`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

สอบถามเพื่อนๆ ที่เคยไปกินร้าน shabuton

sam_mong_win's Photo sam_mong_win 17 Dec 2011

หลังจากเพื่อนๆ เเละหลายๆ คนที่เรียนด้วยกันคุยกันมานานว่า shabuton เค้าเจ๋งมากๆ

วันนี้ผมก็ได้มีโอกาสไปลองกินซักที... :ramen:

เเต่ทว่าพอผมชิมคำแรก ผมรู้สึกว่ามันก็เเค่ราเมนธรรมดาๆ นี่ว่า น้ำซุปก็...ใช้ได้นะ ส่วนเส้นก็ทำให้นึกถึงบะหมี่เลข 8

ไม่ได้อร่อยเลิศเลอเหมือนที่เค้าว่ากันเลย...เสียดายตังค์

หรือว่าต่อมรับรสของผมมันเสีย :wall:

MoDiFy's Photo MoDiFy 18 Dec 2011

ผมว่ามันไม่ได้ดีไปกว่า ฮะจิบัง เลยด้วย ฉะนั้น ราคา 200 จึงไม่คุ้มเลย

Avant-garde's Photo Avant-garde 18 Dec 2011

View PostMoDiFy, on 18 December 2011 - 02:28 AM, said:

ผมว่ามันไม่ได้ดีไปกว่า ฮะจิบัง เลยด้วย ฉะนั้น ราคา 200 จึงไม่คุ้มเลย

nonp's Photo nonp 18 Dec 2011

Bankara Ramen

คือคำตอบสุดท้ายครับ

ไปลองดูซะ

ส่วนร้านนี้
shabuton ผมว่าธรรมดามากๆ เสียดายเงินครับ

lek8766's Photo lek8766 19 Dec 2011

Shabuton เทียบไม่ได้กับบังคารา ครับ. บังคาราเทพสุดแล้วครับ

ppao's Photo ppao 19 Dec 2011

ธรรมดาขอรับ... หลังจากที่ไป ยืนดูวิธีทำที่ครัวมา ก้ไม่คิดว่าจะอร่อยเลย

ลวกเส้นไม่สะเด็ดน้ำออกให้หมดก่อนใส่ชาม แล้วขอถาม... น้ำซุปที่เรากินมันก้คือ น้ำลวกเส้น ใช่บ่ ?

แล้วอย่างนั้นจะไปอร่อยได้อย่างไร...

sam_mong_win's Photo sam_mong_win 19 Dec 2011

หุหุ ผมนึกว่าผมจะกินไม่อร่อยคนเดียวซักอีก

เด๋วโอกาสหน้าต้อง บังคารา :ramen:

ว่าแต่ถ้าทำลวกๆ อย่างงี้ เค้าจะเรียกว่าเป็นแชมป์ของทีวีแชมเปียนได้ยังไงกัน :o_shout:
หรือว่าคนไทยทำ ลวก แต่ที่ญี่ปุ่นเค้าพิถีพิถันหว่า :o_red:

delpiero10's Photo delpiero10 23 Dec 2011

นึกว่าผมจะเป็นคนเดียวที่กินไม่อร่อยสะอีก พอลองชิมแล้วรสชาติแย่กว่าเลขแปดอีกครับ ราคาก็ต่างกันเกือบสองเท่า ไม่คุ้มอย่างแรง

Bankara Ramen เคยลองมาแล้ว ร้านที่การันตีครับว่าอร่อยสมราคา
Edited by delpiero10, 23 December 2011 - 09:23 PM.

hamtaropipepo's Photo hamtaropipepo 25 Dec 2011

ชาบูตัน ผมไปกินสาขาเมเจอร์รัชโย เส้นไม่เหนียวนุ่มอย่างที่คาด ออกแข็งๆด้วยซ้ำ น้ำซุป กินแบบน้ำซุปกระดูกหมู รู้สึกว่ามันไม่ค่อยเข้มข้นเลย เหมือนกินนม ตัวชาชูก็นุ่มดีแต่ไม่มีรสชาติเท่าไหร ไม่คุ้มกับราคาอย่างแรง

