`
←  Gran Turismo 5
Logo
»

ความเร็วบนหน้าปัดคอนโซล กับ เข็มไมล์ดิจิตอ...

banz's Photo banz 19 May 2012

รถบางรุ่นทำไม อัตราความเร็ว เวลาผมเล่นโหมดที่เห็น พวงมาลัย และ คอนโซลรถ ความเร็วมันไม่เท่ากันหน่ะครับ
บางทีผมเหยีบไปแค่ 100 กว่า แต่ไมล์คอนโซลซัดไป 200 กว่าแล้ว ....
จะมีบางรุ่นอ่ะครับที่ตรง อย่างเมื่อวานลองขับ ISUZU ที่เป็น รถคอนเซป ก็โอเครนะครับ ไมล์บนคอนโซล
กับ ดิจิตอลตรงกัน แต่ก็มีอีกหลายๆคันที่ไม่ตรงกัน เล่นแล้วมันดูไม่สัมพันธ์กัน -- --*

poomy's Photo poomy 20 May 2012

ผมเคยลองเขียน ลงบนเกม -..- ค่อนข้างมึนมาก น่าจะอยู่ที่โปรแกรมเมอร์ของเกมละครับ ผมเองยังทำได้ไม่เนียน เหมือนกัน

miyalovic's Photo miyalovic 30 Sep 2012

เป็นการสลับกันระหว่าง km/h กับ mile/h รึเปล่าครับ