`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

มาแล้วจร้า fifa vita psn us เชิญโหลดได้

jaku's Photo jaku 15 Feb 2012

รอแผ่นโลดดด เมมตัวน้อย 4GB มันเต็มแล้ววววว :o_shout:

neomara's Photo neomara 15 Feb 2012

เม็มไม่พอเหมือนกัน สงสัยต้องลงทุนซื้อเม็มเพิ่มล่ะ -_-"

xkalima's Photo xkalima 15 Feb 2012

โหลด1200แผ่น 1350 ราคาอิงจากplayasia :r27:

Hutch_PSP's Photo Hutch_PSP 15 Feb 2012

sony มีกลยุทธ์มาแบบนี้ เปลี่ยนพฤติกรรมคนซื้อเกมเลยทีเดียว คงต้องมองกันยาวๆ ว่าแบบไหนจะคุ้มกว่า ยิ่งถ้า PSN Plus เข้ามาเต็มๆ ก็จะมีอะไรน่าสนใจเข้ามาอีกเยอะ

ส่วนในบ้านเราถ้าตลับราคาไม่แพงกว่ามาก การซื้อตลับก็เป็นทางเลือกที่ดีกว่านะไม่งั้นต้องมาคอยซื้อเมมเพิ่ม หรือไม่ก็เสียเวลา backup ใครเคย restore backup คงรู้ นานมาก - -" (แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็ลบไปแล้วโหลดใหม่เมื่อต้องการเล่น)

ส่วนตัวถ้าเป็นเกมที่ผมอยากติดเครื่องไว้เลย ไม่ได้อยากซื้อแท้เก็บหรือขายมือสอง หรือเป็นเกมเล็กๆ ที่น่าเล่นมากๆ อย่างพวกราคาไม่เกิน 15 เหรียญ ก็น่าสนใจที่จะโหลดเก็บไว้มากกว่า
บางเกมเดี๋ยวนี้จะซื้อมือสอง ต้องคอยถามกันแล้วว่าใช้ โค๊ดไปยัง สุดท้ายก็ต้องมาซื้อ pass code เพื่อให้เล่นออนไลน์อีก

ยังไงก็แล้วแต่ darkside คือสิ่งที่จะเปลี่ยนแปลงทุกอย่าง :r31:

nuttty's Photo nuttty 15 Feb 2012

ส่วนตัวที่เลือกซื้อผ่านpsnเพราะขี้เกียจไปร้านครับ คิดแล้วไหนจะค่าน้ำมันรถอีก แถมไม่ต้องรอลุ้นรอแย่งแผ่นกะชาวบ้าน กดซื้อวันออกได้เลย แต่ถ้าคนที่เค้าเล่นแล้วขายทิ้งก็คงต้องเลือกแผ่นแหล่ะครับ

xkalima's Photo xkalima 15 Feb 2012

ผมคนนึงที่โหลดมาตลอด แต่เจอราคานี้ หันกลับมาเล่น แผ่นโดยพลัน ^^ FIFA 3GB และเกมในอนาคตไม่แน่อาจมีขนาดนี้อีกหรือมากกว่า ซึ้ง เมมผมมันไม่พอครับบบบบบบบบบ :r19:

plzkillme's Photo plzkillme 15 Feb 2012

รอแผ่นไว้มาดวลฝีปาก เอ้ย ฝีมือกันได้ครับ :r17:

IsoSiC's Photo IsoSiC 15 Feb 2012

เก็บ แบบ แผ่นดีกว่า สำหรับผม ราคาดูแล้วไม่ห่างกันเท่าไหร่กับ load

View Postplzkillme, on 15 February 2012 - 01:02 PM, said:

รอแผ่นไว้มาดวลฝีปาก เอ้ย ฝีมือกันได้ครับ :r17:

ที่รู้ๆผมไม่จับมือก่อนแข่งนะท่าน เพิ่งกดplay asia ไปเมื่อกี้ 5แผ่นพร้อมเอามาปล่อย(ถ้าเหลือนะท่าน)

bird036's Photo bird036 15 Feb 2012

Fifa ผมสั่งแผ่น ละ US ขายพอๆๆราคาได้ตลับเลย แพงกว่าไม่ถึง 50 เลยจัดแผ่นมันเลยดกว่า + กับ 3 GB เมม 8 ยังเรามันไม่พอแล้ว

