`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

Uncharted Golden Abyss พูดคุย แลกเปลี่ยน ค...

plzkillme's Photo plzkillme 22 Jan 2012

Platinum ด้วยคนกว่าจะได้

tapakitchan's Photo tapakitchan 23 Jan 2012

ยินดีด้วยครับ ^^

tsigalko's Photo tsigalko 23 Jan 2012

เหลือแต่เก็บ Bounty คับ ขาดอีก 3 ถ้วยเอง :r16:

กะลังนั่งปั๊มอยุ่ ยากฉิบ มันเล่นสุ่มให้ซะด้วย :r52:

BirdEvil's Photo BirdEvil 26 Jan 2012

สอบถามหน่อยครับตอนเข้าเกมมันฟ้องว่า the network functions have been disabled. ครับ ทั้งที่ออน ps ID แล้ว
แบบนี้ต้องแก้อย่างไรครับ

JusanKikan's Photo JusanKikan 26 Jan 2012

มันแค่ปิด feature Network เพื่อไม่ให้เปลืองแบตเวลาเล่นเกมส์เฉยๆ ครับ

มันแค่ปิด feature Network เพื่อไม่ให้เปลืองแบตเวลาเล่นเกมส์เฉยๆ ครับ

หา Rubbling chapter 22 ไม่เจออะครับ มี 3 อัน = =

BirdEvil's Photo BirdEvil 26 Jan 2012

ขอบคุณมากครับ

Setsuna F Seiei's Photo Setsuna F Seiei 30 Jan 2012

ติดถ้วยที่ต้อง ต่อยทีเดียวตาย 10 คนติด มีเคล็ดลับอะไรบ้างไหม
สงสัยอยู่ 2 อย่างด้วยคือ
1.ถ้ายิงไปแล้ว ต่อยอีกทีเดียวตาย แต่มันไม่ใช่ท่าต่อยหน้า มันเป็นต่อยไข่ โดดถีบ แต่ทีเดียวตายนี่ มันนับไหม หรือต้องท่าต่อยหน้าเท่านั้น เพราะมันออกยากมากเลย หรือต้องกดยังไง
2.ถ้าต่อยไป 3 คน แล้วดันตาย หรือกด Re Checkpoint มันจะนับใหม่ใช่ไหม หรือนับต่อ

แนะนำหน่อยสิว่าเก็บกันด่านไหน

plzkillme's Photo plzkillme 30 Jan 2012

View PostSetsuna F Seiei, on 30 January 2012 - 12:05 AM, said:

ติดถ้วยที่ต้อง ต่อยทีเดียวตาย 10 คนติด มีเคล็ดลับอะไรบ้างไหม
สงสัยอยู่ 2 อย่างด้วยคือ
1.ถ้ายิงไปแล้ว ต่อยอีกทีเดียวตาย แต่มันไม่ใช่ท่าต่อยหน้า มันเป็นต่อยไข่ โดดถีบ แต่ทีเดียวตายนี่ มันนับไหม หรือต้องท่าต่อยหน้าเท่านั้น เพราะมันออกยากมากเลย หรือต้องกดยังไง
2.ถ้าต่อยไป 3 คน แล้วดันตาย หรือกด Re Checkpoint มันจะนับใหม่ใช่ไหม หรือนับต่อ

แนะนำหน่อยสิว่าเก็บกันด่านไหน

1. นับหมดครับยกเว้นแต่ ไปจับล็อคคอด้านหลัง มันจะเป็นลอบฆ่า ต้องเริ่มใหม่หมด
2. ไม่ทราบครับ

tip: ผมทำด่าน 24 ทหารตอนเริ่มเยอะดีเล่นโหมด easy จะได้ง่ายหน่อย

Setsuna F Seiei's Photo Setsuna F Seiei 31 Jan 2012

View Postplzkillme, on 30 January 2012 - 03:45 PM, said:

