`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

Kagonoya บุฟเฟต์ชาบู เนื้อเขาอร่อยจริง

Trigger-Happy's Photo Trigger-Happy 09 May 2012

สำหรับเพื่อนๆที่ชอบชาบู ผมอยากแนะนำร้าน Kagonoya ที่ทองหล่อ มาร์เก็ตเพลส ผมไปมาสามรอบแล้ว ประทับใจเลยอยากบอกต่อ ถ้าจะไปกินบุฟเฟ่ต์ชาบู ผมแนะนำให้สั่งเนื้อ Premium หัวละ 999 บาทไปเลย อร่อยคุ้มค่าเงินจะได้ทานเนื้อวัวพันธุ์พิเศษ Kagonoya ที่ละลายในปาก ไม่ต้องลวกสุกมาก แค่พอจุ่มๆแล้วซัดเลย (ในชุดมีทั้งเนื้อและหมูเลือกได้ว่าจะสั่งกี่ถาด แต่ทานเหลือปรับเงิน)

ส่วนใครที่ไม่ทานบุฟเฟ่ต์จะสั่งแบบ a la carte เขาก็มีหลายเมนูน่าสนใจทั้งนั้น อาหารอร่อย บริการดี ราคาก็ชิลๆ เมื่อก่อนผมเป็นขาประจำชาบูที่ Momo Paradise แต่ตอนนี้กลายเป็นสาวก Kagonoya ไปแล้ว

มีคนรีวิวไว้ให้พร้อมรูปถ่าย http://www.pantip.co.../D11976444.html ลองตามไปดูกัน

aLcHieZ's Photo aLcHieZ 09 May 2012

ไปมารอบนึงแล้วครับ คอนเฟิร์ม ละลายในปาก! อร่อยโคตร เนื้อนุ่มมมมมมมมมมมมมมมมมมมม รอบหน้าจะจัดเต็ม 999

AL EDEN's Photo AL EDEN 10 May 2012

เทียบกะ momo paradise ต่างกันเยอะมั้ยครับ

kumagift's Photo kumagift 10 May 2012

วันนั้นไปกิน999 แต่จานสุดท้ายขอเนื้อแบบธรรมดามาลอง(แบบที่ห้าร้อยกว่ามั้งจำไม่ได้)
สู้ไม่ได้ แต่ผมว่าไม่ได้ห่างกันขนาด2เท่านะ

Mercedes Buzz's Photo Mercedes Buzz 14 May 2012

น้ำซุปแบบไหนอร่อยครับ เคยสั่งสาหร่ายมันจืดๆครับ

Trigger-Happy's Photo Trigger-Happy 14 May 2012

ถ้าตัวเนื้อแบบ premium ผมว่าอร่อยกว่า Momo นะ ส่วนน้ำซุปก็สั่งสองแบบ จืดฝั่งเค็มฝั่ง ปกติผมเป็นคนกินจืดเลยไม่มีปัญหา

PArnKunG's Photo PArnKunG 14 May 2012

เคยไปลองมาแล้วเหมือนกัน ละลายจริงๆครับ :o_wow:

chopperkun's Photo chopperkun 21 May 2012

เข้าลิงก์ไม่ได้ท่าน อ๊ากกกกกกกกกกก อยากกิน อยากดูรีวิววว :r25:

consolehuman's Photo consolehuman 26 Jun 2012

ขนาดไม่เห็นรูปนั่งคิดตามจนหิวเลย

esonic's Photo esonic 10 May 2013

ตอ้งลองซักครั้ง