`
←  Call of Duty & Battlefield
Logo
»

Battlefield 3 : คนไทยได้ร่วมกันเช่า Server...

prokchol's Photo prokchol 26 Jul 2012

ถ้าเอ็มมาเล่นก็ใช้แมพเก่าแทนไง มันรองรับคนได้มากขึ้นด้วยเป็นข้างละ 12

ปล. อยากให้ช่วยกันวางแผนการรบเวลาเจอพวกทีมต่างชาติ โหดๆมา จะได้ไม่แพ้กระจุยแบบนี้อีก

tongnism's Photo tongnism 26 Jul 2012

View Postprokchol, on 26 July 2012 - 01:30 PM, said:

ถ้าเอ็มมาเล่นก็ใช้แมพเก่าแทนไง มันรองรับคนได้มากขึ้นด้วยเป็นข้างละ 12

ปล. อยากให้ช่วยกันวางแผนการรบเวลาเจอพวกทีมต่างชาติ โหดๆมา จะได้ไม่แพ้กระจุยแบบนี้อีก
อย่างที่พี่บอก มันน่าจะมี แผน เอาไว้มั่งก็ดีครับ แต่ผมขอแชร์ ที่เจอมาหน่อยครับ
1. ถ้าเจอฝรั่งเข้ามาผสมในฝั่งเรา ซัก 4-5 คน ก็สื่อสารกันไม่เข้าใจแล้ว ถ้ามันเข้ามาเก่งก็ดีไป แต่ถ้ามันเข้ามาเล่นมึนๆ ก็ทีมล่มนะครับ
2. บางครั้งฝั่งเราคนไทยที่เล่นกันประจำมีน้อย 3-4 คน จะให้สู้กับฝั่งตรงข้าม Team มา 6-7 คน ก็ค่อนข้างยากนะครับ
3. บางคนผมว่า ไม่ได้ยินเวลาที่เราพูดกันนะครับ (หรือว่าได้ยินแต่ไม่ตอบรับ) บางคนไม่มี BT ผมก็เข้าใจนะ
4. สุดท้ายมันเป็นเหตุสุดวิสัยครับ เช่นกำลังจะวางจุดเกิด เรดาร์แล้วตาย โดนแคมป์หนัก หรือสกิลเฉพาะตัวฝ่ายตรงข้ามสูงกว่าจริงๆ

prokchol's Photo prokchol 26 Jul 2012

ก็นั่นแหละ เดียวไว้งัดเอาตำราพิชัยสงครามซุนวู มาใช้บ้างแล้ว :r20:

DioVeloce's Photo DioVeloce 26 Jul 2012

View Postprokchol, on 26 July 2012 - 02:02 PM, said:

ก็นั่นแหละ เดียวไว้งัดเอาตำราพิชัยสงครามซุนวู มาใช้บ้างแล้ว :r20:

ตำราไรก็ไม่สู้ T-UGS

prokchol's Photo prokchol 27 Jul 2012

เจไม่บอกออกสื่อ จะได้ช่วยเล่น ชอบมาบอกตอนจบเกมละ โวยวายตอนนั้นเลยนะ

tongnism's Photo tongnism 27 Jul 2012

เมื่อคืน เซ็ง+หงุดหงิด+รมณ์เสียครับ เลยโวยวาย เกรียนแตก ขออภัยๆพี่น้องทุกท่าน หงุดหงิดตัวเอง เวล 100 ซะเปล่า ทำไมทำไรไม่ได้เลยน้า อ่อนจริงเรา - -"

