`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

REVOLTECH Collection....สุดยอดหุ่นดูดทรัพย...

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 23 Jan 2012

หลังจากที่เสาะหามานาน ก็พบกับ action figure ในขนาดที่ไม่เล็ก ไม่ใหญ่ พอเหมาะกับตู้โชว์ในห้องนอนที่ผมมีจนได้

Revoltech เด่นในด้านจุดขยับที่มีมากมายและยืดหยุ่นสูง ใครเล่น figure แนวนี้คงพอจะทราบดีครับ คุณภาพพอๆกับ Figma และ SHF เลย

เริ่มแรกเมื่อพฤศจิกายนที่ผ่านมา จัดตู้ใหม่ เลยอยากหาอะไรมาใส่ ไปตกหลุมรักเข้ากับ Revoltech ตัวแรกที่ได้คือ Getter Arc หลังจากนั้น

มันก็พาเพื่อนฝูงมาเที่ยวบ้านผมจน ณ วันนี้มีแล้ว 14 หน่อครับ และคงมีมาเพิ่มเรื่อยๆ

ตู้ Revoltech ครับ

ตู้รถเหล็ก โดนย้ายมารวมกันในตู้เดียว ทั้งยัด ทั้งซ้อน หุหุหุ น้ำจิ้มถ้วยใหม่ อร่อยกว่าถ้วยเก่าแน่นอน แต่ก็ยังไม่ลืมถ้วยเก่าเน่อ

Getter Arc ได้มาตัวแรก

Getter Go!!!

Getter!!! Renewal Version

Mazinkaiser!

Getter!!! OVA version

Neo Getter One!!

Getter Dragon!

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 23 Jan 2012

Dancouga!!

Tetsujin 28!!!

Black Ox!!!

Super Galaxy Gurren Lagann!!!

Soltic!!!

Gaiking!!!

Great Robo!!

Avant-garde's Photo Avant-garde 24 Jan 2012

ตู้นั้นท่านใดแต่ใดมา ช่วยบอกทีครับกำลังหาตู้โชว์ดีๆอยู่ ไปดูของ ikea มารูปทรงได้แต่งานไม้กากมาก ขี้เลื่อยอัดชัดๆ

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 24 Jan 2012

View PostAvant-garde, on 24 January 2012 - 12:05 AM, said:

ตู้นั้นท่านใดแต่ใดมา ช่วยบอกทีครับกำลังหาตู้โชว์ดีๆอยู่ ไปดูของ ikea มารูปทรงได้แต่งานไม้กากมาก ขี้เลื่อยอัดชัดๆ

แม่ผมก็จำไม่ได้ว่าซื้อที่ไหน

ได้มาตอนย้ายบ้านครับเมื่อ 5 ปีที่แล้ว

ราคาตู้ละ 18,000 บาท เค้าก๊อปแบบมาจากของอิตาลี่ครับ

คุ้นๆว่าซื้อแถวบางโพนะครับ เพราะ furniture บ้านใหม่ผมส่วนใหญ่แม่ผมซื้อที่บางโพอ่ะครับ

RONAN321's Photo RONAN321 24 Jan 2012

^
^
สะดุดตากับตู้โชว์เหมือนกัน สวยดี

ว่างๆจาแวะไปขอดูหุ่นตัวเป็นๆที่บ้านนะ.^^

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 25 Jan 2012

View PostRONAN321, on 24 January 2012 - 07:28 PM, said:

^
^
สะดุดตากับตู้โชว์เหมือนกัน สวยดี

ว่างๆจาแวะไปขอดูหุ่นตัวเป็นๆที่บ้านนะ.^^

come on come on :r31:

นี่คือสาเหตุที่ไม่ได้เปลี่ยนล้อโตซักทีครับ :r38:

ppao's Photo ppao 25 Jan 2012

สำหรับไลน์นี้

ขยับมันส์จริง แต่ ลงสีไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไหร่

tee111's Photo tee111 25 Jan 2012

ถ่ายหุ่นได้สวยมากครับ

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 25 Jan 2012

View Posttee111, on 25 January 2012 - 07:07 PM, said:

ถ่ายหุ่นได้สวยมากครับ

แทงยู แทงยู ^^

jesas's Photo jesas 27 Jan 2012

หุ่นสวยถ่ายรูปยิ่งสวยครับ ^^

viguana's Photo viguana 28 Jan 2012

กด like ให้ 80,000 ที

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 29 Jan 2012

รอตัวใหม่อยู่ครับ ^^

thaiger's Photo thaiger 31 Jan 2012

ชอบมาก ๆ ครับ หุ่นดูเข้มแข็งสีฉูดฉาด สะใจ กระทืบ like แรง ๆ ไปซะ

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 01 Feb 2012

ราคาหลักร้อยเองครับ ซื้อมาดัดเล่นได้

เหมาะสำหรับคนที่ชีวิตจริงโดนภรรยาที่บ้านบังคับต่างๆนาๆ (แบบผม 55555) เลยต้องหาทางออกกับ action figure :r18:

RONAN321's Photo RONAN321 03 Feb 2012

^
ข้อความนี้เด่วเจอแฟนบ๊อบบี้จะบอกให้นะ...อิอิ^^