปลองชิม เมนูหลากหลายดีมากรสชาติก็ไม่ต่างจาก eat am are แถมคนก็ไม่ค่อยเยอะ ราคาก็ใกล้ๆกัน
pasta ก็มีหลายแบบราคาปานกลาง
ส่วนพนักงานผู้หญิงเห็นแค่สองคนนอกนั้นชายและชายเหนือชายหมด

แต่เห็นเขามีเนื้อ วากิว จานละ420
ใครเคยลองชิมบ้างมันดีไหมครับ
แล้วมันมาจากประเทศไหน

เนื้อไทยของร้านนี้เขาใช้เนื้อจากที่ไหนครับ

Maxi`_'s Photo Maxi`_ 27 Sep 2012

เคยกินส่วนตัวก็ใช้ได้ ถ้าเทียบล่ะรสชาติดีกว่าลุงหนวด ราคาก็พอสมควรเมื่ออยู่ในห้าง

naknaknak's Photo naknaknak 17 Oct 2012

รสชาติราคา คุ้ม อยุ่ครับ

อยากรุ้ เจ้าของ คือ bkk grill ปะ

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 06 Nov 2012

naknaknak, on 17 October 2012 - 04:00 PM, said:

รสชาติราคา คุ้ม อยุ่ครับ

อยากรุ้ เจ้าของ คือ bkk grill ปะ

ได้ยินว่าใช่ครับ ซึ่งก็ทราบมาว่าจริงๆ เป็นกุ๊กเก่ามาจาก Sizzler อีกทีนึง

NottosanG's Photo NottosanG 07 Nov 2012

อร่อยนะผมชอบ

L-JacK's Photo L-JacK 07 Nov 2012

อร่อยใช้ได้ครับ ผมกินประจำเลย ที่สาขายูเนี่ยนมอล

จ๊าบครับ

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 08 Nov 2012

เนื้อไม่รู้ รู้แต่ว่าอร่อยอ่ะ ชิมมาหลายเมนูละอร่อยทุกจาน(ที่ชิม)

Fucka's Photo Fucka 08 Nov 2012

เป็นเจ้าของเดียวกับ BKK Grill ครับ
ตอนเรียนมหาลัย กินบ่อยมาก พ่อครัวส่วนใหญ่เป็นคนพม่า ก็อร่อยดีน่ะครับ :r38:

gchoi's Photo gchoi 23 May 2013

ยังไม่เคยกินเลย ว่างๆจะลองไปกินดู สาขาใกล้บ้าน(เซ็นทรัลแจ้งมีเปล่าหน้อ)

Burm's Photo Burm 24 May 2013

หลังๆ ไม่ไหวล่ะครับ
บริการเริ่มแย่ เคยไปยืนรอ พนักงานมัวแต่เก็บโต๊ะ
รออยู่ 5 นาที เดินออกเบย

rufast's Photo rufast 27 May 2013

ผมชอบ santafe steak มากกว่าน่ะ แต่แม่งน้ำเปล่าแพงโคตรขวดล่ะ 24 บาท
น่าไปฟ้อง สคบ มาก

GameMAX's Photo GameMAX 31 Jul 2013

rufast, on 27 May 2013 - 09:37 AM, said:

ผมชอบ santafe steak มากกว่าน่ะ แต่แม่งน้ำเปล่าแพงโคตรขวดล่ะ 24 บาท
น่าไปฟ้อง สคบ มาก

โอ้ว ชอบ santafe steak เหมือนกัน แต่น้ำผมซื้อน้ำปั่นจากข้างนอกไปกินนะ อิอิ :r38:

ส่วน jeffersteak เคยไปลองมาละ สั่ง ซี่โครง มาลอง

โอ้ว รสชาติ อุบาท มาก ยังกะ อบมาแล้ว 3 วัน แล้วเอามา
อุ่นให้กิน แห้ง แข็ง หยาบ :r19:
คิดในแง่ดีตอนผมไปทานมันพึ่งเปิดใหม่ๆเลย
ของอาจจะเหลือขายไม่หมดอ่ะนะ ผมเลยไม่ได้เข้าอีกเลย :r31:

ppao's Photo ppao 31 Jul 2013

วากิว = เนื้อยี่ปุ่น

แต่ไม่บอกว่าเปนส่วนไหนอะไรยังไง

จริงๆต้องบอกว่าเปน เนื้อยี่ปุ่น จากไหน ส่วนไหน

แล้วบ้านเราก้ชอบเหลือเกิน วะกิว(วากิว) ทั้งๆที่ไม่รู้เลยแท้ๆว่าเปน เนื้ออะไร

จบข่าวบันเทิง