prokchol's Photo prokchol 27 Jul 2012

เมโทรบุกฐานแรก ทีม1 หมอ3 ซับพอร์ท 1 : ทีม 2 หมอ 3 ซับพอร์ท 1 : ทีม 3 เรคอน 4 สไนไกล 1 สไนกลาง 2 mav 1 (คอยอยู่หลังสุด โดยให้คนเล่น mav เกิดเป็นซับพอร์ท โยนกระสุนไว้ หลังฐาน แล้วฆ่าตัวตายก่อนแล้วค่อยเล่น mav) ทีมสไนก็จะมีกระสุนเติมตลอด ส่วนทีมบุก 8 คน ไปด้วยกัน มีหมอ 6 คน ยังไงคงไม่ตายพร้อมกันหมด น่าจะชุบได้ทัน ต้องแบ่งกันเลยว่าเกมนี้ใครอยากเล่นส่วนไหน ก็เลือกไปอยู่ทีมให้ถูก แล้วเล่นตามชอบแต่ต้องรับผิดชอบตัวเอง หมอต้องโยนยา ชุบเพื่อน ยิงระเบิดควัน ซับพอร์ทต้องโยนกระสุน ถ้าบุกไม่แตกอีก ก็ไม่รู้ว่าไงแล้ว แต่ปัญหาว่าจะจัดสรรทีมได้ลงตัวกับหน้าที่รึป่าว
ส่วนฐานสอง สาม สี่ ทุกทีม หมอ 2 ซับ 1 รีคอน 1 โดยรีคอนจะต้องวางจุดเกิด และ เรดาร์ ให้กระจายทั่วแมพ ซ้าย ขวา กลาง
ถ้าโดนดันจนสุด ต้องลองไปนัดเจอกันหลังฐาน แล้ววิ่งไปพร้อมกัน 12 คน ดูซิว่าจะไปรอดมั้ย

yaza_bkk's Photo yaza_bkk 27 Jul 2012

แว๊ะมาเจิมบอร์ครับ ^^

พี่ชม รูปใต้ข้อความต้องใส่อะไรอ่ะครับ มันถึงเป็น Link รูป

DioVeloce's Photo DioVeloce 28 Jul 2012

View Postprokchol, on 27 July 2012 - 12:49 AM, said:

เจไม่บอกออกสื่อ จะได้ช่วยเล่น ชอบมาบอกตอนจบเกมละ โวยวายตอนนั้นเลยนะ
บอกตอนในเกมส์แล้ว ไม่มีใครได้ยินผม 555+

prokchol's Photo prokchol 28 Jul 2012

เข้าไปเลือกแบบที่เวป www.bf3stats.com แล้วคัดลอกลิงค์ มาวางที่ signature ในแก้ไขโปรไฟล์เรา

ปล. คืนนี้ห้ามใช้เรดาร์นะ

kingkeng's Photo kingkeng 28 Jul 2012

-..- คืนนี้จะโดนเสียบกี่รอบกันเ้น้อ :cut:

prokchol's Photo prokchol 28 Jul 2012

เก่งจะไม่ให้เบอร์มือถือพี่ไว้จริงๆเหรอ ??

kingkeng's Photo kingkeng 28 Jul 2012

อ่าว ว่าส่งไปทาง ps3ไทยแล้วนะ :o_worry:

Gong1985's Photo Gong1985 29 Jul 2012

พักสายตานานไปหน่อยไม่ได้เล่นเลย(หลับยาว)

junjao04's Photo junjao04 29 Jul 2012

natty7805 มาแจมด้วยคนจ๊ะ ไม่ได้เข้า DGO นานจนลืมรหัสเลย กว่าจะมั่วถูก

prokchol's Photo prokchol 29 Jul 2012

มากันหมดแว้ว ว่าแต่มะคืนก็เมื่อยดีนะวิ่งไล่ฟัน แต่ถนัดลอบแทงมากกว่าแทงซึ่งหน้าอะ

ooxoo's Photo ooxoo 29 Jul 2012

ตอนแรกเข้าใจว่าเวลาเล่นมีด จะเล่นแบบซุ่มโจมตี ย่องกัน แอบมองหาห่างๆ (ชอบ) ...ที่ไหนได้ วิ่งกระโดด กระเด้งๆ ถ้วนหน้า...มึน..
RPG ยังไม่ทันได้เล่นเลย555+

prokchol's Photo prokchol 29 Jul 2012

เล่นแบบปืนพก แถมมีด ค่อยมันส์หน่อย มีดอย่างเดียวเวียนหัว

psphunterzz's Photo psphunterzz 29 Jul 2012

ผมอดเล่นเลย ลูกป่วยหนักไข้ข้น ไว้รอบหน้า :r19:

tongnism's Photo tongnism 30 Jul 2012

รอตาบอยเสมอ Exp ผมยังตามอยู่นิดหน่อย...ประมาณ 5 ล้านเอง :r20: