`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

พูดคุยทุกเรื่อง ไขปริศนาต่างๆ ไปกับ Darksi...

popness's Photo popness 24 Aug 2012

อันนี้เล่นก๊อปใช่มั้ยครับ เครื่องได้แฟลตเป็น LT3.0 รึยังครับ เพราะถ้ายังจะเล่นเกมใหม่ๆไม่ได้ครับ

Take4_82's Photo Take4_82 25 Aug 2012

สงสัยน่าจะเป็นแบบนั้นแหละครับ แล้ว LT3.0 เล่นเกมเก่าๆ ได้หรือเปล่าครับ

View Postpopness, on 24 August 2012 - 11:28 PM, said:

อันนี้เล่นก๊อปใช่มั้ยครับ เครื่องได้แฟลตเป็น LT3.0 รึยังครับ เพราะถ้ายังจะเล่นเกมใหม่ๆไม่ได้ครับ

piper's Photo piper 25 Aug 2012

View PostTake4_82, on 25 August 2012 - 02:14 AM, said:

สงสัยน่าจะเป็นแบบนั้นแหละครับ แล้ว LT3.0 เล่นเกมเก่าๆ ได้หรือเปล่าครับ

lt2.0 - 3.0 เล่นเกมส์ใหม่ๆได้หมดครับ ถ้าจะลงเล่นผ่าน hdd ด้วยต้องไรท์ burner max

ถ้า lt2.0 อย่าลืมแก้เป็น 2.0 ด้วยนะครับ

retromer's Photo retromer 27 Aug 2012

ขอบคุณสำหรับเทคนิคต่างๆ นะครับ ชอบเกมนี้ และกำลังเล่นอยู่เลย สนุกดี เสียอย่างเดียว เล่นแล้วจะงงๆ ตรงฉากเนี่ยแหละ หาทางไปไม่ค่อยเจอ :confuse:

--ขอรบกวนหน่อยนะครับ อยากได้พวกการอัพสกิล ที่เป็นภาษาไทยหน่อยน่ะครับ ของผมเล่นจอธรรมดา อ่านแล้วไม่รู้เรื่องเลย

I3enzZz's Photo I3enzZz 27 Aug 2012

มีใครเจอบั๊ดไหมครับ ผมเจอตอนที่เราต้องสับคันโยกสามอันให้หีบกุญแจมันลงมาอะครับ ไอ้ตัวเขียวๆมันค้างอยู่ตรงสวิตไไหนต่อไม่ได้เลย

popness's Photo popness 29 Aug 2012

เก็บครบ 1000 เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

retromer's Photo retromer 11 Sep 2012

เข้ามาแนะนำอาวุธสุดยอด สำหรับคนที่อยากได้ เคียวเจ๋งๆ นะครับ (เผื่อสำหรับท่านที่ ยังไม่ได้มีเคียวถูกใจซักที)

--มันมีชื่อว่า " Black Demise "
สุดยอดยังไง มันจอร์จมากก็ตรงที่ เติมเลือดให้เราทุกครั้งที่ ฟันโดนศัตรูครับ

--แล้วจะได้มายังไง
ก็จะได้มาจาก Side-Quest The Chancellor's Quarry ครับ (ซึ่งจะได้เควสนี้ ในตอนเกือบ ท้ายๆ เกมแล้วมั้งถ้าจำไม่ผิด)
เป็นด่านแบบเขาวงกตแบบเลือกทิศ เคลียร์ศัตรูเป็นด่านๆ ไป ของจะอยู่ในห้องลับ ของชั้นที่ 5
ซึ่งจริง ๆ แล้ว การจะผ่าน เควสที่ถูกต้องนั้น จะต้องเก็บของ " Soul Arbiter’s Scrolls and Soul Arbiter’s Sacred Seals " ให้ครบก่อน ถึงจะผ่านเควสนี้ได้(เพราะมันจะมี ตัวไกด์ให้)
--เพราะฉะนั้น ถ้าใครที่ต้องการเล่นแบบครบถ้วนจริงๆ (โดยไม่ข้ามขั้นตอน ) ต้องไปเก็บของมาก่อนนะจ๊ะ อย่าเพิ่งไปตามลิงค์บทสรุป
--ส่วนใครที่ใจร้อน ก็ตามลิงค์ไปได้เลยครับ
http://www.gamefaqs....s-ii/faqs/64799

