`
←  Diablo 3
Logo
»

เตือนเช้านี้อย่าเพิ่งยุ่งกับ Auction House...

nc.meen's Photo nc.meen 23 May 2012

ซื้อของในร้านแล้ว timeout เงินในตัวหายแต่ไม่ได้ของ รอเป็นชัวโมงแล้วไม่ได้คืนด้วย
ทีแรกนึกว่าแค่บัค ลองอีกทีก็เป็นเหมือนเดิม เงินหายไป 300k golds
เซ็งเลย

hma's Photo hma 23 May 2012

เด่วจะได้คืนครับแพราะมันทำไม่สำเร็จผมเป็นบ่อยครับ

seba's Photo seba 23 May 2012

ถ้าใช้เงินจริงซื้อนี่คงน่ากลัวเหมือนกันเนาะ

แด้'s Photo แด้ 23 May 2012

ตอนนี้เหมือนมัน bug หรือเค้าปรับระบบการ auction ใหม่ไม่รู้ครับ

ของผมหมดเวลา มันจะขึ้น expired แล้ว ไม่ยอมกลับเข้าตัวสักที ขึ้น expired อย่างนาน

จะขายของอันใหม่ก็ขายไม่ได้ เพราะติด limit 10 ชิ้น

nc.meen's Photo nc.meen 23 May 2012

เหมือนมันบัคอยู่นะครับตอนนี้ ผมลองขาย Amulet ตั้งร้านเรียบร้อยของอยู่ในร้านแล้ว
แต่เข้าเกมส์ดูในช่องตัวละครดูAmuletก็ยังอยู่ในตัว เลยลองlogoutก็เห็นอยู่ในตัวเหมือนเดิม ดูในร้านก็ยังมีของขายอยู่ในAuction house - -

rufast's Photo rufast 23 May 2012

เซ็งเรื่องของดองขายไม่ออกเหมือนกันครับ
มานั่งไล่ๆ อันไหนของไม่ค่อยดี โยนร้านดีกว่าสบายใจ เงินเข้ากระเป๋าทันที

H2O's Photo H2O 23 May 2012

บั๊กนี้ตอนเบต้าก็เคยเป็นครับ กดแล้วเงินหายของไม่มา

ซึ่งเอาจริงๆแล้วของก็จะมาแหละครับแต่ต้องรอนานเลย

B_BanK's Photo B_BanK 23 May 2012

เมื่อเช้านี้ ผมก็เข้าไป ไปรับเงินที่ขายๆของได้ แต่มีเงินก้อนเล็กๆ เข้ามาในบัญชีด้วย

มันเขียนว่า Gift งง เลย

forfun1's Photo forfun1 23 May 2012

ของหรือเงิน bid ที่ไม่ชนะ มันจะอยู่ tab completed นิครับต้องไปกดให้มันโอนเข้ากล่องในเกม

WinZero's Photo WinZero 23 May 2012

เมื่อวานก็ซื้อของๆไม่มา เงินไปแล้ว แต่รอมาซัก10นาที มันคืนเงินครับ ...
Edited by WinZero, 23 May 2012 - 11:02 AM.

teteety's Photo teteety 23 May 2012

เป็นตั้งแต่เมื่อคืนแล้วครับ เปิดมาอีกทีของเต็มเลย กดซื้อเกินไปเพียบเลย :r19:

แด้'s Photo แด้ 23 May 2012

View Postforfun1, on 23 May 2012 - 10:43 AM, said:

ของหรือเงิน bid ที่ไม่ชนะ มันจะอยู่ tab completed นิครับต้องไปกดให้มันโอนเข้ากล่องในเกม

อันนี้มัน basic ครับ

เค้าคุยกันเรื่อง bug

Private Ryan's Photo Private Ryan 23 May 2012

ได้เงินคืนแล้วนะครับ

ได้คืนแล้วครับ แต่ยังค้างๆอยู่เพราะเอาของกับเงินเข้าคลังได้บ้างไม่ได้บ้าง ค้างนาน
ไม่เคยเจอเงินหายไปในระบบนานขนาดนี้เลยนะเนี่ย นับดู2-3ชมได้ ปกติเคยเจอแต่10-15นาที
รอบนี้เล่นเอาใจเสีย

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 23 May 2012

กำลังคิดอยู่นี้แค่เงินในเกมนะ

หากเป็นเงินจริง

ระบบยังเอ๋อ ๆ ยังงี้ มีน้ำตาไหลหละ

ตืดต่อ blizzard ยิ่งยาก ๆ ด้วย

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 23 May 2012

บางทีมันช้าครับ อย่าเพิ่งตกใจ

ซื้อของด้วย บางที มันบอก ไทม์เอาท์ ต้องกดไปเรื่อยๆคับ ถึงจะซื้อสำเร็จ

เป็นบางช่วงบางเวลา

XXVIII's Photo XXVIII 23 May 2012

ทำยังไงให้มีเงิน เยอะ ๆ ครับ

L-JacK's Photo L-JacK 23 May 2012

View PostXXVIII, on 23 May 2012 - 12:19 PM, said:

เก็ยเงินเก็บของขายร้านครับ สีฟ้า กับสีเหืองราคาดี ส่วนอันไหนออฟดีๆ ก็ของใน ACHouse ครับ

ส่วนตัวผมเก็บของตลอด ก็พอมีเงินจับจ่ายใช้สอยได้ครับ

rufast's Photo rufast 23 May 2012

View PostXXVIII, on 23 May 2012 - 12:19 PM, said:

เก็บทุกอย่างแล้ววาร์ปไปขายบ่อยๆ

ทุบรถ ทุบไห ทุบ ทุบ ทุบ เอาเงินออกมาให้หมด 1 gold ก็เอา

ผมชอบภาคนี้ตรงที่อยู่แห่งหนตำบลใดก็กลับเมืองได้

เงินก็เลยไม่เคยขาดมือ

แล้วพยายามไม่ซื้อของแพงๆ

แต่หมดเงินไปเยอะกับการอัพช่องในกล่องเก็บของ

ไม่กล้าเปิดอีกแทบ ค่าเปิด 100k แทบอ้วก

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 23 May 2012

จับของใน ตลาดก็ได้คับ เชื่อผม จับถูกๆมาวาง แพงขึ้น ได้ตังนะเว้ย