`
←  DGO CLUB : Counter Strike [DGO]
Logo
»

รบกวนตั้งห้องนี้นะครับ เปิด Steam Group D...

H2O's Photo H2O 16 Aug 2012

รายชื่อกรุ๊ปนะครับ (เข้าทั้งคู่เลยก็ได้นะครับ Steam เข้าทีละหลายๆกรุ๊ปได้อยู่แล้ว)

DGO CS:GO

http://steamcommunity.com/groups/DGOGO

CS:GO Thailand

http://steamcommunit...ps/csgothailand

ขออนุญาตตั้งเป็นกรุ๊ปเฉพาะกิจเลยนะครับ (จริงๆกรุ๊ปของ DGO เองก็มีอยู่แล้ว) แต่อันนั้นตั้งไว้เป็น private ทำให้เข้าออกยากนิดนึง
อันนี้จะเปิดไว้เป็น public สามารถกดจอยได้ทันทีเลย ซึ่งกรุ๊ปเหล่านี้จะมีประโยชน์ในการเข้าร่วมเกม และตั้งแมทช์เล่นกันเองครับ

สำหรับท่านไดที่พอมีเงินเหลือสัก 450 บาท Steam ยังจัดลดราคา pre-purchase 10% อยู่จนถึงวันที่ 22 นะครับ
เกมถูกมากๆ ระบบเล่นแล้วมันส์ เล่นง่าย เก่งยาก ปืนปัด งัดมีดแทง งุงิงุงิเหว่เหว ใครขี้เกียจรอเดี๋ยวนี้เขามีระบบตายแล้วเกิดเลย
(แต่ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่เพราะระบบ spawn point ห่วยได้ใจมาก เล่นกันเอาฮามากกว่า)

http://store.steampowered.com/app/730/

ป.ล ได้ไอเดียนี้มาด้วยสาเหตุที่ว่าเมื่อวานไปเจอชาว DGO โชวเทพกันอยู่หลายคน (ที่จำได้ก็มีสองคนคือคุณ MikAFever กะคุณ Jin
จำได้ว่ามีคนอื่นๆด้วยแต่ลืมอะครับแก่แล้ว)
Edited by H2O, 16 August 2012 - 12:18 PM.

[~FMT~]'s Photo [~FMT~] 16 Aug 2012

จอยด้วยคนนะจ๊ะ :r05:

แต่ช่วงนี้ติด Darksider อยู่ ไมได้เข้าไปเล่นเลย

drv's Photo drv 16 Aug 2012

ไม่อยากเล่นกับคน DGO เพราะ Gay เยอะ ขืนไปเล่นด้วยโดนฟันตูดแหกแน่ๆผม :r38:

จริงๆแล้ว ยังไม่ได้ซื้อ ตะหาก :r31:

View Post[~FMT~], on 16 August 2012 - 11:54 AM, said:

จอยด้วยคนนะจ๊ะ :r05:

แต่ช่วงนี้ติด Darksider อยู่ ไมได้เข้าไปเล่นเลย

จอยไว้ก่อนก็ได้ครับ เพราะตามเทคนิคแล้วเกมมันก็ยังไม่ออกแหละ

เบต้ายาวไปถึงวันที่ 21 พอหมดเบต้าแล้วเกมก็ออกเลย

roger's Photo roger 16 Aug 2012

ฝากกรุ๊ป csgothailand ด้วยครับ

ดูท่าทีมานานเห็นไม่มีใครตั้งผมก็เลยตั้งไป แต่ทีแรกว่าจะตั้งเฉพาะคนใน dgo ก็กลัวคนน้อย
เพราะถ้ารวมคนได้เยอะ เวลาเล่นจะมีค่าเฉลี่ยที่คนจะว่างเล่นพร้อมกันเยอะ
ก็เปิดวงเล่น private ได้เลย ไม่งั้นเปิด public มันจะเอาทั้งกลุ่มไปแจมกับฝรั่งตลอด

View Postroger, on 16 August 2012 - 12:10 PM, said:

ฝากกรุ๊ป csgothailand ด้วยครับ

ดูท่าทีมานานเห็นไม่มีใครตั้งผมก็เลยตั้งไป แต่ทีแรกว่าจะตั้งเฉพาะคนใน dgo ก็กลัวคนน้อย
เพราะถ้ารวมคนได้เยอะ เวลาเล่นจะมีค่าเฉลี่ยที่คนจะว่างเล่นพร้อมกันเยอะ
ก็เปิดวงเล่น private ได้เลย ไม่งั้นเปิด public มันจะเอาทั้งกลุ่มไปแจมกับฝรั่งตลอด

เดี๋ยวอัพไว้ให้ครับ จะได้จอยทั้งคู่กันไปเลย

Jin's Photo Jin 16 Aug 2012

Add โลดด ได้บรรยากาศเก่าๆมากก รื้อฝื้นกันสุดๆ ช่วงนี้รื้อสเตป 1-3 อีเกิ้ล แต่มันเปลี่ยนเป็น 1-4 ละคับ

payunkung's Photo payunkung 16 Aug 2012

แอดเรียบร้อยครับ เล่นกับคนไทย แล้วลื่นดีจริงๆ แต่เล่นกับฝรั่งก็ไม่ค่อยแลคเท่าไหร่ ห้องปิงไม่เกิน 100 ก็เยอะครับ ใครที่ชอบ cs อยู่แล้วก็น่าซื้อเก็บไว้นะครับ

