`
←  Diablo 3
Logo
»

บอกลา Monk [มาบ่นๆ ระบายเฉยๆ]

B_BanK's Photo B_BanK 21 May 2012

จากที่ลุยๆ Monk มาถึง Hell

ผมว่า อาชีพนี้ เป็นอะไรที่ตัวถ่วงมากๆ อ่อนสุดในทุกๆคราสๆ

เล่นใหม่ดีกว่า

chappy's Photo chappy 21 May 2012

>>>>> จริงรึนี่ แล้วเพื่อนผมมันจะเล่นต่อมั๊ยเนี่ยะ :r19:

ScArS's Photo ScArS 21 May 2012

ผมว่าเล่นไม่ถูกหลักมากกว่าไหมครับ เพราะว่าเพื่อนผมเล่นก็เห็นมันแท้งได้ตลอด dmg โอเคดีในระดับนึง ตี้ผม monk ตายบรรลัยทั้งตี้ครับ

[~FMT~]'s Photo [~FMT~] 21 May 2012

ก็ไม่ถึงกับแย่นะครับ ยังพอ Tank ได้บ้างนิดหน่อย แต่ไม่ต้องน้อยใจหรอกครับ Baba ผมก็กำลังจะลาโลกละ เกมส์มันไม่สมดุลตรงอาชีพ Melee มันสู้แบบ Inferno ไม่ไหว Monk กับ Baba ลาโลกไปก่อนเลย ตอนนี้นั่งเล่น Act 1 Inferno บอกได้คำเดี่ยวว่า 2 ที่เท่านั้น

หนีไปเล่น Wiz ดีกว่า :r31:

L-JacK's Photo L-JacK 21 May 2012

Wiz สามารถ เล่นสายคริ ได้ไหมครับ

ตอนนี้กำลังปั้น DH สายคริอยู่ กำลังมันส์กับคริเลย แต่อยากเปลี่ยนมาเล่น WIZ สายคริมั้ง

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 21 May 2012

ถ้าผมเล่น barbar จบโหมดฝัน นรกแตก จะย้ายไปเล่น wizard แย้วครับ

ยังไงก็จะเล่น 2 ตัวให้สุดสาย เลยเรื่อย ๆ ครับเก็บเงินด้วย

B_BanK's Photo B_BanK 21 May 2012

Balance อาชีพ อะดี

แต่ Balance Game ไม่ไหว

ตัวๆกันกับมอนเตอ แมงจะตายทุกเมื่อ 555+

teddyman's Photo teddyman 21 May 2012

แล้ว WD ที่ไม่ค่อยมีใครพูดถึงจะเหลืออะไรละเนี่ย :r38:

โจ้'s Photo โจ้ 21 May 2012

อย่างน้อยmonkก็ยังอึดกว่า WZ ไปเจอมอนเขี่ยทีสองทีก็ตายครับ แลคเมื่อไหร่เป็นนอน

xenia's Photo xenia 21 May 2012

View Postteddyman, on 21 May 2012 - 12:27 PM, said:

แล้ว WD ที่ไม่ค่อยมีใครพูดถึงจะเหลืออะไรละเนี่ย :r38:

เล่นคนเดียวตอนนี้ต้องใช้ ทั้งกำแพงทั้งบึงดูดทั้ง Hex
ไม่งั้นง่อยแหงมๆ
ที่เกลียดสุดตอนนี้คือเจอพวกมอนแรร์ที่แมร่งงงง ยิงเวทย์ไกลๆใส่เรา >_<
สู้มะไหวเยอะเกิ๊น

Jin's Photo Jin 21 May 2012

Wizard 3 hit of dead ตั้งแต่ nightmare แล้วคับ

L-JacK's Photo L-JacK 21 May 2012

View Postxenia, on 21 May 2012 - 12:40 PM, said:

เล่นคนเดียวตอนนี้ต้องใช้ ทั้งกำแพงทั้งบึงดูดทั้ง Hex
ไม่งั้นง่อยแหงมๆ
ที่เกลียดสุดตอนนี้คือเจอพวกมอนแรร์ที่แมร่งงงง ยิงเวทย์ไกลๆใส่เรา >_<
สู้มะไหวเยอะเกิ๊น
ไม่ค่อยกลัวพวกยิงเวทเท่าไหร่ กลัวพวกทิ้งพิษกับพวกวาร์ปมาตุ๋ยหลังมากกว่า