ปล.ยังมีอาวุธเจ๋งๆ อีกเยอะนะจ๊ะ (แต่มันมักจะอยู่ใน Side-Quest เป็นส่วนใหญ่นะ ต้องลองเล่นดู)

รบกวนถามหน่อยครับว่า มีอาวุธชื่ออะไรบ้างที่ใช้แช่แข็งศัตรู แบบเป็นก้อนไปเลยน่ะครับ
(เจอในคลิปยูทูปแล้ว แต่เล่นเองยังไม่เจอเลย)

popness's Photo popness 17 Sep 2012

View Postretromer, on 11 September 2012 - 02:35 AM, said:

รบกวนถามหน่อยครับว่า มีอาวุธชื่ออะไรบ้างที่ใช้แช่แข็งศัตรู แบบเป็นก้อนไปเลยน่ะครับ
(เจอในคลิปยูทูปแล้ว แต่เล่นเองยังไม่เจอเลย)

คือ อาวุธมีที่มีธาตุเขียนว่า Ice อะครับ จะมีโอกาสแช่ศัตรูแข็งเป็นก้อนไปเลย
ถ้าเก็บเควส ฆ่าบอสน้ำแข็งที่อยู่ใน side quest อะครับ ก็จะได้อาวุธประเภทนี้มาเหมือนกันเลยครับ

ผมว่าอาวุธหลักที่ดีที่สุดคือ อาวุธที่เราผสมเองครับ แรงกว่าเยอะมากๆ เลือก heal steal ใส่เข้าไปก็จะดูดเลือดทุกฮิตแล้วครับ

อาวุธที่ผมตีเอง ใส่ stat เข้าไปก็มี

heal steal ดูดเลือดทุกฮิต
freeze ตีให้มอนสโลว์
str จะได้แต่แรงขึ้น
critical chance เพิ่มโอกาส คริ แต่ผมคริเกือบทุกดอกเลยครับ

คือพอตีแล้วมอนตัวไหนก็ไม่กลัวอีกเลย

retromer's Photo retromer 26 Sep 2012

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับท่าน

shadowman's Photo shadowman 03 Oct 2012

ถาม the Crucible ทำไมผมเข้าไปเล่นถึงแค่ wave 75 เองครับ หลังจากนั้นให้เริ่มใหม่ หรือ เล่น wave เดิมที่ผ่านมาแล้ว

ปล.ตอนนี้เล่นเหลือแค่ปราบบอสตัวสุดท้าย

Excibition's Photo Excibition 04 Oct 2012

ถามเกี่ยวกับ achievement Pay It Forward ของผมส่งแล้วมันขึ้นว่า Account Not Found

tkv9999's Photo tkv9999 12 Oct 2012

ของผมแผ่นแท้ ก็ส่งของให้เพื่อนได้ แต่ต้องสังเกตเพื่อนคนไหนมันขึ้น ชื่อเพื่อนเราของผมมันเด้งขึ้นมาตอนเล่นอยู่ START PLAY DARKSIDERS 2 ก็ส่งให้คนนั้นครับผมก็ได้ ap นี้มาแล้ว

เล่นจบ normal ไปแล้วรอบนึง มาเล่นรอบ 2 เก็บของอยู่ครับ แต่ช่วงนี้พักมาเล่น TK TAG 2 กะ RES 6 เด้อ

http://image.ohozaa....o6v4iidlbiCqWsL

Tonnakub's Photo Tonnakub 22 Oct 2012

เป็นเกมส์ที่ผมรอคอยเลยครับ :r38:

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 22 Oct 2012

เสริมนิดนุงนะคับ เห็นว่าแพทล่าสุด 1.02 ที่เพิ่งปล่อยมาไม่กี่วันนี้ ถ้าอัพเดทไม่ผ่าน จิทำให้เซฟเจ๊ง Corrupted ฝั่ง PS3 เขาเจอกันไปหลายคนแล้วนะคับ ไม่รู้ฝั่ง 360

จิเป็นรึป่าว ใครที่ไปโหลด TU ตัวล่าสุด ยังไงคงต้อง Back up เซฟไว้กันเหนียวกันด้วยคับ

ป.ล. Heal Steal หาออฟนี่ตกจากศัตรูไม่เคยเจอเบยอะคับ ต้องเิปิดกล่องกะลุงบา 4 เอาอย่างเดียวเบยหราคับ :o_worry:</p>
Edited by Galaxy Exposition, 07 January 2013 - 05:33 PM.