`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

แนะนำร้าน:ใครชอบกิน ทงคัตสึ ตามมา

Uncle EiEi's Photo Uncle EiEi 08 Feb 2007

ร้าน เบคคุ ทงคัตสึ :love
ร้าน เบคคุ อยู่ที่ ซอยสุขุมวิท 24 แถวห้าง Emporium
เบคคุ เป็นร้านที่ขาย ทงคัตซึ โดยเฉพาะ ที่เคาเตอร์ จะตั้งกระทะไว้สำหรับทอดหมูโดยเฉพาะ 2 กระทะ
มีพ่อครัวเป็นชาวญี่ปุ่นทำหน้าที่ทอดหมู มีลูกมือเป็นคนไทย
ร้านจะมีหมูสันในและสันนอกให้เลือก ถ้าชอบนิ่มๆ มันหน่อย (อร่อยและอ้วน) ก็ต้องเลือกสันนอก ราคาก็ประมาณ 200 บาท
หลังจากนั้นก็ต้องสั่งข้าวมาทานกับหมูทอด โดยข้าวจะมาเป็นชุดพร้อมทั้งเครื่องเคียง

ระหว่างที่รออาหาร พนักงานก็จะนำถ้วยน้ำจิ้ม มาวางให้
ลักษณะถ้วยน้ำจิ้มจะเป็นแบบครกญี่ปุ่น มีใส่งาขาวมาด้วย พร้อมกับสาก
เราก็ทำการบดงาให้แตก จะมีความหอมของกลิ่นงา ตักน้ำจิ้มจากโถใส่ในถ้วย :explain
จากนั้นพนักงานก็นำถาดข้าวและเครื่องเคียงมาเสริฟ :shame2
นี่ล่ะสิ่งที่ทุกคนรอคอย โอ้ว :numairu:
จากถนนสุขุมวิทเข้าซอยสุขุมวิท 24 ไปประมาณ 250 ม. จะเจอโรงแรม Ariston ทางซ้ายมือ
เยื้องกันจะเป็นซอยเล็กๆ มีร้านอาหารญี่ปุ่นอยู่
เข้าซอยเล็กๆ ทางขวามือไป ร้านเบคคุจะอยู่ทางขวามือ ุเป็นร้านที่ 3 จากปากซอย ข้างร้าน Bacchus
ร้านเบคคุจะไม่มีป้ายชื่อ
ร้านจะเปิดบริการ ช่วงกลางวัน 11.30 - 14.00 น. และ ตอนเย็น 17 - 22 น. หยุดวันพุทธ
ร้านมีขนาดเล็ก ดังนั้นช่วงตอนเย็นก็จะมีลูกค้ารอโต๊ะอยู่หน้าร้าน
บรรยากาศแบบญี่ปุ่นแท้ ราคาแบบไทยๆ ถูกกว่าที่ญี่ปุ่นมากๆ
โทร. 0 2661 0645 ข้างล่างแผนที่เผื่อนึกกันไม่ออก ลาล่ะจ้ะ :bye

B@SG's Photo B@SG 09 Feb 2007

:wow แผล่บๆ น่ากิน

lek8766's Photo lek8766 09 Feb 2007

:shame Just had a chace to eat this Res today ...... Very Yummu krab.... Today there is special order Tongkutsu beef souce..... :cry

hinotori's Photo hinotori 09 Feb 2007

wow เยี่ยม good

bads's Photo bads 11 Feb 2007

:her มีแววว่าจะได้ยืนรอหน้าร้านแน่ๆเพราะว่างไปกินแค่ตอนเย็น กลางวันคงต้องข้างแกงข้างทาง :her

หุหุหึหึ...'s Photo หุหุหึหึ... 13 Feb 2007

เก็บร้านนี้ขึ้นบัญชี... ต้องไปเยือนให้ได้ หุหุ...

Magic_Eye's Photo Magic_Eye 16 Feb 2007

น่ากินๆ ไม่ยอมบอกกันมั่งฟะ

jear's Photo jear 19 Feb 2007

หมูทอดทงคัตซึ ที่หาตัวจับได้ยาก อีกร้านคือที่ shintaro ครับ
Edited by jear, 19 February 2007 - 03:35 PM.

