`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

สอบถามที่เที่ยวที่พักฮ่องกงครับ

pednoy's Photo pednoy 14 Sep 2012

มีเวลา4วัน จ-พฤ

ว่าจะพาพ่อไปฮ่องกง

ปัญหาคือผมเองก็ไม่เคยไป

พอจะแนะนำได้ไหมครับว่า
ฮ่องกงมีที่กินที่เที่ยวไหนบ้าง สำหรับคนแก่นะ
แล้วก็พักที่ดีๆสะดวกๆ ไม่แพง ใกล้รถไฟฟ้า มีแนะนำไหมครับ

แล้วถ้าข้ามไปเซินเจิ้น มาเก๊า ต้องมี visa ไหมครับ

Ogg's Photo Ogg 14 Sep 2012

เอาแค่ที่พอรู้นะครับ ที่พักค่อนข้างแพง หาติดรถไฟฟ้าไม่ยาก ส่วนที่เที่ยวสำหรับคนแก่ก็วัดนางชี วัดหวังต้าเซียน วัดพระใหญ่ ไปเสิ่นเจิ้นต้องใช้วีซ่า ส่วนมาเก๊าไม่ต้องครับ
Edited by Ogg, 15 September 2012 - 01:19 PM.

pednoy's Photo pednoy 14 Sep 2012

ขอบคุณครับ
ตอนนี้โปรแกรมเที่ยว ไปก๊อปจากทัวร์มาแล้ว

ที่พักคิดว่าจะพักที่ cityview

ส่วนสายการบิน นี่กำลังเลือกอยู่ อยากได้แบบกลับช่วงบ่าย
ตอนนี้ก็เห้นมี hongkong airline ไม่รู้ดีป่าว

Jin's Photo Jin 14 Sep 2012

ฮ่องกง นั่งรถไฟถึงกันหมดครับ สบายๆเลย พาพ่อไปนั่งกระเช้าไปนองปิงสิครับ สวยด้วยได้ไหว้พระด้วย แล้วก็วัดนางชีมั้ง ผมจำชื่อไม่ได้ที่เป็นสวนสวยๆ เงียบๆ ไม่วุ่นวาย ผู้ใหญ่น่าจะชอบ ส่วนที่พักเอาแบบแค่นอนก็พอครับ เพราะฮ่องกงเดินกันยันเทียงคืนเลย เช้าๆไม่ค่อยมีอะไร

ลงเครื่อง เจอรถไฟใต้ดินก็ซื้อบัตรปลาหมึกไว้เลยคนละใบสะดวกครับ ขากลับคืนได้
ทริบผมแนะนำ นั่งเครื่องไปลงมาเก๊า ค้างคืนนึง เดินครบอยู่แล้ว สบายๆเลย แล้วนั่งเรือข้ามไปฮ่องกงครับ ลองหาข้อมูลเพิ่มดูนะ ว่าแล้วก็อยากกลับไปอีก

rufast's Photo rufast 14 Sep 2012

ผมเคยพักที่ casa hotel
เดินออกมาเจอรถไฟฟ้า
ด้านหลังเป็น night marget
ด้านหน้ามีป้ายรถเมล์ของ A21 นั่งกลับสนามบินได้เลย
ทำเลสุดยอด แต่ห้องเล็กไปหน่อย

pednoy's Photo pednoy 15 Sep 2012

พอดีได้ตั๋วมาแล้ว ไปเช้าวันจันทร์ กลับค่ำวันพฤหัส

คราวนี้ บ่ายวันจันทร์กับวันอังคารนี่ เที่ยว วัดนางชี วัดหวังตาเซียน หรือวัดพระใหญ่ กระเช้านองชิง ครบไหมครับ
แล้ววันพุธไปเที่ยว มาเก๊า วันเดียวจะครบป่าว เปิดดูเวบแล้วก็น่าไปเหมือนกัน

ส่วนวันพฤหัสขอสงวนไว้shopเสื่้อผ้า g2000 bossini

ตอนนี้กะลังดูโรงแรมในagoda

pondpai's Photo pondpai 15 Sep 2012

โรงแรมแนะนำ www.hotelclub.com/visa ถูกกว่า พี่โกเรามากมายเลยครับแต่ต้องใช้บัตร visa จองนะครับ

rufast's Photo rufast 15 Sep 2012

View Postpednoy, on 15 September 2012 - 12:38 AM, said:

พอดีได้ตั๋วมาแล้ว ไปเช้าวันจันทร์ กลับค่ำวันพฤหัส

คราวนี้ บ่ายวันจันทร์กับวันอังคารนี่ เที่ยว วัดนางชี วัดหวังตาเซียน หรือวัดพระใหญ่ กระเช้านองชิง ครบไหมครับ
- ถ้าสองวันก็ครบอยู่แล้วครับ แต่วันเดียวก็พอไหวแต่เหนื่อยสุดๆ

แล้ววันพุธไปเที่ยว มาเก๊า วันเดียวจะครบป่าว เปิดดูเวบแล้วก็น่าไปเหมือนกัน
- มาเก๊าผมไปวันเดียว เน้นเที่ยวที่หลักๆ ก็น่าจะพอครับ

ส่วนวันพฤหัสขอสงวนไว้shopเสื่้อผ้า g2000 bossini

ตอนนี้กะลังดูโรงแรมในagoda

AsimuZ's Photo AsimuZ 16 Sep 2012

ถ้าพัก Cityview แนะนำร้านหมูแดงร้านนึงครับ ผมไปทีไรผมจะไปทานร้านนี้ทุกครั้ง พนักงานในร้านใจดี แถมหมูแดงอร่อยถูกใจครับ
เดินออกจากโรงแรม ข้ามถนนเล็กๆ หน้าโรงแรม เดินไปทางซ้ายสุดทางเลี้ยวขวาจะเจอสี่แยกใหญ่ข้ามถนนไปฝั้งตรงข้าม แล้วข้ามไปทางซ้ายอีกทีครับ เดินไปซักพักจะเจอร้านหมูแดง(ป้ายป็นรูปห่านพื้นสีส้ม)ที่ต้องกดปุ่มตรงประตูแล้วถึงจะเข้าไปนั่งทานได้ครับ หมูแดงอร่อยมาก เลยไปอีกหน่อยก็มีร้านโจ๊กอร่อยป้ายร้านสีม่วงๆ ครับ

วันไปพระใหญ่นี่แนะนำเลยนะครับ ให้ออกเดินทางเช้าๆครับ เพราะจะเสียเวลาขึ้นกระเช้านานมาก แถมตรงนั้นยังเป็น Citygate outlet อีก ได้ช็อปกันยาวครับ (ถ้าเป็นขาช็อปปิ้งด้วยนะ)

วัดนางชี (Chi Lin) สวยมากครับ ถ้ามีเวลาก็ควรไปนะครับ