`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

ประกาศ เรื่องการ post ไฟล์ ละเมิดลิขสิทธิ์

フェイト's Photo フェイト 10 Feb 2012

ถึงขนาดไมโครซอฟมาตรวจเองเลย
ป.ล. จริงๆ ก็ดังอยู่ ถ้าไม่ดัง ID คงไม่มีค่าเยี่ยงทองปานนี้หรอก

teddyman's Photo teddyman 10 Feb 2012

เข้ามารับทราบครับ ส่วนใครอยากรู้ผมว่า pm เอาแล้วกันครับ

Justseeing's Photo Justseeing 10 Feb 2012

แล้วถ้า post ประมาณว่าใครอยากได้ link โหลดเกม เข้ามาขอกันได้
แบบนี้จะผิดกฎมั้ยครับ

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 10 Feb 2012

View PostJustseeing, on 10 February 2012 - 05:29 PM, said:

แล้วถ้า post ประมาณว่าใครอยากได้ link โหลดเกม เข้ามาขอกันได้
แบบนี้จะผิดกฎมั้ยครับ
ไม่เหมาะครับ

Adachi's Photo Adachi 10 Feb 2012

ไหน ๆ จะกวาดล้าง ทุกสิ่งบนเนต ก็จะเอาให้หมดเลยซินะ ทั้งเว็บโหลด เว็บบิท ...ปิดท้ายด้วย เว็บไซด์ที่โพส เหอะ ๆ ...

สิ้นหวังแล้วซินะ...

Burm's Photo Burm 10 Feb 2012

ไม่ต้องถึงกับภาษาไทยก็ได้ครับ
คุยปกติว่า เกมนั้น เกมนี้ ออกหรือยังได้ตามปกติ

แค่ห้ามเรื่องลงชื่อไฟล์ ห้ามบอกแหล่ง load หามลง link

ไม่ต้องถึงกับภาษาไทยก็ได้ครับ
คุยปกติว่า เกมนั้น เกมนี้ ออกหรือยังได้ตามปกติ

แค่ห้ามเรื่องลงชื่อไฟล์ ห้ามบอกแหล่ง load หามลง link

Sion's Photo Sion 10 Feb 2012

รับทราบและพร้อมปฏิบัติครับ

Mr.HoshiMoRo's Photo Mr.HoshiMoRo 10 Feb 2012

microsoft อะโด้ มาจับเตือนในไทย แน่จริงมาขาย สิ เอาแบบถูกๆ ผมจะเข้าไปอุดหนุนเลย อยากได้เกมเก่าๆ หลายเกม ท้า MS นะเนี้ย
:r31:

jokeza's Photo jokeza 10 Feb 2012

ขอบคุณที่แจ้งครับ

I3enzZz's Photo I3enzZz 10 Feb 2012

ถ้าตั้งกระทู้แบบนี้ได้ไหมครับ

Max Payne 3

ลงปก แล้วบอกโซน จะผิดไหมครับ

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 10 Feb 2012

View PostI3enzZz, on 10 February 2012 - 08:38 PM, said:

ถ้าตั้งกระทู้แบบนี้ได้ไหมครับ

Max Payne 3

ลงปก แล้วบอกโซน จะผิดไหมครับ
ผมว่าไม่ผิดครับ

หากบอกแหล่งโหลดนั้นแหละ ผิดครับ

condom's Photo condom 10 Feb 2012

รับทราบและพร้อมปฏิบัติครับผม

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 10 Feb 2012

แล้วพวกห้องที่ต้องล็อคอิน ยังปลอดภัยอยู่ไหมครับ เช่น OMP ครับ

แล้วรวมถึง ค่ายโซนี่ ในห้องเพลย์สาม ด้านมืด ห้ามโพสลิงค์ด้วยรึเปล่าครับ
Edited by Ka-ToA, 11 February 2012 - 12:24 AM.

namco_bsd's Photo namco_bsd 10 Feb 2012

รับทราบครับท่าน :r31:

for2s's Photo for2s 11 Feb 2012

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่านในการงดลง link โหลด file ที่มีลิขสิทธิ์อย่่างเด็ดขาดครับ สำหรับสมาชิกท่านใดเห็นการ post Direct Link หรือ Torrent Link ใดรบกวนช่วยแจ้งกับทาง Mod หรือ Admin ด้วยนะครับ ทางเราจะได้ทำการตรวจสอบ แก้ไขได้ทัน ช่วยๆกันนะครับ

สำหรับการตรวจสอบครั้งนี้เป็นการทำโดย agent ที่ดูแลผลประโยชน์ในส่วนเรืองการละเมิดลิขสิทธ์ของ Microsoft ครับ เป็นการเตือนให้เราลบ link ที่ส่งเสริมการละเมิดลิขสิทธ์ลง ขอรบกวนช่วยๆกันนะครับ ขอบคุณครับ

Eatter's Photo Eatter 11 Feb 2012

น่ากลัวจิงงง MS

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 11 Feb 2012

มิน่าท้องฟ้าถึงได้ปิดวันนี้ อากาศไม่ดีเลยโน๊ะะะ

Gobkero's Photo Gobkero 11 Feb 2012

รับทราบจ้า

samsung's Photo samsung 13 Feb 2012

รับแซ่บคับ น่าจะทำห้องมืด อีกซักห้อง แบบ PS3 จัง

tonzz's Photo tonzz 13 Feb 2012

รับทราบครับป๋ม