กินเสร็จข้องใจเลยเดินไปกินร้ายฟูจิอิจิบัง(จำชื่แถูกดหรือเปล่าไม่แน่ใจ) สั่งน้ำซุปแบบเดียวกัน อันนี้หนักเข้าไปใหญ่ เหมือนกินข้าวต้มหมูด้วยกลิ่นซี่โครงหมูที่ใช้ต้มกับหัวหอมที่ใส่มา

สุดท้ายฮาจิบัง อร่อยและคุ้มค่ากว่าสองร้านที่พูดมา เดี๋ยวต้องไปลองบังคารามั่งดีกว่า

Eavery's Photo Eavery 26 Dec 2011

แต่ผมว่าอร่อยนะ อร่อยสุดเท่าที่เคยกินมาด้วย แต่ยังไม่เคยไปลองบังคาร่าที่เค้าว่าเทพ ๆ ซักที
คงต้องไปลองหน่อยล่ะ

nonp's Photo nonp 27 Dec 2011

Bankara ถ้าไม่ชอบทานเข้มๆ (ออกเค็มๆ) แนะนำให้สั่งเป็นทงคตสึซุปนะครับ

Daz's Photo Daz 06 Jan 2012

bankara ถ้าไม่ชอบน้ำข้นๆมันๆหน่อย นี่ขอให้บายนะครับ ไปไทโชเคนที่ เค วิลเลจไม่ก็ ราเมนแชมเปี้ยนดีกว่า ซุปล้ำลึกครับ

halala's Photo halala 08 Jan 2012

Bankara Ramen เค็มมากครับ ไป 4 คน สั่ง 4 อย่าง เค็มหมด น้ำข้นๆมันๆ อย่างที่บอก พอดีรสชาติไม่ใช่แนวนี้คงต้องผ่าน

ppao's Photo ppao 08 Jan 2012

อีกรอบ...

ห่วยอะ แค่ดู คนลวกเส้นก้รู้แล้วว่าไม่อร่อย

Toi-ii2u's Photo Toi-ii2u 14 Jan 2012

ลิ้นคนธรรมดาแบบผม ฮะจิบังเข้าท่าสุดแ้ล้วครับ ราคาน่ารักด้วย

ponpong's Photo ponpong 16 Jan 2012

Bankara นี่อยู่ที่ไหนหรอครับ?

nobitakinema's Photo nobitakinema 24 Jan 2012

ผมกินครั้งเดียวพอเหมือนกัน ไม่มีแรงจูงใจ

snakeheads's Photo snakeheads 02 Feb 2012

ขอบายล่ะครับ shabuton

ถ้าผมอยากกินราเมน จะไปกินแค่ 2 ร้านครับ คือ Yamagoya Ramen กับร้าน Ramen Tei

nonp's Photo nonp 02 Feb 2012

Ramen Tei ผมไม่ค่อยชอบแฮะ

น่าจะสั่งไม่ถูก พอมีเมนูแนะนำไหมครับ

Rob G's Photo Rob G 06 Feb 2012

ผมว่าของ เซนไดราเมน อร่อยกว่า ยามาโกย่า นะ
บังคาระก็เพิ่งไปลองมา เข้มข้นมากใช้ได้เลย ออกจะเข้มข้นไปหน่อยด้วย อาจจะกินยากนิดนึงถ้าเป็นคนที่เลี่ยนง่าย กินเสร็จต้องหาอะไรล้างปาก

ชาบูตองลองกินที่สยามสองรอบที่ T21 รอบนึง ไม่ประทับใจเลยสักครั้ง ทั้งรสชาติและบริการ มีดีตรงของหวานอร่อย แค่นั้นเลย - -"