`
←  DGO CLUB : iGamers
Logo
»

Kairosoft ออกเกมใหม่ Epic Astro Story (iOS)

koki's Photo koki 06 Apr 2012

เพิ่งออกเลยครับ $3.99 ใน Appstore ไปจัดโดยพลัน

L-JacK's Photo L-JacK 06 Apr 2012

อ๊ากกกกกกกกกกกก จัดโดยด่วนโว้ยยยยยยยยยย

rapter's Photo rapter 07 Apr 2012

หุๆมาซะที

LoveKaRaoKe's Photo LoveKaRaoKe 07 Apr 2012

มาแว้ววววววววววว

L-JacK's Photo L-JacK 07 Apr 2012

ทำไงให้ได้ ดาวใหม่ๆ กับพวกต่างดาวมาเมืองเราหว่า

pro4Rmz's Photo pro4Rmz 07 Apr 2012

รอลด 555

aradinz's Photo aradinz 07 Apr 2012

เล่นไปหลายปี น้ำยามันขึ้นช้าจริงๆ นั่งจรวดไปช่วยดาวมันก่อนครับ เดียวมันก้มา

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 07 Apr 2012

กำลังเล่นอยู่เลยคับ อย่างเพลิน

t_auaoo's Photo t_auaoo 08 Apr 2012

รอลดละกันนน ของเก่ายังไม่ได้เล่นอีกหลายเลย

Changklah's Photo Changklah 08 Apr 2012

สาธุเกมส์ต่อไปเป็นDungeon Village RPG เหอะ แต่เกมส์ก็มันส์

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 08 Apr 2012

โอยเล่นแล้วปวดแขนละ เลิกไม่ได้จิงๆ

aradinz's Photo aradinz 08 Apr 2012

มาเสนอแนวทางแล้วกันครับ เท่าที่รู้ครับ หวังว่าจะมีประโยชน์บ้างน่ะครับ

- Exporter เป็นเครื่องเอาไว้ส่งของไปขายครับ ต้องสร้างไว้ติดกับอาคารของ Work ต่างๆ เช่น ถ้าสร้างติด Field มันก็จะส่งข้าวเราออกไปขายทำให้เราเก็บเกี่ยวไปทำอย่างอื่นไม่ทัน แนะนำไว้สร้างหลังๆ ครับเพราะ พอเทคโนโลยีเราสูงๆ ค่อยไปสร้างติด Processing plant ประหยัดกว่าถึงเงินมันจะเฟ้อแรกๆ ก็เถอะครับ

- พวกไลน์ผลิตนี้ต้องดูด้วยน่ะครับว่ามันใช้อะไรไปทำ เกมนี้มันเป็นห่วงโซ่ต่อกันไปเรื่อย จะได้ไม่เสียเงินฟรีครับ

- Mine ต้องสร้างในทะเลทรายเท่านั้นครับ

- การอัพ Tech อย่าลืมอัพ Demolition level 2 น่ะครับมันถึงทำลายหินได้ พวกสายโรงงานนี้ผมมาอัพหลัง ตอนเปิดแผนที่หมดแล้วครับ เอาไปอัพอาวุธ กะเกราะ หมด
ผมไม่แน่ใจว่าอัพอะไร แล้วจะได้ อาวุธ Drill ออกมาไม่ทันสังเกต แต่ไม่ใช่อัพอาวุธแน่นอนครับ และไม่ต้องใช้น้ำยาแพงเท่าอาวุธขั้นสุดท้ายด้วยครับ แต่โจมตีดีกว่าอาวุธ สุดท้ายด้วย(ไม่แน่นอนอีกล่ะครับว่าต้องอัพเต็มหมดหรือเปล่าถึงโผล่มาตอนผมอัพ อาวุธกะเกราะเต็มก่อนแล้วค่อยมา อัพเทคอื่นๆ ให้เต็มตามครับ)

ปล. ใครเจอ ลิง กะ หุ่นยนต์ บ้างครับ ทำไงว่า และชนะแผนที่ลาวากันยังครับผมทำไงก็ไม่ชนะสักที ขาดอยู่ช่วงเดียวครบร้อยเปอร์ ไว้มีไรเพิ่มเติมจะมาบอกใหม่น่ะครับ

poringAday's Photo poringAday 08 Apr 2012

ลาวาผมใช้อย่างต่ำ 10 คนครับ อัพเลเวลเยอะๆหน่อย น่าจะผ่านครับ

ตอนนี้ติดดันเจี้ยน โหดมาก 11ตัว เอาไม่อยู่

ส่วนน้ำยาผมสั่งเกตุนะว่าต้องเปิดแผ่นที่ เอามนุษย์ต่างดาวมาเยอะๆ และก็ใช้อาคารท่องเที่ยวจะขึ้นเร็วครับแปบๆก็ 1000

มนุษย์ต่างดาวจะมาต้องไปตีโจรสลัดก่อนครับ เดียวก็มาเอง

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 09 Apr 2012

หนุกกันใหญ่เบย

indydeput's Photo indydeput 10 Apr 2012

เยี่ยมมากกกกกกกก

vernea's Photo vernea 10 Apr 2012

อาวุธสุดยอด(ที่สร้างเองได้) ต้องอัพอาวุธถึงสุด(สามพัน) แล้วก็อัพอย่างอื่นด้วยครับ ถ้าเอาสว่านต้องอัพแร่สูงสุดด้วย ถ้าเอาปืนเลเซอร์ต้องอัพอีเลคสูงสุด

เล่นไปสองวันไม่ได้หลับได้นอนเล่นมารอบสองติดหลุมชั้น13นี่ละครับทั้งอัพทั้งวางแผนยังไงก็ยังไม่ผ่านซะทีจนเลย16ปีไปซะละ

aradinz's Photo aradinz 11 Apr 2012

ชั้นสิบสี่ครับ ซื้อคนเก่งมาจนหมดดาวล่ะ เลเวลประมาณ สิบเจ็บ สิบแปดครับ ไปต่อไม่ไหว

L-JacK's Photo L-JacK 11 Apr 2012

ได้แค่ ชั้น 12 เอง ปวดตับมาก

ไอชุดลิงมันใส่แล้วดียังไงครับ

poringAday's Photo poringAday 11 Apr 2012

ชุดลิงเอาไว้เก็บฝั่งตรงข้ามมาเป็นพวกครับ จะได้เฉพาะขนาดเล็ก

พวกตัวใหญ่ๆจะไม่ได้นะครับ หรือพวกโจรสลัดทั้งปืนใหญ่ หรือเครื่องบินก็ไม่ได้

สะดวกตอนเล่นรอบ 2 ครับแปบๆพวกตรึม

Boyd's Photo Boyd 11 Apr 2012

สวัสดีครับ เล่นแล้วเพลินครับเกมค่ายนี้ครับขอข้อมูลมีประโยชน์ไปใช้บ้างครับขอบคุณครับ