View Postbird036, on 15 February 2012 - 01:12 PM, said:

Fifa ผมสั่งแผ่น ละ US ขายพอๆๆราคาได้ตลับเลย แพงกว่าไม่ถึง 50 เลยจัดแผ่นมันเลยดกว่า + กับ 3 GB เมม 8 ยังเรามันไม่พอแล้ว

ท่านสั่งที่ไหนครับ

pat_c's Photo pat_c 15 Feb 2012

ถ้าโหลดแล้วตีเป็นเงินไทยมันกี่บาทอะ fifa อยากเล่น :r14:

Yabin's Photo Yabin 15 Feb 2012

ใครโหลดแล้วช่วย Review หน่อยนะครับ จะซื้อเครื่องเพราะเกมเนี่ยแหละ

tonzz's Photo tonzz 15 Feb 2012

อยากเห็นรีวิวว ของ FIFA PSPVITA เหมือนกันครับ

View Postpat_c, on 15 February 2012 - 01:25 PM, said:

ถ้าโหลดแล้วตีเป็นเงินไทยมันกี่บาทอะ fifa อยากเล่น :r14:

1200หน่อยๆครับ

bank522's Photo bank522 15 Feb 2012

View PostHutch_PSP, on 15 February 2012 - 12:32 PM, said:

sony มีกลยุทธ์มาแบบนี้ เปลี่ยนพฤติกรรมคนซื้อเกมเลยทีเดียว คงต้องมองกันยาวๆ ว่าแบบไหนจะคุ้มกว่า ยิ่งถ้า PSN Plus เข้ามาเต็มๆ ก็จะมีอะไรน่าสนใจเข้ามาอีกเยอะ

ส่วนในบ้านเราถ้าตลับราคาไม่แพงกว่ามาก การซื้อตลับก็เป็นทางเลือกที่ดีกว่านะไม่งั้นต้องมาคอยซื้อเมมเพิ่ม หรือไม่ก็เสียเวลา backup ใครเคย restore backup คงรู้ นานมาก - -" (แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็ลบไปแล้วโหลดใหม่เมื่อต้องการเล่น)

ส่วนตัวถ้าเป็นเกมที่ผมอยากติดเครื่องไว้เลย ไม่ได้อยากซื้อแท้เก็บหรือขายมือสอง หรือเป็นเกมเล็กๆ ที่น่าเล่นมากๆ อย่างพวกราคาไม่เกิน 15 เหรียญ ก็น่าสนใจที่จะโหลดเก็บไว้มากกว่า
บางเกมเดี๋ยวนี้จะซื้อมือสอง ต้องคอยถามกันแล้วว่าใช้ โค๊ดไปยัง สุดท้ายก็ต้องมาซื้อ pass code เพื่อให้เล่นออนไลน์อีก

ยังไงก็แล้วแต่ darkside คือสิ่งที่จะเปลี่ยนแปลงทุกอย่าง :r31:

เรียกผมหรือลุง

mos177's Photo mos177 15 Feb 2012

เอ่อ แต่แบบโหลด มันแชร สองได้นะครับ ในกรณีที่ไม่ซีเรียสเรื่องออนไลน์ ผมว่ายังไงก็คุ้มนะ เกมที่เล่นบ่อยๆ แล้วไม่คิดขาย ราคาลดลงไปครึ่งหนึ่ง

lengga's Photo lengga 15 Feb 2012

สรุปตอนนี้มีใครสอย fifa แล้วบ้างครับ

num12num12's Photo num12num12 15 Feb 2012

มี damo ลองโหลดป่าวครับแล้วแผ่นที่ไหนมีขายครับ

View Postmos177, on 15 February 2012 - 02:13 PM, said:

เอ่อ แต่แบบโหลด มันแชร สองได้นะครับ ในกรณีที่ไม่ซีเรียสเรื่องออนไลน์ ผมว่ายังไงก็คุ้มนะ เกมที่เล่นบ่อยๆ แล้วไม่คิดขาย ราคาลดลงไปครึ่งหนึ่ง

มันจะสนุกก็ต่อเมื่อออนไลน์หนะสิท่านFIFA มันมีอะไรให้ทำเยอะในแบบออนไลน์