`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

cake อร่อยๆต้องซื้อที่ไหนครับ

Joey4D's Photo Joey4D 10 Aug 2012

แพงหน่อยนะ coffee bean by dao มีหลายสาขาเหมือนกัน ที่เอกมัย ซอยร่วมฤดี เซนทรัลเวิร์ด พารากอน

ผมชอบเค้กฮอลิก

แต่ของขายดีของเขาคือ white choc

เห็นบางคนใน DGO ของเบบี้บลูม ซื้อทีละ 2 ปอนด์เลย

แต่ของกิน แล้วแต่คนจริงๆครับ เพราะคนเราชอบไม่เหมือนกันครับ

striker's Photo striker 10 Aug 2012

http://www.amorbangkok.com/coffee.php ลองเจ้านี้ดูครับผมว่ามันอร่อยคุ้มราคาดีราคาย่อมเยา 45-80 บาท มั้ง

gardener's Photo gardener 18 Aug 2012

ร้านที่ท่านอื่นๆแนะนำกันมาเคยกินมาหมดแล้วนะ แต่สำหรับผม ณ เวลานี้ต้องร้านภูริตันที่ซอยอารีย์ ตอนนี้ยกให้อร่อยที่สุดเท่าที่เคยกินมา เป็นเค้กสไตล์ญี่ปุ่น เป็นร้านเล็กๆน่ารัก เดินทางลำบากพอสมควรเพราะอยู่ในซอยลึก เจ้าของร้านจะหน้าดุๆหน่อย แต่ก็ไม่มีอะไรครับ ถ้าเราไม่ไปเกรียนใส่เค้า หรือเรามี ego จัด เราก็คุยกับเค้ารู้เรื่องครับ เอาเป็นว่าผมไปมาแล้ว 2 ครั้งในรอบ 2 เดือน ราคาแพงหน่อยแต่ถือว่าคุ้มครับ ชิ้นละประมาณ 200 กว่าบาท เอารูปไปดู

one's Photo one 19 Aug 2012

amorbangkok
ต้องลองไปดูซะหน่อย

gardener's Photo gardener 19 Aug 2012

อ้อ ถ้าเป็นร้านลำดับสองในใจผมจะเป็นร้าน Secret Garden เดี๋ยวนี้มีหลายสาขา เครปเค้กอร่อย แต่ล่าสุดไปกินที่เซ็นลาดผมว่ามันไม่อร่อยเหมือนที่สาทรนะ

ส่วนลำดับสามชื่อร้านอะไรจำไม่ได้ อยู่ในโรงแรมแถวสุขุมวิท แฟนเคยพาไปกินเมื่อนานมาแล้ว

kyo13's Photo kyo13 29 Aug 2012

Secret นี่เคยลองแล้วส่วนตัวว่า ทำมั่วๆเองยังอร่อยกว่าครับ ผมชอบมูสแอนด์เมอแรงค์มากที่สุดแล้วครับ

Piggyealker's Photo Piggyealker 01 Sep 2012

Coffee Bean