ขนาดวางกับดักแล้วนะ ยังวาร์ปมาตุ๋ยหลังอีก ปวดกระบาลลล :r38:

rufast's Photo rufast 21 May 2012

ม้งผมแพ้พิษเหมือนกัน โดนไอ้แมงปอปล่อยใส่เป็นชุด ไม่หลบ ตายลูกเดียว เกลียดมัน

RONAN321's Photo RONAN321 21 May 2012

ผมว่าน่าจะจริงนะบคือแม้ที่ผมเล่นอยู่ตอนนี้LV32 พอไปเล่นกับพวกที่เก่งๆกว่าเยอะหน่อย เราจะหลับก่อนประจำเพราะ

ตัวนี้มันต้องลุยตีแนวหน้า แล้วมันไม่ถึกเหมือนBab โดนทุบ2ทีพลังฮวบๆเลย... แต่ถ้าไปตรงยากๆ อาชีพอื่นมันมียิงไกลๆอยู่วงนอกได้ ไม่เปลืองตัวดี ระดับยากๆผมว่าต้องคอยอัดพวกศัตรูที่แตกวงออกมาอ่ะ อย่าสดเข้าไปกลางวง...แล้วเน้นDeffenceเยอะๆหน่อย คงต้องปรับตัวเยอะถ้าความยากสูงๆขึ้น ไม่ได้วิ่งไล่ต่อยง่ายๆเหมือนรอบแรกๆแน่T^T

หรือไม่ต้องรอซื้อของเทพๆ(เงินจริงมาใส่ก่อน)^^
Edited by RONAN321, 21 May 2012 - 01:33 PM.

xenia's Photo xenia 21 May 2012

View PostL-JacK, on 21 May 2012 - 12:50 PM, said:

ไม่ค่อยกลัวพวกยิงเวทเท่าไหร่ กลัวพวกทิ้งพิษกับพวกวาร์ปมาตุ๋ยหลังมากกว่า

ขนาดวางกับดักแล้วนะ ยังวาร์ปมาตุ๋ยหลังอีก ปวดกระบาลลล :r38:
คือที่ผมหลอนเพราะว่า มันยิงมาพร้อมกันทั้งหมดเลยมาที่ผมยืน ก็ทีเดียวดับอ่ะครับ ฮ่าๆ

ส่วนมอนวาร์ปมาผมไม่ค่อยหลอนเพราะผม hex เอาหรือท่าหลุดมาเยอะๆก็วางบึงแล้วรีบชิ่งอ่ะครับ

WinZero's Photo WinZero 21 May 2012

ยังไม่สายนะครับ เพราะพอลุยต่อไม่ได้ไปเก็บเงินซื้อของเลยอ่ะ ...

แด้'s Photo แด้ 21 May 2012

monk 60 กันเยอะเยะครับ ผมว่าเล่นง่ายเลนนะ

น่าจะเซตสกิลไม่เป็นเองมากกว่า

Marko's Photo Marko 21 May 2012

เท่าที่ผมเข้าใจพวกเกม Rpg Online ในโหมดยากๆ เลเวลสูงๆ แทบทุกเกม จะไม่มีอาชีพไหนลุยเดี่ยวได้อยู่แล้วนิครับ
เค้าออกแบบมาเน้นให้เป็น ปาร์ตี้ ให้มี Tank , DD , HL , BF
พวกวิซาด ถึงจะเก่ง pvp แต่ลุยเดี่ยวดงมอนโหดๆอึดๆ ก็ม่องเหมือนกันแหละ

b๐๐'s Photo b๐๐ 21 May 2012

ถือดาบข้างโล่ข้าง ใส่+all resisเยอะๆคับ

DH อินเฟอโน ผมโดน2ทีตายพอๆกันแหละคับ มอนธรรมดาไม่ได้แตะตัว มีอีลิทยากหน่อยลากไปใกล้ๆจุดเกิดแล้วสแปมสกิลเอาเด๋วก็ผ่าน

gnilwob's Photo gnilwob 21 May 2012

Wiz ก็ตัวนิ่มมากๆๆๆๆๆ 1-3 ทีตาย
แต่ดีหน่อยมี frost nova
ปกติเล่น 3-4 Wiz ก็ผลัดกัน Frost ครับ
ไม่ก็แปลงร่างเป็น archon แล้วยิง Laser ฮ่าๆ