ID_RIDER's Photo ID_RIDER 19 Feb 2007

ไม่เห็นมีภาพเลยอะครับ

kim's Photo kim 20 Feb 2007

ภาพโหลดไม่ขึ้น แต่ไงก็ต้องตามไปชิม

Yabin's Photo Yabin 03 Mar 2007

ทง จิง กัง ราเมน สุดตรีนนนนน

katikung555's Photo katikung555 06 Mar 2007

อาหารโปรดตอนผมเรียนอยู่เกาหลีเลยล่ะ

แต่ของเกาหลีมีน้ำราด แล้วก็กินกับกิมจิ :her

nonp's Photo nonp 06 Mar 2007

สุดๆอ่ะ

ชิ้นละ 200 นี่คงชิ้นเดียวอิ่มแหงๆ

Yabin's Photo Yabin 07 Mar 2007

ผมได้มี โอกาศไปลิ้มลองมะแหละคับ

ตอนแรกชวนเพื่อนไป พอถึงร้าน เปิดเมนุขึ้นมา เพื่อนถึงอิ้งว่าชิ้นละ 200 ไม่พอ แถม+ 80 สำหรับ ข้าว ซุบ และเคื่องเครียง 8 อย่าง

เพื่อนอิ้งคับแต่ก้ยังสั่งกลัวเสียหน้า เหอๆ แต่หลังจากที่เขาเริ่มนำมาเสริพ และเพี่ยนได้ชิมเพียงแรกเท่านั้นคับ

มันถึงกับ สบดมอย่างทันควันว่า "เจ็ดดดดดดดดดดด แม..ง อร่อย สาดดดดดด"

หลังจากนั้นบนดต๊ะอาหารก้เงียบสงบ มีแต่เสียงเคี้ยวกัน กุบกับ ถุกคนใช้เวลาดื่มด่ำกับแต่ละคำ ที่ผสมผสานกันอย่างลงตัว ระหว่างความนุ่มกับความกรอบครับ

เอาเป็นว่าเพื่อนๆ ห้ามผลาดนะครับ อิอิ :bye

vitty's Photo vitty 14 Mar 2007

อย่างนี้ต้องลองให้ได้ :aha:

Mojojojo's Photo Mojojojo 09 Apr 2007

เพิ่งไปกินมาครับ ราคาแพงไปนิดแต่ก็คุ้มถ้านับปริมาณและคุณภาพ อร่อยมาก

puija66's Photo puija66 01 May 2007

ได้บรรยากาศ จัง

lek's Photo lek 20 Aug 2007

พึ่งไปกินมา เจ้าของร้านเค้าต้อนรับดีมากครับ ทำเหมือนไม่ค่อยมีคนไทยมากิน
ผมว่าหมูทอดมันก้อเหมือนร้านอาหารญี่ปุ่นตามห้างทั่วไปครับ
แต่เครื่องเคียงดีกว่ามากครับ และปิดท้ายด้วยของหวาน40บาทแพงแต่อร่อยมากครับ
สรุป
หมูทอด+รากซอสเนื้อวัว ราคา200บาท ผมให้7/10
เครื่องเคียงมี8อย่าง ทุกอย่างเติมได้ ราคา80บาท ผมให้8/10
ของหวานราครา40บาท ผมให้8.5/10
เจ้าของร้านแจ้งมาว่า ถ้ากินตอนรอบกลางวัน ชุดใหญ่ เหลือแค่200บาท แต่ผมไม่แน่ใจว่ารวมของหวานรึยัง

tunnyocto's Photo tunnyocto 18 Jun 2008

เคยไปกินมาสองครั้งครับ ราคาแพงไปนิดนึง แต่ว่าอร่อยดีครับ

ถ้าชอบราเม็ง จะแนะนำว่า ร้านราเม็งที่อยู่ติดๆกับร้านเบ็คคุ ก็อร่อยมากด้วยครับ
ชอบ tantanmen, shio ramen (ใส่เนยด้วย) และ เกี๊ยวซ่า
แล้วก็ เต้าหู้ไข่เยี่ยวม้า กับข้าวหมูชาชู อร่อยมากๆ

ZeNesRaMoN's Photo ZeNesRaMoN 30 Jun 2008

เยี่ยมเลยคับ ต้องไปซักหน