`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

สมาชิกใหม่ของบ้านดุสุดๆ

Blue Atom's Photo Blue Atom 03 Apr 2012

ผมก็ว่าตัวเองก็เป็นคนธรรมดาคนนึงที่อาจจะสำเร็จในชีวิตแล้วระดับนึง ผมก็ซื้อด้วยเงินที่หามาได้ด้วยตัวเองไม่ได้รบกวนครอบครัวและก็ไม่ได้ซื้อ เงินผ่อนด้วยครับ

สุดยอดมากครับ อายุ 28 ปี ประสบความสำเร็จขนาดนี้....

- รายรับต่อเดือนเมื่อหักต้นทุน+เงินหมุนแล้ว ต้องคงเหลือไม่ต่ำกว่า 0.9 -1.0 M
- ธุรกิจที่สร้างรายได้ระดับนี้ อย่างน้อยต้องมีสภาพเป็นนิติบุคคล (รับลูกน้องเพิ่มไหมคับ^^)
แสดงว่าคุณต้องเป็นพนักงานระดับบริหาร (เห็นว่ารายได้ทั้งหมดไม่เกี่ยวข้องกับครอบครัว...สุดยอดครับ)

ไม่ทราบพอจะชี้แนะได้ไหมครับ ว่าคุณทำธุรกิจเกี่ยวกับอะไร แล้วจัดการกับสรรพกรอย่างไรครับเนี่ยยย
เพราะดูจากคุณภาพชีวิตและระดับของรายได้ คุณต้องมี "ความแตกต่าง"

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 03 Apr 2012

Blue Atom, on 03 April 2012 - 08:26 AM, said:

สุดยอดมากครับ อายุ 28 ปี ประสบความสำเร็จขนาดนี้....

- รายรับต่อเดือนเมื่อหักต้นทุน+เงินหมุนแล้ว ต้องคงเหลือไม่ต่ำกว่า 0.9 -1.0 M
- ธุรกิจที่สร้างรายได้ระดับนี้ อย่างน้อยต้องมีสภาพเป็นนิติบุคคล (รับลูกน้องเพิ่มไหมคับ^^)
แสดงว่าคุณต้องเป็นพนักงานระดับบริหาร (เห็นว่ารายได้ทั้งหมดไม่เกี่ยวข้องกับครอบครัว...สุดยอดครับ)

ไม่ทราบพอจะชี้แนะได้ไหมครับ ว่าคุณทำธุรกิจเกี่ยวกับอะไร แล้วจัดการกับสรรพกรอย่างไรครับเนี่ยยย
เพราะดูจากคุณภาพชีวิตและระดับของรายได้ คุณต้องมี "ความแตกต่าง"

วิเคราะห์ได้ดี เอาไป 10 กระโหลก :o_smoke:

Ducati999's Photo Ducati999 03 Apr 2012

ผมแซวเล่น ผมชอบแซวๆกับคนในทวิต ส่วนเรื่องโต๊ะบอล ผมว่ามันก็ไม่ได้เลวร้ายถ้าทำเป็นระดับใหญ่โต เพราะเจ้าของเว็ปมันก็ซื้อลัมโบเงินสด :r10:

Joey4D's Photo Joey4D 03 Apr 2012

รถสวยมากๆครับ

ยังไงก็ขับระวังๆหน่อยนะครับ อย่าประมาท อย่าคะนอง บางอย่างเงินก็ซื้อไม่ได้นะครับ

bank522's Photo bank522 03 Apr 2012

Ducati999, on 03 April 2012 - 09:16 AM, said:

ผมแซวเล่น ผมชอบแซวๆกับคนในทวิต ส่วนเรื่องโต๊ะบอล ผมว่ามันก็ไม่ได้เลวร้ายถ้าทำเป็นระดับใหญ่โต เพราะเจ้าของเว็ปมันก็ซื้อลัมโบเงินสด :r10:

เข้ามาน่ังยันนอนยัน ว่าเค้าแซวกันเล่นๆครับ

อายุยังน้อยแต่ประสบความสำเร็จขนาดนี้ เก่งจริงๆครับ

ถ้ามีเวลาก็มาแชร์ให้เพ่ือนๆบ้างนะครับ เผ่ือใครจะได้แนวทาง

doriyaki's Photo doriyaki 03 Apr 2012

ครับผมไม่ได้ติดใจอะไรแล้วล่ะครับ^^

Blue Atom's Photo Blue Atom 03 Apr 2012

จะรอติดตามผลงานเร็วๆนี้ ของ จขกท. นะครับ ^^..... :r31:

