`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

มาลงชื่อ PSN Id สำหรับผู้ใช้ PSVita กันครับ

the red's Photo the red 24 Dec 2011

สำหรับคนที่ได้เป็นเจ้าของPSVitaตอนนี้ก็น่าจะเริ่มเยอะแล้ว
จริงๆหลายท่านอาจจะมีIDมาจากPS3อยู่ก่อน แล้วก็แอดกันเอง
แต่อันนี้มาเปิดกระทู้ให้มาแนะนำตัวกันเป็นการละกัน

ปล.กระผมยังไม่มีเครื่องนะ แต่ก็สามารถแอดPSN Idของผมไว้ก็ได้

Update - รายชื่อ ณ วันที่2/1/55
OATSAMA
Na_auns555
gozdude
poad_DGO
Rylix_Rooy
werawee123
arty4n
Ab_SiaN
chavalit
Jak_HK
donutza69
fubuki036
naraearth
wywern13th
Buddykung
Skaraider_HK
i-iNFiNiTyzzz
bobo440400034
Staplatinums
patawin
kimmy_hk
TuiVita
jakubakane
nuivita
Sia_Lek_Samsouy
arthit_soi
Ducker_Th
hugtee
hydeGcon_Asia
MIU_SUKI
happysky110
ballayohk
kimnui_hk
phot1976DGO
lekkubz
online_id_mee
aosarawut

ผมจะทยอยอัพเดทในโพสแรกอยู่เรื่อยๆนะครับ
Edited by the red, 02 January 2012 - 03:13 AM.

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 24 Dec 2011

อยากได้เหมียนกัน

ผมรอจัดเครื่อง US ปีหน้าครับ

bird036's Photo bird036 24 Dec 2011

อยากได้แท้ รอคาลงสักนิดราคามันแรงไปหน่อย

plzkillme's Photo plzkillme 24 Dec 2011

รอได้เครื่องค่อยสมัคร psn :r11:

oatkung's Photo oatkung 24 Dec 2011

ผมใช้ PSN TH ตามลายเซ็นเลยครับ ตอนแรกนึกว่าพอฮ่องกงวางขายจะเข้า store TH ได้แต่ก็เข้าไม่ได้เหมือนเดิม -___-"

auns555's Photo auns555 24 Dec 2011

ผมใช้ psn id usa ครับ ชื่อว่า

Na_auns555

ihatekim's Photo ihatekim 24 Dec 2011

ของผมรอวันจัน หรือไม่ก็อังคารเลยครับ รอได้เครื่องก่อน
เครื่องนี้กะใช้ psn ของไทยนะครับ
gozdude ครับแอดมาได้เลย

GamerJr.'s Photo GamerJr. 24 Dec 2011

ถามหน่อยสิครับ PSN โซนไหนดีสุดที่จะลงทะเบียนครับ ถ้าไม่เคยมีมาก่อนนะครับ
ไม่ได้ใช้ ps3 ซะด้วย

Toushirou's Photo Toushirou 24 Dec 2011

View PostGamerJr., on 24 December 2011 - 09:27 PM, said:

ถามหน่อยสิครับ PSN โซนไหนดีสุดที่จะลงทะเบียนครับ ถ้าไม่เคยมีมาก่อนนะครับ
ไม่ได้ใช้ ps3 ซะด้วย
อยู่ที่ว่าต้องการแบบไหนน่ะครับ
เน้นเล่นเกมส์ Japan ซะส่วนมาก ไม่มีภาษาอังกฤษ DLC เยอะมาก เชิญ PSN JP
เน้นเล่นเกมส์ English และชอบ DLC ที่มีครบมาเร็ว เชิญ PSN US

เล่นมันทั้งเกมส์ Japan และ English ส่วน DLC มาบ้าง ไม่มาบ้าง เชิญ PSN HK

ผมคงย้ายไปใช้ PSN HK หลังจากที่มีเกมส์ภาษาอังกฤษขายแล้วน่ะครับ ช่วงนี้ใช้ PSN JP แทนแหะๆ

poad's Photo poad 24 Dec 2011

ผมก็ไม่มี ID PSN งั้นตอนนีผมสมัครของ JP ไป่ก่อน รอ US ออกค่อยไปสมัคร US ดีกว่า :r18:

gnilwob's Photo gnilwob 25 Dec 2011

กำลังต่อคิวซื้ออยู่
คิดว่าคงใช้ psn HK
เดี๋ยวได้เครื่องแล้ว register id เรียบร้อยแล้วจะเอา id มา add เพื่อนๆ ครับ

ได้DCมานานนม's Photo ได้DCมานานนม 25 Dec 2011

ใช้psnของเดิมได้เลยใช่ไหมครับเคยทำไว้บนps3หลายอันมากๆเอามาใช้ได้เลยใ่ไหมครับ

Toushirou's Photo Toushirou 25 Dec 2011

View PostDC-FOR-A-LONG-TIME, on 25 December 2011 - 10:31 AM, said:

ใช้psnของเดิมได้เลยใช่ไหมครับเคยทำไว้บนps3หลายอันมากๆเอามาใช้ได้เลยใ่ไหมครับ

เอามาใช้ได้เลยครับ แต่เลือกใช้ได้อันเดียวนะครับ ถ้าจะเปลี่ยน PSN ID ต้องฟอแมทเครื่องกับเมม

ได้DCมานานนม's Photo ได้DCมานานนม 25 Dec 2011

View PostToushirou, on 25 December 2011 - 11:13 AM, said:

เอามาใช้ได้เลยครับ แต่เลือกใช้ได้อันเดียวนะครับ ถ้าจะเปลี่ยน PSN ID ต้องฟอแมทเครื่องกับเมม

ขอบคุณมากๆครับ ตอนนี้พวกเราเปนเครื่องjapก็สมัครได้เฉพาะjapใช่ไหมครับ

Setsuna F Seiei's Photo Setsuna F Seiei 25 Dec 2011

กำลังจะได้เครื่องเร็วๆนี้
ID ตามลายเซ็นต์จ้า

ของผมwerawee123น่ะครับ รบกวนaddมาด้วยน่ะครับ^_^

tum_ps3's Photo tum_ps3 25 Dec 2011

ของผม ID เดียวกะเพล3เลย Ab_Zab ครับ

แต่กำลังลองอยู่ถ้า psn ไทยไม่เปิดจิงๆ เดียวเปลี่ยนไป HK

arty4n's Photo arty4n 25 Dec 2011

ของผม PSN HK ครับ "arty4n"

ใช้เครื่อง wifi JP ครับ

ขอบคุณมากๆครับที่adกันมาครับ อยากให้แอดกันมาเยอะๆน่ะครับขอบคุณครับ^_^

gnilwob's Photo gnilwob 25 Dec 2011

PSN HK ผม chavalit ครับ
add ไปแล้วนะครับ :D