`
←  WINNING ELEVEN & FIFA
Logo
»

FIFA 13 รบกวนสอบถามก่อนการลงทุนฮะ...

Adachi's Photo Adachi 20 Sep 2012

เล่นมาทุกภาคเหมือนกัน แต่แบบ offline ตอนภาค 12 ได้ลองออนไลน์

แล้วแข่งแบบที่มันเป็นคนเดียว ตำแหน่งเดียว คนเล่น สิบกว่าคนมั้ง เจอกัน

ตื่นเต้นชะมัด ขณะโหลด กำลังจะเข้าเกม เด้งหลุด โอ้ววว... ม่ายยยย...ตูอยากลอง

ไม่มีโอกาสอีก เลยไปเล่น แข่งแบบแมทช์ กับ คนอื่นทั่ว ๆ ไป

คำถามครับ...

แบบที่เล่นเป็น ตำแหน่ง เป็นคน ๆ ไปนี่ เนตทุย 7m upload 1 m ปิดโปรแกรมบิท ไม่ทำไรเลยมันจะเล่นได้ไหมอ่ะ กับคนไทยก็ได้ง่ะ...

มันใช้เล่นได้ไหม แล้วมันหลุดบ่อยไหมครับ ???

ถามเพราะถ้า มันเล่นได้ผมคง แอบเมียไปซื้อแผ่นแท้ แล้วเติม Live gold แบบ 1 ปีไปเยย ง่ะ

เพราะถ้าเล่นแล้วเนตทุยมันทำหลุดบ่อย ผมทำงานกว่าจะกลับมาได้เล่น คลายเครียด แล้วหลุดแบบนี้คงไม่เอาดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ...

The Great Wall's Photo The Great Wall 20 Sep 2012

เล่นโหมด Be A Pro นี่สนุกมากครับ ผมก็ชอบ ยิ่งได้เล่นเป็นทีมกับเพื่อนๆ ยิ่งมันเข้าไปใหญ่
ของผมเน็ตทุย 7M/512K ที่นครปฐม เล่นได้ไม่มีปัญหา มีหลุดหรือค้างบ้าง (ตอนแรกใช้ Router ที่แถมมา หลุดบ่อย แต่พอเปลี่ยนแล้วดีขึ้นเยอะ)
ของคุณอัพโหลด 1M น่าจะไม่มีปัญหา แต่ถ้าไม่แน่ใจลอง Live แบบสั้นๆก่อนก็ได้นะ มันมีทั้งแบบ 1 และ 3 เดือน
เกมฟีฟ่าถ้าเล่น Online กับ Offline ส่วนตัวคิดว่าความสนุกมันต่างกันครับ
ส่วนเรื่องแอบเมีย ขอให้ค่อยๆทำ เดี่ยวมันจับได้ 555

Ritcher's Photo Ritcher 20 Sep 2012

จขกท.น่าจะถามถึงโหมด TEAMPLAY ครับ
ผมออนบ่อยครับโหมดนี้ เราไม่ต้องไปเล่นเซิร์ฟที่คนเยอะัๆก็ได้ครับ
เอาแค่ฝั่งละ5-6 คนก็ลื่นครับ เกินนั้นหลุดครับ มันส์มากครับโหมดนี้ แต่แนะนำว่าอย่้าเล่นเป็นกองหน้า
เพราะส่วนใหญ่มันไม่ค่อยส่งให้ ผมหลักๆจะเล่นริมเส้น กับ กลางรุก-รับ คอยส่งให้มันอย่างเดียวหรือจะหาช่องเลี้ยงยิงเองก็ได้
เน็ทผม 7เมก ออก 512 ครับ

itti079's Photo itti079 21 Sep 2012

View PostRitcher, on 20 September 2012 - 01:00 PM, said:

จขกท.น่าจะถามถึงโหมด TEAMPLAY ครับ
ผมออนบ่อยครับโหมดนี้ เราไม่ต้องไปเล่นเซิร์ฟที่คนเยอะัๆก็ได้ครับ
เอาแค่ฝั่งละ5-6 คนก็ลื่นครับ เกินนั้นหลุดครับ มันส์มากครับโหมดนี้ แต่แนะนำว่าอย่้าเล่นเป็นกองหน้า
เพราะส่วนใหญ่มันไม่ค่อยส่งให้ ผมหลักๆจะเล่นริมเส้น กับ กลางรุก-รับ คอยส่งให้มันอย่างเดียวหรือจะหาช่องเลี้ยงยิงเองก็ได้
เน็ทผม 7เมก ออก 512 ครับ
แต่ผมเนต 3 m ออก 1 m หลุดบ่อยมาก :r19:

XParm's Photo XParm 21 Sep 2012

เล่นประจำครับ เล่นมาหลายภาคแล้ว แต่ของผมเป็น Pro Club นะ ก็บังคับคนละตำแหน่งแหละครับ เพียงแต่ว่าใช้ตัวที่เราสร้างมาเองกับมือ (หรือบางคนไปเอาเซฟคนอื่นมา) มารวมตัวกันเป็นทีมครับ แล้วเอาไปแข่งกับทีมคนอื่น ผมเล่นมาทุกภาค ใช้ Net True ดีที่สุดครับ แต่ช่วงนี้มีแอบห่วยๆหน่อย ทำให้เกิด Delay บ่อยขึ้น แต่เรื่องหลุดนี่แทบจะไม่มีเลยครับ