~BusteR~'s Photo ~BusteR~ 03 Apr 2012

แค่สกู้ปี้ไอ ผมยังต้องผ่อนเลยครับ :o_shame:

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 04 Apr 2012

ว้าว 28 เองหรอ เก่งมากครับ

อารมณ์ประมาณ เจ้าของนิติพล คลีนิค กับ เถ้าแก่น้อย เลยครับ

โอกาสมีอยู่ทั่วไป อยู่ที่ใครจะมองเห็นและลงมือทำมัน

ผมเองก็ยังมองหาโอกาสที่ลอยๆอยู่ มองมาหลายปีและ :r31:
ยังคงมองหาต่อไป :r14:

POP THE SUN's Photo POP THE SUN 04 Apr 2012

รถสวยมากๆครับ อยากลองนั่งมั่งจัง ซักครั้งในชีวิต

Maburu's Photo Maburu 05 Apr 2012

โหรถในฝันของผมเลยครับ ย้ำว่าในความฝันจริงๆ 555+
พี่ จขกท มีของสะสมที่เยี่ยมมากครับ แถมหาได้ด้วยตัวเอง
ผมขอเอาพี่เป็นแบบอย่างนะครับ ผมจะตั้งใจทำงานแล้วเกบตังซื้อของในฝันของตัวเองให้ได้บ้าง
อย่างน้อยสักเครื่องเกมบันเดิ้ลสักเครื่อง อ๊ากผมต้องทำให้ได้มั้งครับ อิอิ
รถแลมบูของพี่จขกท สวยมากกกกกครับผม!
Edited by Maburu, 05 April 2012 - 10:26 PM.

SatanKruze's Photo SatanKruze 05 Apr 2012

รถในฝันของใครหลายๆ คนเลย รวมทั้งผมด้วย
ขอทราบราคาค่าตัวได้ไหมครับ LP570-4 ตัวนี้
ขอบคุณครับ

เอ๋...'s Photo เอ๋... 06 Apr 2012

ผมเองก็มีความคิดอยากเอารูปรถ รูปบ้านมาลงเหมือนกันครับ
แต่เพราะทุกสิ่งมันไม่ได้เกิดจากความสามารถของผมเอง เป็นของที่บ้านทั้งหมด
และทุกอย่างยังผ่อนอยู่ครับ ทั้งบ้าน รถ

และผมเองก็เคยมี ปสก จากการลงรูปในบ้างเวปแล้วโดนผลสะท้อนกลับมารุนแรงมาก
เพราะบ้างคนไม่แค่อิจฉาเรา แต่ถึงขั้นหมั่นไส้ ขนาดรุมแทงผมก็เคยโดนมาแล้ว :r19:

ทุกวันนี้ผมระวังเรื่องนี้พอสมควรครับ บอกอะไรไปก็มีคนว่าเวอร์ ผมมีความคิดแบบเดียวกับ จขกท ครับ

คนที่มีเงินไม่ได้แปลว่าต้องทำแต่สิ่งที่ผิดกฎหมาย และ คนที่ไม่ค่อยมีเงินก็ไม่ได้หมายความว่าจะทำแต่สิ่งที่ถูกกฎหมายเสมอไป

ผมแค่พอมีพอกินนะครับ มีความสุขตามสภาพ ยืนเสียภาษีปีละล้านเศษๆ ยอมรับว่ายังห่างกับ จขกท

MY_POP's Photo MY_POP 06 Apr 2012

รวยสวย สุดยอด

ถ้าไม่ได้ใช้เงินทางบ้าน ช่วยแชร์หน่อยครับ เรื่องธุรกิจ

ผมก็ทำอยู่เหมือนกันเงินลงทุนน้อยนิด

ไม่ได้อยากรวยแบบ จขกท แต่อยากหลุดพ้นอาชีพลูกจ้างครับ

Macbeth's Photo Macbeth 06 Apr 2012

สวยมากกกกกกกกครับ สุดยอดดดมากกกก

Macbeth's Photo Macbeth 06 Apr 2012

คือว่าพวกรถซุปเปอร์คาร์นี่ ใช้งานเยอะ ๆ จะมีผลอะไรตามามั้ยครับ เช่นขับไปทำงานไปเที่ยวบ่อย ๆ ปีล่ะ4หมื่นโล+ขึ้นไปนี่ครับ มันจะเสื่อมเร็วกว่ารถบ้าน ๆ เยอะมั้ยครับ แล้วค่าดูแลรักษาประมาณเท่าไหร่ต่อเดือนหรือต่อครั้งครับ ขอบสอบถามเป็นความรู้ทีครับ พอดีลองหาแล้วไม่เจอ ขอบคุณครับ (หรือใครพอทราบข้อมูลลองบอกผมทีน่ะครับขอบคุณมากครับ)

