`
←  DGO DIGITAL CLUB - ข้อมูล LCD, Plasma TV และ Gadgets ใหม่ๆ
Logo
»

ทีวี LCD รุ่นไหน ที่แสดงภาพจากเกม PS1 และ...

base's Photo base 28 Jan 2012

PS1 เล่นจอแก้ว 21-29 นิ้วโอเคครับ
PS2 เล่น CRT HDTV ต่อคอมโปเนนท์ ปล่อยสัญญาณ 480p (บางเกมเลือกในออปชั่นบางเกมกดเอ้กและสามเหลี่ยมค้างก่อนโหลดเกม) ภาพโอเคครับ
ถ้าไม่เล่น CRT ก็ Plasma HD ready เล่นระยะไกลหน่อยก็โอเคครับ

maeke's Photo maeke 28 Jan 2012

CRT HDTV 32" ซัมซุง ต่อ คอมโพเนนท์แหล่มเลย
เอา ps3 มาต่อยังแหล่มเลย ตอนนี้เปลี่ยนไป 47lw6500 ล่ะ

lunartear's Photo lunartear 29 Jan 2012

EMU PS2ข้างบนอย่างเนียนอ่ะครับ เคยลองSkyward sword ด้วย EMU ภาพก็งามมากมายครับ แต่เครื่องผม 3 ปี สะดุดเป็นเฟรมเลยอ่ะ