1. นับหมดครับยกเว้นแต่ ไปจับล็อคคอด้านหลัง มันจะเป็นลอบฆ่า ต้องเริ่มใหม่หมด
2. ไม่ทราบครับ

tip: ผมทำด่าน 24 ทหารตอนเริ่มเยอะดีเล่นโหมด easy จะได้ง่ายหน่อย
ขอบคุณจ้า ทำได้ละ ต้องต่อเนื่องแบบห้ามรีเชคพ้อยหรือตายด้วย

pspman's Photo pspman 02 Feb 2012

กำลังจะ plat อีกรอบกับ psn ใหม่ ครับ งวดนี้เล่นไปทำบทสรุปไปด้วยไว้เสร็จแล้วจะเอามาแบ่งปันน๊ะครับแต่คงนานหน่อยเพราะว่า ต้องทำหลังเลิกงานครับ จะให้เสร็จทันวันที่ 15 เพราะจะเล่นเกมใหม่แล้ววันนั้น 5555 :r38:

GamerJr.'s Photo GamerJr. 04 Feb 2012

รอบทสรุปครับ เผื่อย้าย psn เหมือนกัน

pspman's Photo pspman 05 Feb 2012

ผมทำได้ 2 chapter แล้วยังงัยก็ลองดูน๊ะครับ ดูผ่านโปรแกรม OneNote ใครมีจะสะดวกมากเลยครับ แต่ถ้าไม่มีก็ดูออนไลน์ไปก็ได้ครับ แต่จะกดใช้ Link ในหน้า Tips ไม่ได้ ตาม link นี้ไปเลย ครับ https://skydrive.liv...ALBwUfjSPt42DpM

ปล.1ใครอยากได้ไฟล์ OneNote บอกล่ะกันน๊ะครับผมใช้เวอร์ชั่น 2010 เดี๋ยวเมล์ให้ แลกกลับ Add friend PSN PSVMAN_US มาที่ผมก่อนด้วยครับ และทิ้งเมล์ไว้ให้ด้วยครับ จะส่งให้ครับ update ดูได้ว่า ทำถึง Chapter ไหนแล้วที่ link ด้านบน ทำเสร็จมันอัพเองเลย โปรแกรม OneNote มันก็ใช้สะดวกดีน๊ะ
แต่ยังไม่สมบูรณ์ทำได้ 2 Chapter เอง จะเร่งทำให้เสร็จครับ ผมมีทำ เป็น PDF ด้วย ลองเลือกดูละกันครับ

ปล.2 ไฟล์ PDF ก่อน Chapter 2 มันอาจจะดูโดดๆ บรรทัด เพราะทำแรกๆ ยังไม่เคยใช้โปรแกรม OneNote เลยลองผิดลองถูก กว่าจะจับจุดได้ก็ Chapter 2 แล้วใช้ Ctrl + F เพื่อพิมพ์ชื่อของ ที่หาอยู่ได้ด้วยครับ ทำให้ใช้งานสะดวก

ปล.3 ผมใช้เวลาว่างในการทำ อดนอน ใครจะเอาไปแจกหรือเผยแพร่ ต่อรบกวน ให้เครดิตผมด้วยครับ หวังว่าเพื่อนๆคงเข้าใจ

GamerJr.'s Photo GamerJr. 05 Feb 2012

Emblem of naltanauhico <<< ใน ch23 มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับเนี่ย หาแทบตายแล้ววิ่งแทบหมดทุกซอกแล้วก็ยังไม่เจอเลย

View Postpspman, on 05 February 2012 - 12:54 PM, said:

ผมทำได้ 2 chapter แล้วยังงัยก็ลองดูน๊ะครับ ดูผ่านโปรแกรม OneNote ใครมีจะสะดวกมากเลยครับ แต่ถ้าไม่มีก็ดูออนไลน์ไปก็ได้ครับ แต่จะกดใช้ Link ในหน้า Tips ไม่ได้ ตาม link นี้ไปเลย ครับ https://skydrive.liv...ALBwUfjSPt42DpM

ปล.1ใครอยากได้ไฟล์ OneNote บอกล่ะกันน๊ะครับผมใช้เวอร์ชั่น 2010 เดี๋ยวเมล์ให้ แลกกลับ Add friend PSN PSVMAN_US มาที่ผมก่อนด้วยครับ และทิ้งเมล์ไว้ให้ด้วยครับ จะส่งให้ครับ update ดูได้ว่า ทำถึง Chapter ไหนแล้วที่ link ด้านบน ทำเสร็จมันอัพเองเลย โปรแกรม OneNote มันก็ใช้สะดวกดีน๊ะ
แต่ยังไม่สมบูรณ์ทำได้ 2 Chapter เอง จะเร่งทำให้เสร็จครับ ผมมีทำ เป็น PDF ด้วย ลองเลือกดูละกันครับ

ปล.2 ไฟล์ PDF ก่อน Chapter 2 มันอาจจะดูโดดๆ บรรทัด เพราะทำแรกๆ ยังไม่เคยใช้โปรแกรม OneNote เลยลองผิดลองถูก กว่าจะจับจุดได้ก็ Chapter 2 แล้วใช้ Ctrl + F เพื่อพิมพ์ชื่อของ ที่หาอยู่ได้ด้วยครับ ทำให้ใช้งานสะดวก

ปล.3 ผมใช้เวลาว่างในการทำ อดนอน ใครจะเอาไปแจกหรือเผยแพร่ ต่อรบกวน ให้เครดิตผมด้วยครับ หวังว่าเพื่อนๆคงเข้าใจ

Onenote มันเปิดบนเวปได้เลยครับ ผมใช้ firefox เปิดได้นะ

pspman's Photo pspman 05 Feb 2012

ใช่ครับ เปิด บนเว็ปได้ครับ แต่ ผมทำ Tips ของแต่ละ chapterไว้ แล้ว link กลับไปที่หน้า Chapter มันกดlink กลับไปหน้า Chapter จริง แต่มันไม่ตรงกับที่ผมกำหนดLink ไว้ นี่กำลังหาทางแก้อยู่ว่าต้อง อ้างLink ยังไง ให้มัน ตรงกับ จุดที่ผมกำหนด link ไว้ ใครพอทราบ รบกวนแนะนำหน่อยครับ

View PostGamerJr., on 05 February 2012 - 04:07 PM, said:

Emblem of naltanauhico <<< ใน ch23 มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับเนี่ย หาแทบตายแล้ววิ่งแทบหมดทุกซอกแล้วก็ยังไม่เจอเลย

เริ่มต้น จากจุดนี้ปีนลงไปทางขวาล่างครับจะมีถ้ำให้เข้าไปเก็บ

GamerJr.'s Photo GamerJr. 05 Feb 2012

View Postpspman, on 05 February 2012 - 04:58 PM, said:

เริ่มต้น จากจุดนี้ปีนลงไปทางขวาล่างครับจะมีถ้ำให้เข้าไปเก็บ

ขอบคุณมากครับ

ตอนนี้งง ๆ กับ statuette of xitzmitalicayo ฉาก 29 <<< ได้แระ

เก็บของหมดแล้วเหลือชนะ hard กับอีกระดับ กับถ้วยปืน gau
Edited by GamerJr., 07 February 2012 - 03:03 PM.

pspman's Photo pspman 07 Feb 2012

ตอนนี้ผมทำบทสรุปถึง Chapter 5 แล้วครับ ตอนนี้มี Stock รูปอยู่ถึงChapter 6 ศุกร์นี้ น่าจะได้ถึงChapter 10 ถ้างานไม่เข้าเยอะจนเกินไป ผมทำเป็นไฟล์ PDF แล้วทำเป็น Tips ของแต่ละ Chapter อยู่หน้าแรกๆ สามารถ Click ชื่อรายการของใน แต่ละ Tips มันจะโดดไปหน้า Chapter ที่ของนั้นๆ อยู่เลย น่าจะสะดวกกับคนที่หาของครับ ถ้าใครเริ่มเล่นใหม่ก็โดดข้ามไปดู ที่ Chapter นั้นๆเลยก็ได้ครับ ตาม Link นี้ไปเลยครับ Click