`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

\(^▽^*)~ My Figure Collection! ~(*^▽^)/

MR.Ganger's Photo MR.Ganger 14 Aug 2012

[เนื้อหาส่วนนี้จะอยู่ในช่วงต้นปีที่ผ่านตามวันที่ระบุไว้ จนถึงต้นเดือน 7 นะครับ]

ขอเล่าย้อนความนิดนึงแล้วกันนะครับ
ว่าอยู่ดีๆทำไมผมถึงเริ่มเก็บสะสมของพวกนี้

เรื่องมันเริ่มขึ้นเมื่อตอนช่วงคืนข้ามปีที่ผ่านมา (ปีใหม่ที่ผ่านมานี่แหละ)
ตอนนั้นผมกำลังเล่น Xbox ชิลๆอยู่กับเพื่อนกลุ่มนึงอยู่
//ถ้าย้อนกลับไปในช่วงนั้น ผมจะเป็นพวกบ้าสะสม Collection เกม
เป็นอย่างมาก มีเกมไหนอะไรลิมิตๆออกมาจะต้องจัดหมด
แต่เหตุการณ์ตอนนั้นมันเกิดอะไรขึ้น ผมก็ยังไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่
จำได้คร่าวๆว่าผมอยากดูเมะมาก
(ก่อนหน้านี้ก็เคยอยาก แต่โดนหลอกให้ไปดูเรื่อง
School Days เลยเลิกอยากไปพักใหญ่เลย Posted Image )
และพอดีตอนนั้นเพื่อนดันแนะนำมาว่า ให้ไปดูเรื่อง CLANNAD เพราะมันสุดๆมาก ลองซะ
มันต้องมีซึ้ง น้ำตาคลอ ร้องไห้มั้งละว่ะ... ผมก็เลยลองตามที่มันบอก
//ตอนนั้นจัดไปไม่ได้คิดอะไร เพราะว่างๆ อยากหาอะไรดูมากๆ แต่พอดูจบ โอ้ววว นี่แหละ ใช่เลย
และตอนนั้นเอง ผมก็เกิดความรุสึกว่าอยากจะสะสม ฟิกสเกล ของเรื่องนี้มากๆ
เพราะถ้าเอามาตั้งโชว์ มันจะเหมือนกับว่า มีความทรงจำที่ชวนให้คิดถึงอยู่ตลอด!! (ว่าไปนั้น) Posted Image

ก็เลยออกหา และได้มาในที่สุดครับ กับฟิกสเกลตัวแรก 1/6 Kyou Fujibayashi
ค่าย Kotobukiya ผมได้มาเมื่อวันที่ 13/1/2012

และหลังจากนั้นไม่นาน ผมก็รู้ว่ามันออก 1/6 Tomoyo Sakagami มาด้วยอีกตัวนึง
ทำไงได้ ก็ต้องตามเก็บสิครับ Posted Image (โดนสกิลเรียกเพื่อนชัดๆ)
//CLANNAD ผมจะเน้นเก็บแต่ของค่าย Kotobukiya

และหลังจากนั้นก็โดนแบบนี้มาเรื่อยๆ คือ ดูเมะ ชอบ และซื้อเก็บ
เรื่องที่2ที่ผมเก็บต่อจาก CLANNAD ก็รู้สึกว่าจะเป็น K-ON! นี่แหละครับ
ตอนแรกคิดแค่ว่า จะเก็บแค่ CLANNAD กับ K-ON! แล้วก็เลิก
แต่หลังๆดันกลายเป็นว่า ซื้อเก็บก่อน แล้วค่อยมาดูเมะตามอีกที ซะงั้น
และมันก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จนเยอะอย่างที่เห็นนี่แหละครับ Posted Image
เลยต้องเริ่มขายพวก Collection เกมต่างๆทิ้ง ง่ายๆคือเลิกเก็บนั้นแหละ
และเอาเงินส่วนนั้นมาลงกับการสะสมฟิกสเกลแทน
โดยตอนนั้นผมคิดได้ว่า สะสมเกมไป ในอนาคตผมคงจะหยิบออกมาเล่นใหม่ไม่หมดแน่ๆ
(พอดีวันนี้จัดของใหม่หมดเลยถ่ายรูปมาให้ชมกันครับ)

ส่วนรูปสุดท้ายนี้ ตอนแรกพยายามจะลองต่อกำแพง
แต่ไม่ไหวจริงๆฮะ กลัวล้ม และกล่องล่างๆจะบุบ มากๆ Posted Image

[ส่วนรูปนี้คือของที่เข้าเมื่อช่วงต้นเดือน 8 ที่ผ่านมาครับ]

และสุดท้ายนี้ ก็ขอขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามารับชมนะครับ Posted Image

Lucosta's Photo Lucosta 14 Aug 2012

สุดยอดด เยอะมากกก

ถ้าโชว์ในตู้คงสวยมากเลย หุหุ

Hugsama's Photo Hugsama 24 Aug 2012

เป็นบูญตาข้าน้อยยิ่งนัก :r25:

doodee24's Photo doodee24 03 Sep 2012

เยอะ ทะ ลัก ครับ
เทพคือท่าน

tha's Photo tha 04 Sep 2012

สุดยอด สวยๆทั้งน้านเลยครับ

L-JacK's Photo L-JacK 10 Sep 2012

อยากเก็บมั้งจัง แต่ปัจจุบัน ผมยังเก็บของก็อปอยู่เลย กันพลาพวกกันดั้มผมเก็บแท้บ้างก้อปบ้างเหมือนกัน

แค่นี้เงินก็หายไปไหนหมดแล้วก็ไม่รู้

boy123456's Photo boy123456 11 Sep 2012

คุณต้น ไอ้ เค อง กล่อง ทองๆ มันคือไรรึ

poppy17's Photo poppy17 14 Sep 2012

สุดๆๆไปเลยครับ

First Try - XBox 360's Photo First Try - XBox 360 24 Sep 2012

เก็บเหมือนกันเรยครับ แต่ของผมน้อยกว่าเยอะเรย จะเน้นไปหลายค่ายอาทิ ALTER, Kotobukiya, GSC :r31:

Corona's Photo Corona 27 Oct 2012

เยอะโคตร