`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

โลกตะลึง Bayonetta 2 หรือ ป้าแว่น 2 Only E...

yody's Photo yody 18 Sep 2012

จัดแน่ๆแต่ไม่รู้เมือไร555

Burm's Photo Burm 18 Sep 2012

View Postmunez30, on 15 September 2012 - 08:50 PM, said:

เครื่องมันทูอันวัน ทั้งคอนโซลและพกพาเลยหรอครับ คือเล่นในจอยก็ได้งั้นหรอ
แล้วแผ่นเกมนี่ราคาประมาณเท่าไร

ไม่ใช่ครับ จอยเป็นแค่จอเสริม
คือเป็นหน้าจอ แสดง status/แผนที่/เลือกอาวุธ อะไรพวกนั้น
แต่บางเกมเขาประยุกต์มาเป็นหน้าจอของ user คนที่ 2 ได้ครับ (กรณีเล่น 2 คน เช่น เล่นมาริโอ้คาร์ท คนนึงดูบนทีวี อีกคนนึงดูจากจอย)
บางเกมเช่น zombiu ก็ใช้เป็นหน้าจอในบางกรณี เช่นเวลาเราเปิดหีบ เราต้องดูของในหีบจากจอ

เชื่อว่าบางเกมอาจจะใช้จอเล็กเวลาเล่นมินิเกม เช่นพวก hacking mini game เพราะสะดวกกว่า เพราะมัน touch ได้ (ถึงจะไม่ multi ก็เหอะ)

อีกอย่าง จอเล็กมันเอาไปเล่นไกลๆ เครื่องไม่ได้นะครับ

น่าเสียดายว่า พวกเกม wii หรือ ngc หรือ vc มันน่าจะทำให้เล่นบนจอเล็กได้
เผื่อเอาไปเล่นในส้วมบ้าง อะไรบ้าง

ส่วนราคาแผ่นเกม ประกาศออกมาแล้ว ของ us ราคากลาง ประมาณ 59.99 usd
ของญี่ปุ่นไม่แน่ใจ แต่มารูปนี้ น่าจะแพงกว่าเกม wii ประมาณ 1000 yen

arkantos's Photo arkantos 24 Sep 2012

ขอบคุณครับ