`
←  Diablo 3
Logo
»

หาคำตอบเกี่ยวกับ %find megical item

southtown's Photo southtown 18 Jul 2012

มันมีส่วนให้เราหาอาวุธดีๆเจอไหมครับ หรือว่าหาได้เฉพาะตัวไอเทมสีฟ้า rare กับ legendary ไม่เกีี่ยว

แต่พอมา inferno ต้องเอาออก เพราะมันจะไม่รอดเอา งัดของหนักๆออกมาต่อลมหายใจ รู้สึกว่าของดีๆ ก็เริ่มหายากขึ้นด้วยนะ
ส่วนตัวผมว่าน่าจะนะครับ คุ้นๆว่ามีสัก 40% หาของดีๆได้เพียบเรย เพื่อนๆว่ายังไงกันบ้างคับ

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 18 Jul 2012

magic find เพิ่ม "โอกาส" ที่ของแรร์ (ทุกสี) จะตกครับ
ไม่เกี่ยวกับคุณภาพของแต่อย่างใด

สรุปง่ายๆ เป็นภาษาปาก ทำให้ของแรร์ตกกระจาย แต่จะดีมั้ยก็อยู่ที่ดวงส่วนตัวผู้เล่น

demontong's Photo demontong 18 Jul 2012

find magical item ช่วยเรื่อง %ในการดอปที่มากขึ้น ไม่มีส่วนช่วยให้ op ดีขึ้นหรือเจอของเทพ แต่อย่างใด

ของเทพ op สวยต้องพึ่ง ดวง ดวง ดวง และก็ ดวง เท่านั้น :r05:

ponpong's Photo ponpong 18 Jul 2012

ฆ่า elite 5 ชุด magic find ก็เกือบร้อยแล้วครับ จัดอาวุธหนักไปเลย

Alystiria's Photo Alystiria 18 Jul 2012

จริงๆ มันช่วยให้แรร์ดรอปเยอะขึ้น และโอกาสได้แรร์ขั้นสูงๆ มากขึ้นด้วยครับ
http://us.battle.net...ment#magic-find

time3957's Photo time3957 21 Jul 2012

ของดีจริงๆ นี่ต้อง หลังๆ หรือเปล่าครับ ผมยังไม่จบ Hell เหลือด่านสุดท้าย ไม่เคยได้ของดีๆ เลย

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 21 Jul 2012

ต้องไป act ไกลๆ หน่อย โอกาส drop จะมากขึ้นเรื่อยๆ และ คุณภาพ จะมากขึ้น แต่ไม่มีปัญญา ไปไกลได้ครับ เพราะ act หลังๆ elite แม่งโหดมาก

gnilwob's Photo gnilwob 22 Jul 2012

ผมเรียงของบวก mf ไว้
พอใกล้จะฆ่าตัวสุดท้ายก็กดเปลี่ยนของครับ
mf ประมาณ 300+ รวม 5 stacks

popness's Photo popness 22 Jul 2012

ใส่ๆเยอะแล้ว แต่ก็ดรอปของไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่เลย ต้องดวงล้วนๆ