`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ขอแนะนำร้านแบบคนกินเส้นครับ - คะโชกุเต

for2s's Photo for2s 21 May 2012

ร้านนี้เป็นร้านอาหารในเครือโออิชิครับ หลงไปทานมาแต่ก็ต้องกลับไปอีกครั้งด้วยรสชาติที่เข้มข้นแบบโอซาก้า ทั้งอุด้งและโซบะที่หอมและเหนียวนุ่มแบบหนึบๆ อร่อยมากครับ ถ้ารักเส้น แนะนำเลยครับ ได้ลองมาสองอย่างแล้วประทับใจมากครับ แนะนำจานแรก โซบะเย็นพร้อมเทมปุระ เส้นโซบะนุ่มเหนียวเมื่อจิ้มลงไปในน้ำซอสที่หอมไปด้วยปลาแห้ง และสาหร่ายโรยหน้ามันช่างลงตัวมากครับ เทมปุระที่ทาด้วยก็ไม่ธรรมดาครับ แป้งกำลังพอดีไม่เยอะ ไม่แข็ง ไม่เลี่ยน สำคัญตรงน้ำจิ้ม หอมสุดๆครับ รวมค้่่าเสียหาย 169 บาทครับสำหรับจานนี้
จานที่สองเป็นสลัดอุด้งครับ จานนี้สาวๆอาจชอบแต่พอมาเสริฟอาจต้องตกใจกับจานขนาด 14 นิ้วที่ต้องบอกว่าจานนี้มโหฬารจริงๆ อุด้งเย็นในน้ำสลัดพร้อมผักและไก่ทอดทำให้ผมเพลินกับอาหารจานนี้จริงๆ เส้นอุด้งที่นี่ไม่ใหญ่มากแต่เหนียวนุ่มมาก ไม่ยุยเปื่อย และยิ่งคลุกเคล้ากับน้ำสลัดและไก่ก็เข้ากันได้อย่างไม่น่าเชื่อ แนะนำจานนี้เพราะช่วงนี้คุ้มๆจริงๆ 155 บาท แต่ถ้าใช้ ais เกิน 300 บาทต่เดือน สั่ง 1 จานแถมฟรีอีก 1 จานครับ อย่าพยายามทานคนเดียวนะครับ ใหญ่่จริงๆ แนะนำว่าสั่งแล้วลองเทมปุระมากินเล่นสักจาน ไม่ผิดหวังแน่ๆครับ

ใครสนใจลองไปชิมกันได้ครับ ผมไปทานที่ Big C ราชดำริมา สำหรับสาขาอื่นลองดูตาม link ได้ครับ ชิมแล้วชอบไม่ชอบยังไงมาแชร์กันนะครับ

http://www.oishigrou...t_kazokutei.php

ช่วงนี้มีแจกคูปองลด 20% ด้วยนะครับ เผื่อใครได้ไปลองไปดูหมดสิ้นเดือนนี้นะครับ

Trigger-Happy's Photo Trigger-Happy 22 May 2012

เคยทานตั้งแต่สมัยเปิดใหม่ๆตรงทองหล่อ 12 แต่แฟนผมไม่ชอบ ผมก็เลยต้องไม่ชอบด้วยฮ่าๆ (จริงๆแล้วผมเฉยๆ กินได้) แต่พอไปลองร้าน Marugame Seimen ซึ่งเป็นร้านอุด้งเหมือนกันที่ Rain Hill ตรงสุขุมวิท 47 ผมกับแฟนชอบร้านนี้มากกว่า รสชาติน้ำซุปมันถูกใจกว่า

kumagift's Photo kumagift 22 May 2012

เคยลองอุด้งเย็นก็ถือว่าโอเคนะ

one's Photo one 27 May 2012

Big C ราชดำริ

มีร้านอุด้งจากญี่ปุ่นอีกร้านนึงด้วยครับ
ใกล้ร้านคุโซ
ถ้าไปช่วงกลางวันต้องต่อคิวแบบญี่ปุ่นเลย
ได้อารมณ์ไปอีกแบบ

gardener's Photo gardener 09 Sep 2012

มาลงรูป Marugame Seimen ตรง Promenade คนเยอะมาก ผมไปกินมาเมื่อเดือนมิถุนานะ ไม่รู้เดี๋ยวนี้คนยังต่อคิวยาวกันอยู่ป่าว เพราะสาขานั้นค่อนข้างไกล