`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

การอัปเดทเครื่อง Xbox JTAG และ RGH 15574

muffinkung's Photo muffinkung 29 Sep 2012

ผมมืดไปอีกคนแล้วล่ะครับ ฮือๆ

nuinuy02's Photo nuinuy02 14 Dec 2012

หา CPU Key ไม่เจอครับ กด Eject ตอนเปิดเครื่องก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ มีแต่หน้าจอฟ้าไม่มีตัวหนังสือ พอจะมีวิธีดู cpu key ทางอื่นไหมครับ :sad2:

bowen's Photo bowen 03 Apr 2013

เดี๋ยวจะลองไปทำดูครับ
เครื่องผมไม่ได้ up มานานละครับ
ปล.ต้องระวังอะไรบ้างครับ

Begitsu's Photo Begitsu 08 Apr 2013

ทำตามวิธีแล้ว ได้ผลครับ แต่ผมไม่เหมือนตัวอย่างนิดหน่อยนะ
ตรงที่บอกว่าเอา nand ที่อัพแล้วใส่ในแฟลชไดฟ์ ของผมใส่แล้ว
เปิดเครื่องโดยการกด Eject มันก็เข้า Xell จอสีน้ำเงินปกติเลย
ในตัวอย่างบอกจะเป็นจอดำ แล้วมีตัวหนังสือขาว

แต่ของผมเป็น Xell สีน้ำเงินเหมือนกด Eject เปิดเครื่องตามปกติ
จากนั้นมันจะโหลดปกติแล้วมัน แล้วมีข้อความบอกว่า
มันตรวจพบไฟล์อัพเดทในแฟลชไดฟ์ ถ้าจะยกเลิกให้กด Restart
ผมก็รอๆ มันก็อัพของมัน เสร็จเปิดเครื่องมาก็กลายเป็นแดชใหม่เลย
เล่นนินจาไกเดน 3 เรเซอร์ ได้ปกติ

อีกเรื่องก็ตอนโหลดโปรแกรม J-Runner ในลิงค์ตัวอย่างมา ผมโหลดมาแล้ว
ตอน Create Image มันบอกว่า Ini Missing ผมเลยไปโหลด J Runner (Core)
กับตัวแพค 1603 มา Create Image ได้ตามปกติ

Dantevil's Photo Dantevil 21 Jun 2013

เป็นประโยชน์อย่างยิ่ง
ขอบคุณมากครับ