`
←  Diablo 3
Logo
»

ช่วงนี้รู้สึก ห้องมันเงียบๆไปหรือป่าว

L-JacK's Photo L-JacK 08 Jul 2012

ตอนนี้เข้าไปเล่น ไม่ค่อยเจอเพื่อนเปิดห้องเล่นเลย รู้สึกออนน้อยกว่าปกติด้วย กำลังรอภาคเสริม หรือไม่ค่อยมีเวลาเล่นกันหรือป่าวครับ

ตอนนี้ ฟาร์มแต่ ACT 1 เบื่อๆ เงินก็ไม่มี จะฟาร์ม ACT 2 ก็ขี้เกียจเจอพวกมุดดินโยนระเบิดขวด เฮ้อ!!!

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 08 Jul 2012

เบื่อๆครับ แถมเพิ่งฆ่าเดียโบลจบ inferno แล้วซะงั้น
พวก elite act 3-4 ก็พอลุยได้แล้ว ไม่รู้จะทำอะไรแล้ว ฟาร์มก็ง่วง :r19:

paween_a's Photo paween_a 08 Jul 2012

ไม่ลองตัวอื่นกันบ้างหรือครับ

seba's Photo seba 08 Jul 2012

เบื่อๆอะครับ

L-JacK's Photo L-JacK 08 Jul 2012

ผมก็มีเล่น monk กับ wizard บ้างนะ ก็มันส์ดี และบางทีก็เริ่มเบื่อ ฮ่า ฮ่า

อยากได้ของเมพๆ ใส่ก็ต้องไปฟาร์ม Inferno อีก ACT1 ของกว่าจะได้ดีๆสักชิ้นนึง น๊าน นาน จะฟาร์ม ACT2 ก็ไหวอยู่ แต่ชอบตายเพราะประมาท

สรุปฟาร์ม ACT 1 2 ครั้ง เลิกไปหาอย่างอื่นทำต่อ

RONAN321's Photo RONAN321 09 Jul 2012

ช่วงนี้พักไปทำอย่างอื่นบ้างอ่ะคร๊าบบ ไว้แวะไปเล่นด้วยย :cat_dance:

demontong's Photo demontong 09 Jul 2012

เงินเฟ้อ!!! จะให้ฟาร์มขั้นเทพขนาดไหนก็เบื่อได้ครับเพราะคนเล่น และที่สำคัญฟาร์มให้ตายอย่างไรก็ไม่มีทางหาของระดับสูงๆเทียบเท่าพวกที่ใช้บอทหรือโปรได้หรอกครับ

ในความคิดเห็นของผม บอททำให้ระบบทุกอย่างมันล้มเหลว ที่เห็นชัดเจนมากๆคือเงินเฟ้อ ผู้เล่นใหม่ๆไม่มีทางที่จะเข้าถึงของระดับสูงๆได้ (ท่านต้องฟาร์มๆๆๆ และก็พึ่งดวงด้วย)

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 09 Jul 2012

มันมีบอท+โปรด้วยเหรอครับ
โปรแกรมบอทหรือบอทเมดอินไชน่า :r13:

H2O's Photo H2O 09 Jul 2012

ตาแจ็ครู้ยัง ผมจบแล้วนะ :r19:

Nrl's Photo Nrl 09 Jul 2012

เอาจริงๆ ถ้าเล่นทั่วไป ถึง hell ก็พอแล้วล่ะ 3 รอบ
ถ้าเป็นเกมอื่น อย่างเก่งก็เล่น 2 รอบ ได้แพลตไปละ

สมมติเล่น 3 อาชีพ เล่นจนถึง inferno ก็ 9 รอบละ
ก็คงมีเบื่อกันมั่งแหละ ยังไม่รวมไปช่วยเค้าลุยบ้าง อะไรบ้างนะ

ยิ่งมาเจอของ ข้ามจากหลักแสน มาหลักล้าน ก็ farm กันอ้วกละ
พอขยับมา act 3 เจอของหลัก 10 ล้าน... เหนื่อยอ่ะ -*-

ผมว่ารวมๆ แล้ว แต่ละคน คงเอาเวลามาทิ้งกับเกมนี้ประมาณ 200 ชม ได้ล่ะมั้ง ผมล่ะ คนนึง

แต่เราก็ยังเล่นไปเรื่อยๆ ตราบใดที่ยังไม่จบ inferno

@Top_Hero@'s Photo @Top_Hero@ 09 Jul 2012

ผมหนีไปเล่น LOL ละ 555+ มันมาก ๆ ๆ ๆ ๆ

lekkung's Photo lekkung 09 Jul 2012

^
อะไรอ่ะครับ

KereD's Photo KereD 09 Jul 2012

โห เปิดกันแบบนี้เลยเรียงเป็น 20 เครื่องเลย แต่พอจบอินเฟอโน่แล้วมันก็เบื่อๆ นะครับ

ว่าจะลองเล่นตัวใหม่เอาแค่ 60 เก็บถ้วยพอละไม่ต้องจบแล้ว

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 09 Jul 2012

พี่จีนแม่มลงทุนจริงๆ คิดว่าน่าจะได้เงินจากหลายเกมละถึงได้ทำเป็นธุรกิจขนาดนี้

neoevangel's Photo neoevangel 09 Jul 2012

ไม่รู้ว่าซากันรึยัง แต่ช่วงนี้ผมกำลังติดเลยครับ

ฟาร์มบ้าง เล่นตัวใหม่บ้างสลับๆกันไป กะว่าคงเล่นให้ครบทุกตัวได้ถึง Inferno ก่อนถึงจะเลิก แล้วก็รอ Expansion กันปายย

braveman's Photo braveman 09 Jul 2012

เบื่อละคร้าบ ของก็ขายยาก เงินเฟ้อมาก ฟาร์มก็น่าเบื่อมากๆ ถ้าไม่มีระบบเงินจริงสงสัย หลายคนคงเลิกไปแล้ว :cher:

NUVEAU's Photo NUVEAU 09 Jul 2012

บาบาผมเล่นเก็บ level แบบละเอียดทุกซอกทุกมุม แต่ท่านหัวหน้า
เล่นเน้นเอาเร็วเข้าว่า แล้วจะมีใครตามท่านทันล่ะครับ

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 09 Jul 2012

ผมแมร่ง ดันไปติด MTGO ไม่มีเวลาเล่นเกมนี้เบย

rufast's Photo rufast 09 Jul 2012

หยุดเล่นครับ ใจเสียไปแล้วกับ inferno
แล้วนิสัยส่วนตัวเป็นพวกขี้เกียจฟาร์ม
ก็เลยพักๆไว้ก่อน

หนีไปเล่น LOL เหมือนกัน