ชอบโหมด dm ขำๆดี บางทีเกิดมายังไม่ทันซื้อปืน เจอพวกมาจ้ะเอ๋ ตรงหน้า :r31:

naknaknak's Photo naknaknak 16 Aug 2012

เล่นด้วยครับ เพิ่งเล่นได้เมื่อวาน เองผม

naknaknak

MoMoShiRor's Photo MoMoShiRor 16 Aug 2012

อยากเล่นมีดแทงกันเองครับ

[~FMT~]'s Photo [~FMT~] 16 Aug 2012

3-1 มันไม่มีแล้วเรอะครับ หรือมันเปลี่ยนเป็นปืนอันไหนหว่า

~BusteR~'s Photo ~BusteR~ 16 Aug 2012

ไม่อยากเล่นแล้วเกมนี้ เมื่อวันก่อนเข้าไปเล่นเป็นเซิฟนอกมั้ง OMG น่ะครับ ด่านดัส2 ผมเล่นเป็นตำหนวด เริ่มรอบผมก็วิ่งมาที่แง้มเลย

แล้วใช้ปืนป๊อกแป๊กเล็งไว้ แล้วก็มียูสเซอร์ท่านนึง ใช้ปืนกลที่มันใส่เก็บเสียงได้ด้วยน่ะ ปืน 4-3 มั้ง มายืนหลบซ้ายหลบขวาอยู่ตรงหน้า

กล้องส่องผมเลย ผมก็เลยไปย้ายไปส่องตรงจุดวางระเบิด ซักพัก ยูสเซอร์คนนั้นไม่อยู่แล้ว ผมก็กลับไปที่แง้ม แล้วก็ซูมกล้อง ก็ยิงเลยครับ

แล้วคนเดิมมันก็มา ยิงตรงหน้าผมอีก กระสุนผมคงไปโดนเข้า เค้าคงไม่พอใจ หันเอาปืนมายิงผมแล้ว ตัวเค้าก็หายไปเลย เหลือแต่ปืน

(เข้าใจว่าระบบคงจะดีดออกถ้าผู้เล่นจงใจยิงใส่พวกเดียวกันเองนะ เพราะก่อนหน้ามันมีพวกป่วนมาไล่ยิงพวกเดียวกันเองตอนจุดเกิดน่ะครับ)

ทีนี้พอจบเกมแล้วเกมมันเปลี่ยนอัตโนมัติ ผมย้ายไปเป็นโจร คาดว่าน่าจะเป็นยูสเซอร์คนเดิมนี่แหละ พูดออกไมค์เลยว่า "ไอ้บัสเตอร์นี่ ไม่รู้จักขอโทษ"

อะไรซักอย่างนี่แหละ ผมก็พิมพ์ข้อความไปว่า "xxxมาขวางกูเองนิ" ประมาณนี้ เพราะโน๊ตบุ๊คผมมันเสียบไมค์แล้วเสียงพูดมันไม่ออก ไม่รู้เป็นไร

ขี้เกียจเอาไปซ่อม ก็เลยไม่ได้ใช้ไมค์น่ะครับ อาศัยฟังเอา เค้าก็พูดออกมาอีกว่า "ขวางเชี่ยไรว่าไอ่ควาย" ผมก็งง แล้วขี้เกียจเถียง เพราะเค้ามีไมค์

ผมใช้นิ้วพิมพ์ ยังไงอธิบายก็ไม่เข้าใจ ผมก็เลยทิ้งท้ายไปว่า "งั้นมรึงก็เล่นของมรึงไปเหอะ กูเลิกละ" แล้วผมก็ออกจากเกม จบ

ณ ตอนนี้ ลบทิ้งไปแล้ว เอาไว้อารมณ์ดีๆ ค่อยเอาออกมาติดตั้งใหม่ เล่นแรคฯ เกมเกรียนๆ สบายใจกว่า ถึงแม้จะมีแต่บอทก็เหอะ :r31:

เกมนี้ถ้าจะเล่นควรมีไมค์ให้พร้อมนะครับขอบอกไม่งั้นเสียเปรียบนะเนี่ย :o_lol:

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 16 Aug 2012

โหด มัน ฮา ครับ ลื่นด้วยนะ

ravenh0lm's Photo ravenh0lm 16 Aug 2012

เบื่อตอนเกิดครับ จ้ะเอ๋กันเลยทีเดียว -*- แต่โดยรวมหนุกกว่าภาค Source มากครับ

overtune's Photo overtune 16 Aug 2012

View Postravenh0lm, on 16 August 2012 - 02:04 PM, said:

เบื่อตอนเกิดครับ จ้ะเอ๋กันเลยทีเดียว -*- แต่โดยรวมหนุกกว่าภาค Source มากครับ

คุณคงไปเล่นโหมด death match นะครับ มันเกิดมั่วนะ

Showbiz 's Photo Showbiz 16 Aug 2012

Naknaknak ชื่อคุ้นเหมือนกับว่า ฆ่าผมรัวๆเลย T_T

แก่แล้วไม่ฟิตเหมือนหนุ่มๆโดนสอยตายรัวๆ เง้อ

kidkaito's Photo kidkaito 16 Aug 2012

ซื้อเกมก่อน เดี๋ยวจาได้มาจอยด้วย :bomb:

peachzza's Photo peachzza 16 Aug 2012

เมื่อไหร่จะมานะครับ เกมส์นี้ อยากเล่น อยากรุ้ว่ามันจะคลาสสิกไหม :r05:

L-JacK's Photo L-JacK 16 Aug 2012

ขอเป็นสมาชิกซุ่มมือปืนด้วยคนครับ รอโหลดเสร็จจะ แจมด้วย

PArnKunG's Photo PArnKunG 16 Aug 2012

เพิ่งโหลดได้ 50 % เองเนีย :r19: