`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

Uncharted Golden Abyss พูดคุย แลกเปลี่ยน ค...

sirowzkung's Photo sirowzkung 25 Dec 2011

ผมถึง captet 15 ไปยังไงอะคับ ผมหาทางไปรูปปั้นได้แค่ สามตัวอีกตัว หาทางไปไม่เจอคับ

Toushirou's Photo Toushirou 25 Dec 2011

View Postsirowzkung, on 25 December 2011 - 10:54 PM, said:

ผมถึง captet 15 ไปยังไงอะคับ ผมหาทางไปรูปปั้นได้แค่ สามตัวอีกตัว หาทางไปไม่เจอคับ

ติดตรงรูปปั้นอันบนใช่รึเปล่าครับ

ดูที่ผมวงไว้ (สี่เหลี่ยม สีน้ำเงิน) น่ะครับเดินไปทางนั้น

JOE STAR's Photo JOE STAR 27 Dec 2011

ด่าน30 แก้ปรศนายังไงครับ ไปต่อไม่ได้สักที ขอบคุณครับ

View PostJOE STAR, on 27 December 2011 - 11:54 AM, said:

ด่าน30 แก้ปรศนายังไงครับ ไปต่อไม่ได้สักที ขอบคุณครับ

ด่าน 29ครับจำผิด หมุนประตู ขอบคุณครับ

Toushirou's Photo Toushirou 27 Dec 2011

ดูรูปเทพเจ้าด้านบน แล้วหมุนให้ตรงครับ

JOE STAR's Photo JOE STAR 27 Dec 2011

View PostToushirou, on 27 December 2011 - 12:00 PM, said:

ดูรูปเทพเจ้าด้านบน แล้วหมุนให้ตรงครับ
ต้องกดตรงดวงตาแล้วมันจะมีรูปเทพเจ้า ตัวตรงกลางหรือเปล่าครับ

Toushirou's Photo Toushirou 27 Dec 2011

View PostJOE STAR, on 27 December 2011 - 12:26 PM, said:

ต้องกดตรงดวงตาแล้วมันจะมีรูปเทพเจ้า ตัวตรงกลางหรือเปล่าครับ

ใช่ครับ มันต้องหมุนทั้งหมด 3 ส่วนนะครับ

ตอนผมหมุนมองดูไอ้ตัวที่เหมือนหนวดปลาหมึก ล่างขวาเป็นหลักน่ะครับ ค่อยๆหมุนอันนั้นแหละให้ตรงเดี๋ยวอันอื่นจะตรงเอง

ผมเสียเวลาหมุนมั่วๆ อยู่ 20 นาทีได้ 555

View PostToushirou, on 27 December 2011 - 12:30 PM, said:

ใช่ครับ มันต้องหมุนทั้งหมด 3 ส่วนนะครับ

ตอนผมหมุนมองดูไอ้ตัวที่เหมือนหนวดปลาหมึก ล่างขวาเป็นหลักน่ะครับ ค่อยๆหมุนอันนั้นแหละให้ตรงเดี๋ยวอันอื่นจะตรงเอง

ผมเสียเวลาหมุนมั่วๆ อยู่ 20 นาทีได้ 555

งงรูปไม่เห็นเหมือนสักรูป 555

ihatekim's Photo ihatekim 29 Dec 2011

ที่ตอนท้ายของ chapter 3 ที่ใ้ถ่ายรุปถังน้ำมันสามถัง ผมถ่ายแล้วมันขึ้นเป็นเจอนัลแทนอ่ะครับ ถ่ายแล้วเก็บเหรียญไม่ได้ เซ็งเลย

Darksofear's Photo Darksofear 31 Dec 2011

มีใคร หาStrange Relic ใน Chapter15 เจอไหมครับ ผมหาไม่เจอเลยครับ T-T

Darksofear's Photo Darksofear 02 Jan 2012

ตอนนี้ ผมเหลือแต่ เก็บ Bounties แล้วครับ มีใครมีทริคดีๆไหมครับ แหะๆ

mos177's Photo mos177 02 Jan 2012

เล่นจบแล้วครับ เพิ่งเล่นครั้งแแรกบนวีต้า ประทับใจกราฟฟิคมากครับ แสงสีสวย สุดยอดจริง ๆ เสียงดนตรีก็ได้อารมณ์มาก ลุ้นตลอด ยิ่งฉากหนีระเบิด โอ้แม่เจ้า สมจริงมากครับ เกมนี้ทำให้ผมรู้สึกว่า จะบอกว่าฉากเล่นกับคัตซีนแยกกันแทบไม่ออก ยังคิดอยุ่เลยครับว่า นี่เกมแรกๆของเครื่องนะเนี่ย เกมต่อๆไป มันจะขนาดไหนกัน

hohonui's Photo hohonui 03 Jan 2012

View Postmos177, on 02 January 2012 - 10:14 PM, said:

เล่นจบแล้วครับ เพิ่งเล่นครั้งแแรกบนวีต้า ประทับใจกราฟฟิคมากครับ แสงสีสวย สุดยอดจริง ๆ เสียงดนตรีก็ได้อารมณ์มาก ลุ้นตลอด ยิ่งฉากหนีระเบิด โอ้แม่เจ้า สมจริงมากครับ เกมนี้ทำให้ผมรู้สึกว่า จะบอกว่าฉากเล่นกับคัตซีนแยกกันแทบไม่ออก ยังคิดอยุ่เลยครับว่า นี่เกมแรกๆของเครื่องนะเนี่ย เกมต่อๆไป มันจะขนาดไหนกัน

อย่างนี้ต้องลองของเพลสามดูครับจะชอบมากขึ้นไปอีก ^ ^

pat_c's Photo pat_c 04 Jan 2012

เห็นแล้วอยาหเล่นทันที

Alice_msz06's Photo Alice_msz06 04 Jan 2012

ผมติดตรงให้เรียงรูปปั้นบนตารางอะครับไม่เข้าใจว่าเขาให้ทำไร T^T

Toushirou's Photo Toushirou 04 Jan 2012

View PostAlice_msz06, on 04 January 2012 - 10:45 PM, said:

ผมติดตรงให้เรียงรูปปั้นบนตารางอะครับไม่เข้าใจว่าเขาให้ทำไร T^T

อ่านดูครับมันจะให้วางรูปปั้นที่มีท่าทางระหว่างภาพเหมือนในตาราง ไม่แน่ใจว่าจะเหมือนกันรึเปล่า หรือไม่ก็ถ้าว่างลากวางมั่วๆทีละตำแหน่งทีละตัวครับเดี๋ยวก็เสร็จ 555+

Alice_msz06's Photo Alice_msz06 04 Jan 2012

เหมือนท่าจะต้องอยู่ชิดกับช่องที่วางติดกัน 2 อันเเล้วในเเถวนั้นห้ามมีรูปปั้นตัวอื่นอยู่ ผ่านมาได้เเบบ งงๆ

jumparound's Photo jumparound 05 Jan 2012

เธœเธกเธ‹เธทเน‰เธญเน€เธเธกเธชเนŒ เธœเนˆเธฒเธ™ PSN เธกเธฒ เธ‚เน‰เธญเธ‡เนƒเธˆเธญเธขเธนเนˆเธญเธขเนˆเธฒเธ‡ เธงเนˆเธฒ เน€เธเธกเธชเนŒเธ™เธตเน‰เธ–เน‰เธฒเธˆเธณเน„เนˆเธกเนˆเธœเธดเธ” 2G เธซเธ™เธญเนˆเธข เน† เนเธ•เนˆเธ—เธณเน„เธกเธกเธฑเธ™เธ–เธถเธ‡เน„เธ”เน‰ เธ—เธฃเธ‡เธžเธฅเธฑเธ‡เน„เธ”เน‰เธ‚เธ™เธฒเธ”เธ™เธตเน‰ เธ–เธฒเธกเน‚เธ‡เนˆ เน† เธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš เนƒเธ™เธ‚เธ“เธฐเธ—เธตเนˆ PS3 เนƒเธŠเน‰เน€เธ™เธทเน‰เธญเธ—เธตเนˆเธเธงเนˆเธฒ 30-40G เนเธฅเน‰เธงเธ—เธณเน„เธกเธ‚เธญเธ‡ Vita เนƒเธŠเน‰เนเธ„เนˆ 2G เธซเธ™เนˆเธญเธข เน† เธซเธฅเธฐเธ„เธฃเธฑเธš ?

ballayo's Photo ballayo 05 Jan 2012

View PostDarksofear, on 31 December 2011 - 05:09 PM, said:

มีใคร หาStrange Relic ใน Chapter15 เจอไหมครับ ผมหาไม่เจอเลยครับ T-T

ไม่เจอเหมือนกัน

Alice_msz06's Photo Alice_msz06 06 Jan 2012

View Postjumparound, on 05 January 2012 - 12:43 PM, said:

ผมซื้อเกมส์ ผ่าน PSN มา ข้องใจอยู่อย่าง ว่า เกมส์นี้ถ้าจำไ่ม่ผิด 2G หนอ่ย ๆ แต่ทำไมมันถึงได้ ทรงพลังได้ขนาดนี้ ถามโง่ ๆ นะครับ ในขณะที่ PS3 ใช้เนื้อที่กว่า 30-40G แล้วทำไมของ Vita ใช้แค่ 2G หน่อย ๆ หละครับ ?
uchart ของ PS3 20GB นิดๆนิครับคงหนัก Textureกับ Model เยอะครับ
เเต่ถ้าอย่างไฟนอล13เนี่ยที่เยอะเพราะ Movie CG ล้วนๆ

มีใครพอมีไกด์ไลน์ไหมครับเกี่ยวกับเรื่องการเก็บของน่ะครับผมจบเกมส์เเล้วยังไม่ได้ถ้วยที่ได้จากการหาของหรือถ่ายรูปเลยครับหาได้ไม่ครบเลย

ballayo's Photo ballayo 06 Jan 2012

View PostAlice_msz06, on 06 January 2012 - 01:34 AM, said:

uchart ของ PS3 20GB นิดๆนิครับคงหนัก Textureกับ Model เยอะครับ
เเต่ถ้าอย่างไฟนอล13เนี่ยที่เยอะเพราะ Movie CG ล้วนๆ

มีใครพอมีไกด์ไลน์ไหมครับเกี่ยวกับเรื่องการเก็บของน่ะครับผมจบเกมส์เเล้วยังไม่ได้ถ้วยที่ได้จากการหาของหรือถ่ายรูปเลยครับหาได้ไม่ครบเลย

ฉากที่ เราคุยกัน
แล้วมีแสง แวบในฉาก
กดแล้วได้ของด้วยนะครับ
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ ฉาก 14

View PostDarksofear, on 31 December 2011 - 05:09 PM, said:

เจอแล้วครับ กว่าจะเจอ

ลากแถบสี ลงข้างล่างแล้วกันครับ เดี๋ยว สปอย คนยังไม่ได้เล่น

อยู่ตรงที่เรา กระโดด ข้ามไป เอาไม้ออก เปิดประตู ใบ้แค่นี้แล้วกันครับ
Edited by ballayo, 06 January 2012 - 12:30 PM.