`
←  Diablo 3
Logo
»

เตือนเช้านี้อย่าเพิ่งยุ่งกับ Auction House...

seba's Photo seba 23 May 2012

อันไหนไม่สีทอง ผมจับโยนร้านหมดอะครับ55
พวกสีทองเอาไปขาย Auction house ได้ราคาดีนะเออ...

RONAN321's Photo RONAN321 23 May 2012

ผมก็ว่างั้น..เปิดแท๊ป1แสนโคดแพง

ส่วนซื้อของมาปล่อยต่อ ให้ได้กำไรนี่น่าสนนะ

แต่ต้องรู้เกี่ยวกับสินค้าตัวนั้นจริงๆ...ว่าเป็นที่ต้องการของตลาด

และต้องหาที่คนเอามาปล่อยถูกๆจริงๆ(ยากตรงนี้แหละ)

ห้องAHนี่ผมอยู่เป็นชม.ๆ มีอะไรให้ทำตลอดเวลาเพลินดีจริงๆ^^

ปีกหัก's Photo ปีกหัก 23 May 2012

คืนนี้จะเข้าNMมั่งไม่ได้เล่น2วันไปไกลกันจัง

ว่าแต่คืนนี้มี เชฟกระทะเหล็กนี่หว่า :r25:

nick1's Photo nick1 23 May 2012

ผมว่าอยู่ AH นานๆแล้วมันลังเลอะว่าจะซื้อไรดีเพราะมีแต่ของดีๆ :r38:

nc.meen's Photo nc.meen 23 May 2012

View PostRONAN321, on 23 May 2012 - 01:52 PM, said:

ผมก็ว่างั้น..เปิดแท๊ป1แสนโคดแพง

ส่วนซื้อของมาปล่อยต่อ ให้ได้กำไรนี่น่าสนนะ

แต่ต้องรู้เกี่ยวกับสินค้าตัวนั้นจริงๆ...ว่าเป็นที่ต้องการของตลาด

และต้องหาที่คนเอามาปล่อยถูกๆจริงๆ(ยากตรงนี้แหละ)

ห้องAHนี่ผมอยู่เป็นชม.ๆ มีอะไรให้ทำตลอดเวลาเพลินดีจริงๆ^^
ลุงป๊อบ ผมตื่น7โมงเช้าทุกวันนั่งหาของถูกๆมาขายก่อนไปทำงาน2-3วันแล้ว
ตื่นแบบไม่ต้องใช้นาฬิกาปลุก ขนาดเมียยังงง :r38:

RONAN321's Photo RONAN321 23 May 2012

อิอิ..วิญญาณพ่อค้าเข้าสิง ^^

View Postnc.meen, on 23 May 2012 - 03:07 PM, said:

ลุงป๊อบ ผมตื่น7โมงเช้าทุกวันนั่งหาของถูกๆมาขายก่อนไปทำงาน2-3วันแล้ว
ตื่นแบบไม่ต้องใช้นาฬิกาปลุก ขนาดเมียยังงง :r38:

omegaohm's Photo omegaohm 23 May 2012

View Postnick1, on 23 May 2012 - 02:02 PM, said:

ผมว่าอยู่ AH นานๆแล้วมันลังเลอะว่าจะซื้อไรดีเพราะมีแต่ของดีๆ :r38:

เหมือนกันเลยครับ แล้วดราม่าจะเกิดเมื่อมีคนมาซื้อตัดหน้า
หลังๆมาถ้าถูกใจผมซื้อก่อนเลย แล้วค่อยมาเลือกที่หลังว่าจะใช้อะไร
จากนั้นก็ขายต่อ + อัพราคา 16-17%

Six's Photo Six 23 May 2012

ผมก็เจอ ไปบิดอาวุธไว้ชิ้นหนึ่ง ผมชนะพอครบเวลารายการที่บิดไว้ก็หายไป แต่แม่งไม่มีของมาให้เงินก็ไม่ได้คืนงงกะมันมากดีนะของไม่แพงมาก แค่2หมื่นห้า

krt's Photo krt 23 May 2012

โดนไป 28000 ฟรีๆ

:r25:

แด้'s Photo แด้ 23 May 2012

ของผม เอาไปตั้งขาย มันหมดเวลา เมื่อเช้า พอดี

ตอนนี้มันยังไม่กลับเข้าตัวผมเลย จะตั้งขายต่อสะหน่อย -*-

teralo's Photo teralo 26 May 2012

ประมูลเสร็จ>ชนะประมูล>กดส่งของเข้าลัง>เข้าเกมมาเปิดลัง อ่าววววว....ของไม่มีเงินก็หาย - :r27:

EAK69's Photo EAK69 26 May 2012

ของในตลาดดู Stat ของอย่างไรครับ

lengga's Photo lengga 27 May 2012

เมื่อกี้ก็เจออีกละ กดเข้าคลัง3ชิ้นไม่มา
ของขายได้ เงินไม่มา

เยี่ยม แต่ก็ไม่เลิกเล่นหรอก

PowerPuff X's Photo PowerPuff X 27 May 2012

สดๆ 10.00 น วันนี้ก็ยังเป็นอยู่
ซื้อถุงมือใหม่ กดไปเงินหายแต่ของไม่มาใน complete item tap
เซง กลัวไม่ได้ทั้งของและเงินคืน

อยากให้มีระบบเสถียรกว่านี้ เดี๋ยวจะใช้เงินจริงจะแย่นะ

seba's Photo seba 27 May 2012

จ่ายตังไปแล้วไม่ได้ของเหมือนกัน auction house ทำผมซะแล้ว

แด้'s Photo แด้ 27 May 2012

เดี่ยวก็ได้ครับ

ครั้งก่อนที่ AH มันรวดๆ ผมซื้อไปรออีกวันนึง ของเพิ่งมา แต่ได้ครบทุกชิ้นครับ

seba's Photo seba 27 May 2012

View Postแด้, on 27 May 2012 - 10:28 AM, said:

เดี่ยวก็ได้ครับ

ครั้งก่อนที่ AH มันรวดๆ ผมซื้อไปรออีกวันนึง ของเพิ่งมา แต่ได้ครบทุกชิ้นครับ

โอว งั้นค่อยยังชั่วหน่อย นึกว่าต้องเสียไปเลยครับ

แด้'s Photo แด้ 27 May 2012

Thank you for contacting us. I am addressing the issue you had regarding the Auction House.

Transactions in the Diablo III Auction House may occasionally take some time to process before the money and item are delivered to the appropriate parties.

Items can take up to 48 hours for delivery. Proceeds from auctions may take up to 5 days for delivery in certain circumstances. If you have not received your item or money after five days have passed, please reply to this ticket for assistance. If you wish to speak with a representative via phone, our contact information can be found at: http://us.battle.net...article/contact

For additional information on the Diablo III Auction House, see the Auction House support article collection here:

http://us.battle.net...ral-information

Have fun killing the minions of Hell!

Sincerely,

Rachel P.
Customer Services
Blizzard Entertainment
http://www.blizzard.com/support

ตามนี้เลยครับ บางอันซื้อแล้ว 2 วันอาจจะค่อยมา ถ้า 5 วันไม่มา ค่อยติดต่อไป

เอาจริงๆผมขายหลายอย่าง เงินมาบ้างไม่มาบ้าง จำไม่ค่อยได้แล้ว เกิดบางอันหายไปเลย คงสูญ
Edited by แด้, 27 May 2012 - 12:11 PM.

rufast's Photo rufast 27 May 2012

โดนดองของใน AH กดแล้วไม่เข้าลัง เหอๆ เซ็งเป็ด

Six's Photo Six 27 May 2012

ปัญหาคือมันมักจะมาหลังจากที่เราหาของใหม่ได้แล้วนี่สิประจำเลย ที่ผมเจอบ่อยๆคือกดซื้อของแล้วขึ้นว่าไทม์เอ้า คือของที่ราคาถูกๆจะเจอแบบนี้ประจำ

เข้าใจว่าอาจจะมีคนกดซื้อพร้อมกันหลานคนเซิพอาจจะเอ๋อได้ ผมก็เลยเข้าใจว่าคงไม่ทันอาจจะมีคนได้ไปแล้ว ก็เลยไปซื้ออันใหม่

ปรากฏว่ารอไปสักพักใหญ่ๆของถึงจะโผล่มาเจอแบบนี้บ่อยมาก :r52: