`
←  Gears Of War 3
Logo
»

(ขอความช่วยด้วยเหลือครับ)ขณะที่เล่นGOW 3 ม...

boo's Photo boo 09 Nov 2011

เครื่องผม เล่นแท้ แผ่นแท้ ลง HDD แล้ว เล่น โหมด เนื้อเรื่องครับ
แต่ขณะที่เล่น มีกระตุก โดยเฉพาะ เปิดฉาก Event เหตุการณ์ต่างเช่น ฉากเปิดตัวบอส
หรือไม่ก็ ฉาก movie ครับ แค่บางฉากนะครับ
แต่ ฉาก game play ไม่มีการกระตุกเลยครับ

แบบนี้เรื่องปกติ หรือ ผิดปกติครับ :o_cry:
เครื่องเพิ่งซื้อ 1 เดือนเองครับ เครื่อง Slim

ขอบคุณครับ

scanmanga's Photo scanmanga 09 Nov 2011

เรื่องธรรมดาครับ

jumpman's Photo jumpman 09 Nov 2011

ฉาก Movie CG ผมก็เคยกระตุก มันเป็นที่เครื่องอ่านแผ่นไม่ดีน่ะ
แต่ฉาก GamePlay กระตุก หรือ Movie แบบ Real time กระตุก จะเป็นที่ความสามารถเครื่องยังอ่อนเกินไป

boo's Photo boo 09 Nov 2011

View Postjumpman, on 09 November 2011 - 09:48 AM, said:

ฉาก Movie CG ผมก็เคยกระตุก มันเป็นที่เครื่องอ่านแผ่นไม่ดีน่ะ
แต่ฉาก GamePlay กระตุก หรือ Movie แบบ Real time กระตุก จะเป็นที่ความสามารถเครื่องยังอ่อนเกินไป
Drive อ่านไม่ดีเหรอครับหรือกำลังจะพังครับ แต่ลง HDD แล้ว มันไม่ช่วยให้เกมส์ไหลลื่นเหรอครับ :o_angry:

ปล. ผมเพิ่งซื้อแค่เดือนเดียวนะครับ เครื่องกำลังจะไปแล้วเหรอครับ :o_cry2:
ปล. ผมซื้อเครื่อง Gow3 bundle