A-mail's Photo A-mail 06 Apr 2012

จะ Eco Car หรือ Super Car
ถ้าชอบเล่นเกมส์เหมือนกัน ก็คือเพื่อนกันครับ
เพราะบอร์ดนี้เกิดมาจากกลุ่มคนที่รักในเกมส์มารวมกัน จริงมั้ย :cat_yes:

อ้อ ผมเองก็ใช้แต่มอไซด์ ไม่ค่อยรู้จักยี่ห้อรถยนต์
แต่รถ 2 คันนี้สวยจริงๆนะ

doriyaki's Photo doriyaki 07 Apr 2012

Macbeth, on 06 April 2012 - 04:41 PM, said:

คือว่าพวกรถซุปเปอร์คาร์นี่ ใช้งานเยอะ ๆ จะมีผลอะไรตามามั้ยครับ เช่นขับไปทำงานไปเที่ยวบ่อย ๆ ปีล่ะ4หมื่นโล+ขึ้นไปนี่ครับ มันจะเสื่อมเร็วกว่ารถบ้าน ๆ เยอะมั้ยครับ แล้วค่าดูแลรักษาประมาณเท่าไหร่ต่อเดือนหรือต่อครั้งครับ ขอบสอบถามเป็นความรู้ทีครับ พอดีลองหาแล้วไม่เจอ ขอบคุณครับ (หรือใครพอทราบข้อมูลลองบอกผมทีน่ะครับขอบคุณมากครับ)

ใช้ได้เลยครับผม เหมือนขับรถทั่วไปนั่นแล่ะครับ แต่ผมก็ยังไม่เคยขับหลายๆหมื่นโลต่อปี แต่ก็ขับได้แล่ะครับ ผมว่ารถอะไรก็ตามถ้าเราใช้เยอะๆก็คงเสื่อมสภาพเหมือนกันหมดแล่ะครับ
ส่วนค่าดูแลรักษาก็ไม่ได้แพงอะไรมากมายครับอย่าง Ferrari F430 ของผมเข้าศูนย์ทีนึงก็หมื่นกว่าบาทเท่านั้นเองครับ ข้อเสียของรถพวกนี้คงเป็นเรื่องของการกินน้ำมันมั้งครับที่เหลือผมว่าโอเคหมดนะครับ ^^

Macbeth's Photo Macbeth 07 Apr 2012

doriyaki, on 07 April 2012 - 06:55 PM, said:

ใช้ได้เลยครับผม เหมือนขับรถทั่วไปนั่นแล่ะครับ แต่ผมก็ยังไม่เคยขับหลายๆหมื่นโลต่อปี แต่ก็ขับได้แล่ะครับ ผมว่ารถอะไรก็ตามถ้าเราใช้เยอะๆก็คงเสื่อมสภาพเหมือนกันหมดแล่ะครับ
ส่วนค่าดูแลรักษาก็ไม่ได้แพงอะไรมากมายครับอย่าง Ferrari F430 ของผมเข้าศูนย์ทีนึงก็หมื่นกว่าบาทเท่านั้นเองครับ ข้อเสียของรถพวกนี้คงเป็นเรื่องของการกินน้ำมันมั้งครับที่เหลือผมว่าโอเคหมดนะครับ ^^
อ่อครับ ขอบคุณมากครับ

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 09 Apr 2012

เอ๋..., on 06 April 2012 - 01:10 PM, said:

และผมเองก็เคยมี ปสก จากการลงรูปในบ้างเวปแล้วโดนผลสะท้อนกลับมารุนแรงมาก
เพราะบ้างคนไม่แค่อิจฉาเรา แต่ถึงขั้นหมั่นไส้ ขนาดรุมแทงผมก็เคยโดนมาแล้ว :r19:

ที่ DGO สบายใจได้ครับ จะหมั่นไส้ อิจฉา แค้น ก็เฉพาะเวลาเอา Box set แบบ Limited edition มาโชว์อ่ะ อิอิอิอิ :r31: